[Tư vấn] Tốc độ SSD 120gb samsung evo

comxi

Reaction score
1
apacer chưa bao giờ bị làm fake vì thương hiệu ít phổ biến nên mua của apacer rất yên tâm

Coffee Lake

Reaction score
0
Bán hàng bố láo. Đến bảo tao mua hàng SamSung 850 EVO thật chứ dell' đi mua hàng giả. Đây ko phải vấn đề xách tay hay phân phối chính hãng trong nước mà đây là hàng giả. Hỏi luôn ban đầu chúng m có nói bán hàng giả ko mà vặn nvkt có bảo chính hãng ko? ccc.

Đề nghị cho tên cửa hàng lên đây để ae còn tránh.

Rao bán hàng fake ngay từ đầu nó khác hẳn với việc lợi dụng chất lượng và sự nổi tiếng của hàng thật để im ỉm lừa đảo bán cho khách.
1586445

WD thì tuyệt đối ko mua dòng Green, bao cùi.

m150

Reaction score
0
Ruud van Nistelrooy said:
Em chưa thử đòi tiền, nhưng em nghĩ là hơi khó. Như em đã nói ở trên, nếu lúc bán cho em mà họ nói là hàng chính hãng thì em có cơ sở bắt đền, đằng này em gà mờ ko đề cập vấn đề đó. Còn hỏi vặn em kiểu là nhân viên kỹ thuật lúc lắp cho anh có nói là hàng chính hãng ko? Thực sự là ko có nên giờ đòi lại tiền chắc họ ko chịu. Thôi thì đành lấy tạm cái WD bác ạ. Coi như là một bài học cho sau này.
:pudency:
Bạn cứ đòi tiền, nói là nếu ko trả sẽ đưa lên facebook, tinhte, voz,... và báo cho cục bảo vệ người tiêu dùng (http://www.vca.gov.vn/expage_bvntd.a...34&Cate_ID=434). Nói rõ với chúng nó luôn là bán hàng giả, hàng nhái là vi phạm pháp luật - và chúng nó phải có nghĩa vụ nói với bạn đây là hàng "không chính hãng", chứ ko phải bạn ko hỏi thì là nó bán hàng giả cho bạn cũng được.

Còn đây mới là bài học bạn nên biết đây này:

Đối với hành vi buôn bán hàng giả mạo nhãn hàng hóa, bao bì hàng hóa: Phạt tiền từ 200.000-500.000 đồng trong trường hợp hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị dưới 1.000.000 đồng; Phạt tiền từ 500.000-2.000.000 đồng trong trường hợp hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị từ 1-3 triệu đồng; Phạt tiền từ 2-3 triệu đồng trong trường hợp hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị từ 3 đến dưới 5 triệu đồng; Phạt tiền từ 3-5 triệu đồng trong trường hợp hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị từ 5 đến dưới 10 triệu đồng…

Ngoài ra cá nhân vi phạm còn phải chịu các hình thức xử phạt bổ sung (như tịch thu tang vật vi phạm; Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề…) và phải có các biện pháp khắc phục hậu quả.

Về xử lý hình sự, Điều 156 BLHS quy định, người nào sản xuất, buôn bán hàng giả tương đương với số lượng của hàng thật có giá trị từ 30 triệu đồng đến dưới 150 triệu đồng hoặc dưới 30 triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi quy định tại Điều này hoặc tại một trong các điều 153, 154, 155, 157, 158, 159 và 161 của BLHS hoặc đã bị kết án về một trong các tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tù từ 6 tháng đến 5 năm.

Phạm tội thuộc một trong các trường hợp: Có tổ chức; Có tính chất chuyên nghiệp; Tái phạm nguy hiểm… thì bị phạt tù từ 3-10 năm.

https://luatduonggia.vn/ban-hang-fak...ap-luat-khong/

comxi

Reaction score
1
nó cho đổi qua apacer là nó cũng tôn trọng mình lắm rồi, nó mà thiếu tôn trọng là nó viện đủ lý do để đuổi khéo mình đi đó

Chicat

Reaction score
0
Nếu chủ thớt còn ngần ngại khó lấy lại tiền vậy thì thôi nhắm mắt lấy tạm con Apacer đi, nhớ kiểm tra kỹ càng hàng xách tay hay do thằng nào phân phối. Sau đó đối chiếu kỹ thông tin con SSD đấy với trên web chính chủ Apacer, nếu thông tin và thống số kỹ thuật test chuẩn thì yên tâm, còn nếu như vẫn ko đúng nữa thì thôi xin chia buồn tập 2; độ bền hàng Apacer thì ở VN ít ae dùng nên cần thời gian để trả lời.
http://consumer.apacer.com/eng/

precious

Reaction score
0
Hỏi ngu là cái speed 4K nghĩa là ntn ? M cũng đang dùng ssd 850 evo cùng hdd 3TB nhưng ko hiểu cái đo đấy lắm

Em_khong_biet_hon

Reaction score
0

như nay thì sao các thím, em đặt ở memoryzone, em không dùng win nên không check đựoc

Coffee Lake

Reaction score
0
precious said:
Hỏi ngu là cái speed 4K nghĩa là ntn ? M cũng đang dùng ssd 850 evo cùng hdd 3TB nhưng ko hiểu cái đo đấy lắm
Ssd nó nhanh hơn hdd khác biệt là ở speed 4K. Ví dụ read 4K con EVO kia chắc phải nhanh hơn 50 lần con hdd.
Gửi bằng vozFApp

readONLY4

Reaction score
0
Em_khong_biet_hon said:

như nay thì sao các thím, em đặt ở memoryzone, em không dùng win nên không check đựoc
mua ở đây thì ok khỏi test :gach: