Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

voldemort0808

Reaction score
0
Rockballad said:
Nói cho nhanh là Asus có hơn nhưng hơn có tí xíu thôi. Với cái giá mắc gấp đôi thì chả đáng.:gach:
Mua R3G về rồi cài OpenWRT hay Padavan vô là vi vu ngay.
Vậy thôi xúc con 3G cho nhanh :D
Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp

toilachi9

Reaction score
0
viphotca1 said:
nếu bác mua con tp-link wr481n thì bác setup như sau:

cắm dây lan vào cổng lan của con tp-link rồi nối với lap: vào 192.168.0.1 để setting.

Vào network->LAN:
Đổi LAN ip thành 192.168.1.10 (cái này tùy ý hoặc tùy vào lớp mạng của con router vnpt nhà bác). Sẵn copy luôn cái Mac ra dán vào notepad để xíu dùng sau. 1
bác cho em hỏi em dùng mac os thì mình xem cái địa chỉ mac ở đâu vậy bác:sweat:

Army

Reaction score
0
AI tư vấn về con Tenda F300 được không ạ.

Modern Gpon của VNPT nó chịu wifi cả nhà ko nổi nên em mua con Tenda F300 về cho nó phát wifi. Để cấu hình mặc định vào mạng lúc đầu thì ổn, nhưng dùng 1 lát thỉnh thoảng có hiện tượng mất internet rồi có lại sau đó. :(.
Hay con Tenda lỏm quá :(.

viphotca1

Reaction score
0
toilachi9 said:
bác cho em hỏi em dùng mac os thì mình xem cái địa chỉ mac ở đâu vậy bác:sweat:
Mac của con tp link hả bác, vào 192.168.0.1 đăng nhập vào, xong vào network->lan là có địa chỉ mac của nó ấy. bác làm theo như em chỉ với nhìn ảnh là thấy.

toilachi9

Reaction score
0
viphotca1 said:
Mac của con vào.
vâng thank bác,nãy mới lục tủ tự nhiên tòm được 2 cuộn dây như thế này bác cho em hỏi có cắm được vào dây lan không bác nhỉ:sweat:

thangbinh

Reaction score
0
có bác nào up firmware openwrt bản mới (v18) bị lỗi đổi ip của mạng LAN ko nhỉ ?

cuongxu

Reaction score
0
các bác cho mình hỏi nhu cầu nhà 100m2 (5x20), wifi đặt ở giữa phòng với 20 thiết bị thì nên mua con wifi ac nào tốt, mình đang nghía con tplink c50 thấy rẻ

Do Trong Duc

Reaction score
0
Làm phiền các bác am hiểu tư vấn giúp:
- Mạng gia đình, phát wifi 4 tầng, diện tích phòng 20m2, tường ngăn giữa các tầng~ 20-30cm.
- Hiện mạng nhà mình đang có 1 em router xiaomi 3G chạy bridge với gpon viettel làm cục phát chính, số lượng thiết bị kết nối 10-15 thiết bị.
Mình muốn mua thêm 1 cục phát, phân vân giữa:
1. Access point cisco Air-Lap1142N-A-K9
2. 1 router wifi khác (dự tính tenda AC10 hoặc xiaomi 3G / 4)

Về độ ỔN ĐỊNH thì nên router - access point (con xiaomi 3G độ chịu tải khỏe chắc cân được) hay router - router (mỗi con router tự cấp IP riêng - chia sẻ để giảm tải mỗi em) ? Không yêu cầu các thiết bị trong mạng phải kết nối với nhau, mục tiêu chính là CÓ MẠNG.
P/s: Kiến thức mình có hạn, chỉ tìm hiểu qua trên mạng nên có thể có những hiểu biết chưa chuẩn, mong các bác chỉ giáo!

lastcode

Reaction score
0
các bác cho mình hỏi nhu cầu nhà 100m2 (5x20), wifi đặt ở giữa phòng với 20 thiết bị thì nên mua con wifi ac nào tốt, mình đang nghía con tplink c50 thấy rẻ
Bác dùng chưa. Có ổn không