Silver Star

Reaction score
0
dành cho bác nào chưa biết:

khoan tường thì mấy bác dùng mũi này - bao ngon

mua mũi của senka đó, mấy mũi hiệu khác củng dc, nhưng ko thấy bén bằng thằng này.

mũi này thì đừng dùng búa nha. mũi này gắn máy điện tốc độ tầm 2000 vòng trở lên thì bao đâm thọt đủ kiểu.

còn máy tầm 1500 vòng thì cứ từ từ mà vào.

khoan lổ lớn thì cứ mua cái cơ bản nhất là mũi 6mm làm 1 lổ trước, rồi lấy mũi lớn hơn khoét ra. 10-12mm chẳng hạn.

KhangBKIT

Reaction score
2
mralexco93 said:
Vậy ạ. Nếu ưu tiên giá rẻ nhất có thể thì múc con nào được vậy các bác?

via vozForums for iPhone
Silver Star said:
bác tư vấn như đúng rồi. bác sài con bosch 12v đó chưa?
tui sài con GSB-1080Li từ năm 2015 tới giờ. pin vẫn trâu như ngày nào.

đánh giá luôn cho bác trên là:
1> mình đi lắp camera, khoan tường đủ kiểu. dùng còn GSR hay GSB đều được. chỉ cần bạn mua mũi khoan gạch men là ok cho khoan tường. tui đảm bảo với bạn là tường nào bạn củng khoan dc trừ bê tông.

2> bạn nên canh lúc nó sale thì mua. hồi 2015 mình mua GSB-1080 giá 1.600.000.

3> pin thì con này ổn trong tầm giá. nhà mình 300m2 bắn mái tôn 2 cục pin con nay thay phiên sạc chỉ vài lần. bắt hết cả mái.

4> tốc con này vừa phải, ko nhanh ko chậm nên củng chấp nhận được. thực sự là ko hối tiếc gì khi mua con này

5> GSR và GSB cơ bản giống nhau, GSB có thêm búa <<< như shit! nên GSR là ngon.

6> bạn đừng có mua mấy con tàu tào lao ko tên tuổi, chất lượng ko ổn định theo thời gian đâu. tin tui đi, tui v mấy bạn kỷ thuật của tui làm nhiều nên rất rỏ.

7> bạn muốn rẻ mà có tên tuổi thì Ingco, Total, Crown, DCA đều ổn trong tầm giá.

có 1 hiệu mà các bạn củng nên ngó tới là Devon < toàn mấy con có lực trâu. máy thì củng mắc chả thua gì bosch v makita.

đang sài con bên tông k than của Devon, bao mạnh. pin bao trâu. máy ko than nên êm hơn con BOSCH 18V bê tông pin. đã test khoan nguyên cục đá xanh to tổ chảng. và kết quả là khá bất ngờ. xuyên êm ru (lúc đó dùng mũi makita nhái hay wave gì đó chả nhớ, mà cơ bản là mũi củng củ)

thêm là mình ko quản cáo gì cho mấy hảng này gì hết, vì mình chẳng dc đồng nào từ họ.

thực ra, nếu các bạn làm ko nhiều thì củng k cần đầu tư nhiều quá mấy cái này (trừ khi bạn thích sưu tập hay là có điều kiện)

makita có 1 bộ 12v bắt vít khoan giá củng khá tốt. lâu lâu thấy sale tầm 2.3-2.5 củng ngon. chả nhớ tên. <chưa sài, ko biết. nhưng tin tưởng thương hiệu này.

tóm lại là vầy sài máy nào thì mình củng đừng đòi hỏi nó nhiều quá, mạnh hay yếu mình sài sẽ rỏ, nhưng quang trọng là bạn nên chọn đúng phụ kiện để thực hiện công việc. nó sẽ hiệu quả hơn với máy nhỏ như dòng 12V.

nên mua mũi khoan gạch men để khoan tường (đừng dùng chức năng búa).
Ông kia kêu rẻ nhất có thể kìa không thấy à? :canny:
Đã mua đồ hiệu, trên 2 củ khoai thì mua hẳn Makita, Mil, DeWalt này nọ cho rồi.
Khoan pin của Bosch chả ngon mà giá lại cao. Tôi thấy phí tiền. Đã tiết kiệm thì mua con dưới 1tr, để dành tiền mua phụ kiện. Xài linh tinh, thích thì em yêu khoa học luôn đỡ phải xót của. :gach:

PS: tôi đang xài con VOTO 21V, motor 550 đây. Khoan gỗ, bắt vít bét nhòe

Silver Star

Reaction score
0
KhangBKIT said:
Khoan pin của Bosch chả ngon mà giá lại cao. Tôi thấy phí tiền. Đã tiết kiệm thì mua con dưới 1tr, để dành tiền mua phụ kiện. Xài linh tinh, thích thì em yêu khoa học luôn đỡ phải xót của. :gach:
rẻ nhất thì mua toal hay ingco đấy, lúc sale thì mấy con 20v bắt vít tầm 1tr thôi chứ mấy. còn muốn nhất thì ngày nào tụi nó củng sale con 12v có 159k kìa.

Crystal Maiden

Reaction score
0
Klq nhưng biết trong này có mấy thím đóng pin, cho em hỏi là con lap của em pin hư rồi, giờ muốn đóng lại thì ở đâu nhỉ, em đi mấy chỗ ở quê mà ko chỗ nào nhận

via vozForums for iPhone

mv nghia

Reaction score
0
Klq nhưng biết trong này có mấy thím đóng pin, cho em hỏi là con lap của em pin hư rồi, giờ muốn đóng lại thì ở đâu nhỉ, em đi mấy chỗ ở quê mà ko chỗ nào nhận

via vozForums for iPhone
lap thì mua pin khác cho rẻ. vì mạch nó phải có máy reset lại số lần sạc

mralexco93

Reaction score
0
Silver Star said:
bỏ qua mấy con voto đi bác. thực sự là ngộ lắm, nói mua sài thử cho biết, nhưng mà bỏ tiền ra mua mà nó ổn ko nói gì, tới lúc cần sài thì nó dở chứng thì bực biết bao hen.

nên mua mấy con có tên tuổi xíu bác.
Vâng bác ạ. E sẽ nghiên cứu thêm xem sao ạ. Tại em thấy dáng con này nó đẹp :D
KhangBKIT said:

PS: tôi đang xài con VOTO 21V, motor 550 đây. Khoan gỗ, bắt vít bét nhòe
Bác cho em hỏi, nếu cùng là hãng có tên tuổi thì múc em nào có chức năng tương tự như con Bosch này ạ? Cho em xin mã với. Vì e k rành bộ môn này cho lắm ạ
via vozForums for iPhone

Nora_PlayStation

Reaction score
0
Makita đi dễ chơi , hệ sinh thái bao la từ 7.2v tới 40v
Makita ở việt nam ae chơi đầy nên linh kiện thay thế rất dễ kiếm , đầu tư 1 hệ sinh thái này thì oke , khỏe rẻ khỏi lo nghĩ

Nói thật ai còn nghi ngờ về máy pin thì phải cập nhật thêm thôi
Hôm qua cắt có mấy cái cây vuông 3 dùng máy cắt makita lưỡi 350 , anh chở sắt tới nói cái này pin mà cắt gì được , biểu diễn vài đường thấy lạ mắt hỏi giá nhiêu , nói thẳng 1 máy 2 pin 6A 1 sạc đôi gần 15tr , lên xe vọt mẹ luôn :surrender: nó tưởng mình xạo với nó
mralexco93 said:

Bác cho em hỏi, nếu cùng là hãng có tên tuổi thì múc em nào có chức năng tương tự như con Bosch này ạ? Cho em xin mã với. Vì e k rành bộ môn này cho lắm ạ

via vozForums for iPhone

Tuan565

Reaction score
9
Nora_PlayStation said:
Makita ở việt nam ae chơi đầy nên linh kiện thay thế rất dễ kiếm , đầu tư 1 hệ sinh thái này thì oke , khỏe rẻ khỏi lo nghĩ

Hôm qua cắt có mấy cái cây vuông 3 dùng máy cắt makita lưỡi 350 , anh chở sắt tới nói cái này pin mà cắt gì được , biểu diễn vài đường thấy lạ mắt hỏi giá nhiêu , nói thẳng 1 máy 2 pin 6A 1 sạc đôi gần 15tr , lên xe vọt mẹ luôn :surrender: nó tưởng mình xạo với nó
Nhiều người toàn thế
Khoan tường đưa cho con máy pin chuyên bê tông bảo ui đồ pin sao làm dc, thím trong đó còn đỡ vì trong đó máy pin cũng thịnh hành lâu rồi ko như ngoài này đa phần họ vẫn cứ ưu tiên máy điện, nghe tới chạy pin là chê yếu rồi, e đổ buôn thì cứ phải 9/10 lượng hàng là gửi vô Đà Nẵng, HCM, Đồng Nai, Bạc Liêu các kiểu. Mấy ông ngoài Bắc này toàn vô Nam tiến chào hàng trực tiếp trong đó thôi

Silver Star

Reaction score
0
mralexco93 said:

via vozForums for iPhone
https://www.ketnoitieudung.vn/may-kh...12v_30707.html

giá rẻ hơn con bosch mà hơn cái có búa đó bác. mấy con tầm này thì same same thôi, chứ ít con nào nổi trội hơn.

Silver Star

Reaction score
0
Nora_PlayStation said:

cái máy mài góc sài pin
tui mua cái cùi hủi 900k 2 pin 1 sạc đây
hàng tàu, bao cắt, tui cắt cả đống V dày chắc củng 3mm, chơi tuốt hết, vuông 3 thì là gì đúng ko bác?

mỗi tội hàng tào lao lên pin hẻo lắm. pin 3a sài tầm 30p liên tục là ngủm.

hàng rẻ mà, chấp nhận chuyện đó :) chả đòi hỏi gì nhiều.

riêng cái khoản máy mài góc này thì nó ăn pin kinh lắm. cả makita chính hảng pin xịn củng chẳng thay dc cho máy điện.