Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

BOT

Administrator
Reaction score
4
76pvh said:
- Theo kinh nghiệm đi học lóm của các tiền bối về máy giặt thì các ảnh bảo máy giặt hay tủ lạnh thì khoảng 1-1.5 năm nên tháo tung ra rửa vệ sinh và bảo trì các kiểu để hệ thống được trơn tru và phát hiện hư hỏng kịp thời.
- Mình thì thấy MG cửa ngang mỗi lần bung ra từng món bảo trì toàn thấy phí ngót nghét không dưới 1tr2 là rẻ nhất, đi phụ thôi mà 2 người xà quần nhanh lắm cũng hết cả buổi hơn.
Nhà nào cẩn thận lắm mới làm vậy. Mà tháo ra là mất bảo hành, ít nhất phải hết bảo hành mới tháo. Thằng Electrolux nó bảo hành động cơ 10 năm cơ mà.

phucoi000

Reaction score
0
Spin001 said:
Nhà nào cẩn thận lắm mới làm vậy. Mà tháo ra là mất bảo hành, ít nhất phải hết bảo hành mới tháo. Thằng Electrolux nó bảo hành động cơ 10 năm cơ mà.
Động cơ biết bh mới hỏng. Ko tháo ra mà vệ sinh lồng nó bẩn ngòm toàn vi khuẩn vs giặt cặn nó dính vào quần áo. Xong r hỏng bi, giãn dây curoa, hỏng 3 chạc các thứ k tháo ra thì máy toi trước
Gửi từ Xiaomi Mi MIX 2 bằng vozFApp

76pvh

Member
Reaction score
0
Spin001 said:
- Chơi con bài bảo hành LifeTime mỗi 1 món trong số combo nhiều món còn chết bấy hầy chứ đừng nói động cơ. Riêng nội phần board, các phụ kiện kèm theo hãng đã tính toán hết khoảng chừng năm thứ 3 trở đi là nó banh hàng loạt từng món 1. Riêng cái chổi than thôi nó vẫn tính riêng không chung với động cơ thì bạn cũng đừng hòng thoát khỏi cách tính bảo hành hãng. Giờ mình thấy máy giặt xài ổn định tới 05 năm là thấy khá rồi, phần còn lại chủ yếu do người tiêu dùng sử dụng sao cho "giữ của" một chút thôi chứ đừng xài kiểu "phá" như : nhồi full đồ, giặt xà bông bột, nước máy có phèn" là OK

vozs

Reaction score
0
76pvh said:
- Chơi con bài bảo hành LifeTime mỗi 1 món trong số combo nhiều món còn chết bấy hầy chứ đừng nói động cơ. Riêng nội phần board, các phụ kiện kèm theo hãng đã tính toán hết khoảng chừng năm thứ 3 trở đi là nó banh hàng loạt từng món 1. Riêng cái chổi than thôi nó vẫn tính riêng không chung với động cơ thì bạn cũng đừng hòng thoát khỏi cách tính bảo hành hãng. Giờ mình thấy máy giặt xài ổn định tới 05 năm là thấy khá rồi, phần còn lại chủ yếu do người tiêu dùng sử dụng sao cho "giữ của" một chút thôi chứ đừng xài kiểu "phá" như : nhồi full đồ, giặt xà bông bột, nước máy có phèn" là OK
Thế cứ máy lồng đứng mà dùng mãi cũng được anh nhỉ?
Giờ 3 triệu mua được máy nào anh? Em mua cái mang về quê, cái ở quê được 10 năm hỏng board sửa một lần rồi, giờ hỏng chả buồn sửa nữa.

nkphuongxp

Reaction score
0
cuongsd12 said:
Các bác cho em hỏi xíu, hai mẫu này tiền sêm sêm nhau, 1 mẫu từ 2016 và 1 mẫu 2018, theo các bác nên lấy mẫu nào ạ
https://www.dienmayxanh.com/may-giat...rolux-inverter

https://www.dienmayxanh.com/may-giat...gian-giao-hang

Gửi từ HUAWEI COR-L29 bằng vozFApp
Nếu ráng được tầm 3tr lấy luôn model 2019 mà dùng bạn ơi, mình mới lấy co
9kg mã EWF9023BDWA bên ĐMCL giá niêm yết 13tr99 giảm 2tr1 còn 11tr89. Dòng này là UltimateCare800, thấy quảng cáo nhiều công nghệ, thiếu mỗi wifi thôi :gach:

cuongsd12

Reaction score
0
nkphuongxp said:
Nếu ráng được tầm 3tr lấy luôn model 2019 mà dùng bạn ơi, mình mới lấy co
9kg mã EWF9023BDWA bên ĐMCL giá niêm yết 13tr99 giảm 2tr1 còn 11tr89. Dòng này là UltimateCare800, thấy quảng cáo nhiều công nghệ, thiếu mỗi wifi thôi :gach:
3tr giờ là cả vấn đề bác ơi :canny: ngân sách em chỉ có tầm đó nên xem loại sêm giá thôi ạ :pudency:

nkphuongxp

Reaction score
0
cuongsd12 said:
3tr giờ là cả vấn đề bác ơi :canny: ngân sách em chỉ có tầm đó nên xem loại sêm giá thôi ạ :pudency:

Nếu mua máy giá tầm 8-9tr bạn ngó qua thương hiệu LG thử xem, bạn ở SG thì tham khảo ở dienmaytoanlinh, mình thấy giá cũng tốt. Máy lồng ngang nên mua công suấy lớn 1 chút, để nếu có giặt chăn mền thì máy đáp ứng được. :beauty:Hồi trước mình không để ý vụ này dùng máy 7kg5 để giặt mền, lúc vắt máy nhảy chồm chồm riết nên h nát luôn :sosad:
Giá sau khi giảm ở dienmaycholon hay dienmayxanh mà chỉ chênh chút ít thì bạn biết nên lấy ở đâu rồi. :look_down:
Dienmaycholon đang tặng thêm 1 năm bảo hành, lỗi đổi sp khác.:gach:

vozs

Reaction score
0
cuongsd12 said:

Em thấy tiki hay shopee giá cũng tốt mà. Các bác ở HCM thì giao cái một.