KhangBKIT

Reaction score
2
mralexco93 said:
E k biết check gì. Nên chắc mua mới mới thôi ạ.

via vozForums for iPhone
Làm con VOTO này hoặc con tàu 775 nào đấy.
Còn dư củ rưỡi mua linh kiện, mũi khoan, mũi vít này nọ chơi.
Hoặc để tiền đấy, khi nào con này hỏng thì mua con khác :gach:
Cơ mà biết đâu sang năm tụi nó làm được con khoan mạnh như Mil, đẹp như DeWalt, bền như Makita mà lại rẻ như VoTo thì sao :beauty::gach:

https://shopee.vn/Máy-Khoan-Pin...590.3111337852

mralexco93

Reaction score
0
KhangBKIT said:
Hoặc để tiền đấy, khi nào con này hỏng thì mua con khác :gach:
Cơ mà biết đâu sang năm tụi nó làm được con khoan mạnh như Mil, đẹp như DeWalt, bền như Makita mà lại rẻ như VoTo thì sao :beauty::gach:

E máu máu thì mua thôi chứ thật sự k cấp thiết lắm. Chắc e múc con này về dùng chơi chơi xem sao thím ạ. E cảm ơn nhiều ạ
via vozForums for iPhone

spyunknow

Reaction score
0
Hàng TW TQ mới về, mua dịp sale 12-12 nên có giá tốt, pin 4Ah, cục sạc dòng ra 2A. 25 cấp trượt, lực 70Nm, nặng 2.2 cho ae tập gym :sexy:
Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

Tuan565

Reaction score
9
spyunknow said:
Hàng TW TQ mới về, mua dịp sale 12-12 nên có giá tốt, pin 4Ah, cục sạc dòng ra 2A. 25 cấp trượt, lực 70Nm, nặng 2.2 cho ae tập gym :sexy:
Vẫn là có than nhưng than rời
Sao ko kiếm xúc con không than luôn cho gọn gàng :beauty:
Giá mua nhiêu thế

spyunknow

Reaction score
0
Tuan565 said:
Vẫn là có than nhưng than rời
Sao ko kiếm xúc con không than luôn cho gọn gàng :beauty:
Giá mua nhiêu thế
có tham khảo con oubao nhưng giá chát hơn con này, muốn thử hàng TW xem sao, giá về tay là 1t8.

Silver Star

Reaction score
0
KhangBKIT said:
Hoặc để tiền đấy, khi nào con này hỏng thì mua con khác
:gach:

bác tư vấn như đúng rồi. bác sài con bosch 12v đó chưa?
tui sài con GSB-1080Li từ năm 2015 tới giờ. pin vẫn trâu như ngày nào.

đánh giá luôn cho bác trên là:
1> mình đi lắp camera, khoan tường đủ kiểu. dùng còn GSR hay GSB đều được. chỉ cần bạn mua mũi khoan gạch men là ok cho khoan tường. tui đảm bảo với bạn là tường nào bạn củng khoan dc trừ bê tông.

2> bạn nên canh lúc nó sale thì mua. hồi 2015 mình mua GSB-1080 giá 1.600.000.

3> pin thì con này ổn trong tầm giá. nhà mình 300m2 bắn mái tôn 2 cục pin con nay thay phiên sạc chỉ vài lần. bắt hết cả mái.

4> tốc con này vừa phải, ko nhanh ko chậm nên củng chấp nhận được. thực sự là ko hối tiếc gì khi mua con này

5> GSR và GSB cơ bản giống nhau, GSB có thêm búa <<< như shit! nên GSR là ngon.

6> bạn đừng có mua mấy con tàu tào lao ko tên tuổi, chất lượng ko ổn định theo thời gian đâu. tin tui đi, tui v mấy bạn kỷ thuật của tui làm nhiều nên rất rỏ.

7> bạn muốn rẻ mà có tên tuổi thì Ingco, Total, Crown, DCA đều ổn trong tầm giá.

có 1 hiệu mà các bạn củng nên ngó tới là Devon < toàn mấy con có lực trâu. máy thì củng mắc chả thua gì bosch v makita.

đang sài con bên tông k than của Devon, bao mạnh. pin bao trâu. máy ko than nên êm hơn con BOSCH 18V bê tông pin. đã test khoan nguyên cục đá xanh to tổ chảng. và kết quả là khá bất ngờ. xuyên êm ru (lúc đó dùng mũi makita nhái hay wave gì đó chả nhớ, mà cơ bản là mũi củng củ)

thêm là mình ko quản cáo gì cho mấy hảng này gì hết, vì mình chẳng dc đồng nào từ họ.

thực ra, nếu các bạn làm ko nhiều thì củng k cần đầu tư nhiều quá mấy cái này (trừ khi bạn thích sưu tập hay là có điều kiện)

makita có 1 bộ 12v bắt vít khoan giá củng khá tốt. lâu lâu thấy sale tầm 2.3-2.5 củng ngon. chả nhớ tên. <chưa sài, ko biết. nhưng tin tưởng thương hiệu này.

tóm lại là vầy sài máy nào thì mình củng đừng đòi hỏi nó nhiều quá, mạnh hay yếu mình sài sẽ rỏ, nhưng quang trọng là bạn nên chọn đúng phụ kiện để thực hiện công việc. nó sẽ hiệu quả hơn với máy nhỏ như dòng 12V.

nên mua mũi khoan gạch men để khoan tường (đừng dùng chức năng búa).

Silver Star

Reaction score
0
mralexco93 said:
E máu máu thì mua thôi chứ thật sự k cấp thiết lắm. Chắc e múc con này về dùng chơi chơi xem sao thím ạ. E cảm ơn nhiều ạ

via vozForums for iPhone
bỏ qua mấy con voto đi bác. thực sự là ngộ lắm, nói mua sài thử cho biết, nhưng mà bỏ tiền ra mua mà nó ổn ko nói gì, tới lúc cần sài thì nó dở chứng thì bực biết bao hen.

nên mua mấy con có tên tuổi xíu bác.

Silver Star

Reaction score
0
Progressionist said:
Mình cũng đang xài và thấy nó yếu thật. Kiểu sida nửa vời không dùng được vào việc gì.
vậy mà tui kiếm củng kha khá từ khi mua con này đó chứ. bắt camera, khung treo tv, treo đủ thứ...

còn ở nhà thì bắt vít tôn, khoan lỗ gỗ. làm đủ thứ.

yếu vì nó chỉ tầm 30Nm, nhưng nếu bạn biết tận dụng xíu thì củng làm dc nhiều đó bạn. mình thấy trước khi hàng trung quốc tràn lan như giờ thì con này ổn lắm. giá lúc mua thì con này rẻ, tầm 1.400.000 hay nhiu đó.

mình thì sài con GSB-1080li < cơ bản giống y đúc, chỉ khác có búa, mà búa này chẳng bao giờ mình dùng tới vì nó như shit.