Tư vấn về việc xây nhà để ko phải nợ nần nhiều

onlyc12

Reaction score
0
kangta12 said:
Uh cứ cho là vậy, nhưng tôi đưa bản vẽ cho thi công rồi nó làm ko đúng theo bản vẽ thì ai kiểm tra? vì tôi đâu có rành.
bạn t nó tư vấn cho bác từ a tới z.

ttattl

Reaction score
0
cũng khó bác ơi, mỗi người 1 nghề, nhiều khi mình cố làm mà ko có chuyên môn lại cứ lọ xọ, quản lý tài chính tốt là được. BÁc quản lý chặt quá thì thợ họ làm ko được đâu

stratoxd

Reaction score
0
bttt21 said:
E nghe nói gạch bê tông dùng vừa tiết kiệm lại có nhiều ưu điểm nếu so vs gạch nung. E xây ở bth thì chọn loại nào các bác nhỉ?
Thằng nào nói vậy bác vả vỡ mồm nó cho tôi

canguvang1098

Reaction score
0
kduc said:
Em vừa làm trên diện tích 6*21 * 4 thớt đây. khoảng 5.5tr/m2. Ấy làvậtl liệu e tự mua hết nhé, có thang máy..
Có link bên otf không bác:sweat:hic,em cũng đang định xây nhà mà chưa biết phải đọc ở đâu cho chi tiết hết

chucpt

Reaction score
0
Như mình xây thì thuê trọn gói từ A-Z, khỏi lo phát sinh và thay đổi thiết kế ban đầu. Nhiều khi thuê thiết kế xong lại thuê một đơn vị xây dựng khác nó làm không ưng như mẫu, lúc đó chỉ có ức mà đánh nhau. Ngoài ra thuê nhiều đơn vị làm nhà riêng dễ dẫn tới phát sinh thím ạ, đôi khi còn phát sinh khá nhiều. Vấn đề bây giờ là thím nên tìm một công ty uy tín để thực hiện việc trọn gói trên.

register_lannua

Reaction score
0
kangta12 said:
Uh cứ cho là vậy, nhưng tôi đưa bản vẽ cho thi công rồi nó làm ko đúng theo bản vẽ thì ai kiểm tra? vì tôi đâu có rành.
chỗ nào éo đúng bắt nó làm cho đúng or trừ tiền ra :canny:

vansang.kts

Reaction score
0
kangta12 said:
Đưa bản vẽ rồi mà thợ làm không đúng thì bắt nó sửa là nó sợ ngay. Chủ nhà phải cứng chỗ đó

ndmm02

Reaction score
0
Meowwwwwww said:
em thiết kế 150k/m2, ko bao gồm nội thất nhé :D
ra đủ hồ sơ kỹ thuật gồm: kiến trúc, điện nước, kết cấu và luôn phối cảnh
nội thất thêm 150k/m2 :D
cái có cái gì mà đắt thế bác :surrender:

bonjovi91

Reaction score
0
kangta12 said:
vậy mới cần thuê giám sát riêng :gach:

kangta12

Reaction score
1
bonjovi91 said:
vậy mới cần thuê giám sát riêng :gach:
vậy là thuê thiết kế, rồi thuê giám sát bên thiết kế, xong thuê nhà thầu riêng?