Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

maiyeuem

Reaction score
1
ndmm02 said:
cũng chuẩn bị xây đây , tiền không ngại nhưng ngại lão kts nó áp dụng 2 công nghệ
- lõi vro không dầm vượt
- đổ móng bè đóng cọc tre
nhà xây 3 tầng mà cứ sợ sợ
Sao KTS lại đưa ra phương án kết cấu, sàn VRO chủ yếu áp dụng cho sàn vượt nhịp lớn 15-20m, sàn nhà bác nhiêu mét mà phải dùng VRO, cọc tre thì chỉ áp dụng cho khu vực đất ẩm ướt quanh năm, đất khô đóng cọc tre sau mối mọt nó ăn sạch, nhà 3 tầng thì móng đơn cũng được nếu đất tốt, không thì móng cọc cho đỡ phải auy nghĩ mà an toàn

vansang.kts

Reaction score
0
ndmm02 said:
cũng chuẩn bị xây đây , tiền không ngại nhưng ngại lão kts nó áp dụng 2 công nghệ
- lõi vro không dầm vượt
- đổ móng bè đóng cọc tre
nhà xây 3 tầng mà cứ sợ sợ
Xây nhà ở mà chơi sàn không dầm làm chi cho phức tạp.

Gửi bằng vozFApp

ndmm02

Reaction score
0
maiyeuem said:
Sao KTS lại đưa ra phương án kết cấu, sàn VRO chủ yếu áp dụng cho sàn vượt nhịp lớn 15-20m, sàn nhà bác nhiêu mét mà phải dùng VRO, cọc tre thì chỉ áp dụng cho khu vực đất ẩm ướt quanh năm, đất khô đóng cọc tre sau mối mọt nó ăn sạch, nhà 3 tầng thì móng đơn cũng được nếu đất tốt, không thì móng cọc cho đỡ phải auy nghĩ mà an toàn
à em nói thiếu ý , em thuê cả 1 công ty bao gồm vẽ làm kết cấu dám sát
nhà em xây 6*20 , đất sát sông (cách 1 con đường) nên khá nhiều nước bác ạ :adore:

noobsu

Reaction score
0
ndmm02 said:
nhà em xây 6*20 , đất sát sông (cách 1 con đường) nên khá nhiều nước bác ạ :adore:
Sát là sát bao nhiêu? và nền đất đấy là đất màu lâu năm hay là đất bồi vào bù cao độ mà dưới là bùn? Yếu quá và không lo về tiền thì cứ ép cọc bác nhé, bao chắc :beauty:

bonjovi91

Reaction score
0
tìm thầu quen, hoặc uy tín làm từ a-z đi fen, quan trọng là thuê thêm giám sát :chaymau: mình a-z chìa khóa trao tay 6tr5/m đây. thầu ng quen gt, xây xong ở ưng ý vl, hư hỏng gọi phát là bảo hành bảo trì luôn :chaymau:

maiyeuem

Reaction score
1
ndmm02 said:
Không rõ địa chất khu bác ổn định không chứ chỉ sợ sau móng bè lún lệch :sexy:

ndmm02

Reaction score
0
noobsu said:
Sát là sát bao nhiêu? và nền đất đấy là đất màu lâu năm hay là đất bồi vào bù cao độ mà dưới là bùn? Yếu quá và không lo về tiền thì cứ ép cọc bác nhé, bao chắc :beauty:
đất này là đất lấp được 30 năm rồi , xung quanh họ cũng toàn 3 tầng nhưng dùng cọc bê tông đóng xuống

maiyeuem said:
Không rõ địa chất khu bác ổn định không chứ chỉ sợ sau móng bè lún lệch :sexy:
em cũng sợ lệch thì ăn c** :stick:

noobsu

Reaction score
0
ndmm02 said:
đất này là đất lấp được 30 năm rồi , xung quanh họ cũng toàn 3 tầng nhưng dùng cọc bê tông đóng xuống

em cũng sợ lệch thì ăn c** :stick:
Sau mua đất xây nhà nhớ tính thêm chi phí ép cọc nhé :byebye:
đất chỗ khác tương đương thì đắt hơn 100tr vẫn cứ là rẻ hơn khu đất yếu phải ép cọc bác ạ, thốn lắm :sosad:

bong

Reaction score
0
:gach: hỏi ngu xíu m2 là tính tất cả các tầng hả mấy thím? có tính sân với ban công luôn ko ạ