fivelions

Reaction score
0
texdeka said:
DCB118 giá 940k mắc hơn 250k DBD115, về sau có nâng cấp máy beton hay pin dung lượng cao thì mua 118

Thân máy Dewalt bảo hành 3 năm , pin sạc bảo hành 1 năm
Có giấy bảo hành tem cào mã kích hoạt bảo hành

Bữa trước mua lẻ 996 887 1 sạc 118 1 pin 2AH, 1 pin 4AH giá 8t4 . Tất cả chính hãng tại VN
Vậy hiện tại là bảo hành 3 năm hay 6 tháng bác nhỉ? Bác mua ở đâu mà giá ngon vậy, chênh với xách tay ko bao nhiêu. Với cả hàng chính hãng thì thân máy made in usa còn pin malaysia giống xách tay luôn hả bác?

Àh ngoài lề chút, mình thấy con 996 cũng bắt vít được, vậy tại sao phải có thêm 1 con 887 bác nhỉ :D. Mình nghiệp dư thì có nên sắm 887 ko hay nên dùng 996 vào việc đó luôn cho tiết kiệm.

darkh3ll

Reaction score
0
fivelions said:
Àh ngoài lề chút, mình thấy con 996 cũng bắt vít được, vậy tại sao phải có thêm 1 con 887 bác nhỉ :D. Mình nghiệp dư thì có nên sắm 887 ko hay nên dùng 996 vào việc đó luôn cho tiết kiệm.
2 máy thì khg p thay mũi ra vào liên tục còn lại thì đọc ở đây
https://meta.vn/hotro/cach-phan-biet...y-bat-vit-1216

nht717

Reaction score
0
fivelions said:
Vậy hiện tại là bảo hành 3 năm hay 6 tháng bác nhỉ? Bác mua ở đâu mà giá ngon vậy, chênh với xách tay ko bao nhiêu. Với cả hàng chính hãng thì thân máy made in usa còn pin malaysia giống xách tay luôn hả bác?

Máy khoan vẫn bắt vít được, chỉ không tốt bằng máy chuyên bắt vít. Nhưng đó là với mấy máy khoan cỡ vừa và nhỏ. Còn cây 996 to nặng, bắt vít oải lắm.
Nếu dùng gia đình, thi thoảng mới bắt vài con vít thì cũng chấp nhận được. Cứ mua 996 trước, cảm thấy cần thiết thì bổ sung 887 sau.

Fake_IP

Reaction score
0
nht717 said:
Máy khoan vẫn bắt vít được, chỉ không tốt bằng máy chuyên bắt vít. Nhưng đó là với mấy máy khoan cỡ vừa và nhỏ. Còn cây 996 to nặng, bắt vít oải lắm.
Nếu dùng gia đình, thi thoảng mới bắt vài con vít thì cũng chấp nhận được. Cứ mua 996 trước, cảm thấy cần thiết thì bổ sung 887 sau.
Máy khoan bắt vít được, máy bắt vít vẫn khoan được.
Nhưng máy khoan đem bắt vít do tua cao và không có phanh nên dễ cháy ren, vỡ ren, đứt ốc.
Máy bắt vít đem khoan thì lâu do tua máy chậm.

tam.iwaic

Reaction score
0
Fake_IP said:
Nhưng máy khoan đem bắt vít do tua cao và không có phanh nên dễ cháy ren, vỡ ren, đứt ốc.
Chắc bác nhầm vụ vòng tua :chaymau:
via vozForums for iPhone

Fake_IP

Reaction score
0
tam.iwaic said:
Chắc bác nhầm vụ vòng tua :chaymau:
via vozForums for iPhone
Máy vặn vít vòng tua làm sao lớn bằng máy khoan được mà nhầm.
Máy khoan mà không quen thì nó theo đà giật tung hết ren với ốc ra ngay.

tam.iwaic

Reaction score
0
Fake_IP said:
Máy vặn vít vòng tua làm sao lớn bằng máy khoan được mà nhầm.
Máy khoan mà không quen thì nó theo đà giật tung hết ren với ốc ra ngay.
Chỉ có lực xoắn thì máy khoan thua thôi.
Em không so con vít này với con phía sau vì nó không cùng dòng nên khó nói. E chỉ show vòng tua nó là 3k6 e đố bác tìn dc con khoan pin nào 18v có vòng tua cao hơn thôi.

via vozForums for iPhone

nht717

Reaction score
0
Fake_IP said:
Mình trả lời cho câu hỏi của bạn trên về cặp 996 887, máy pin chứ không nói máy điện đâu nhé. Giờ nào rồi còn cầm cây khoan điện không phanh, không cấp trượt ra bắt vít làm gì cho khổ.

KhangBKIT

Reaction score
2
fivelions said:
Chuyên nghiệp thì cứ 1 cặp mà xài, vừa đúng chức năng nhiệm vụ lại khỏi phải thay mũi qua lại.
Còn xài lung tung đủ thứ mà nghiệp dư, ít xài thì cứ con khoan đa năng mà táng thôi. Nó có cấp trượt nên vặn vít vẫn ok.