Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

nickthu4nhe

Reaction score
0
em ở phong trọ , làm net có của sổ và trần tôn nên không chơi máy lạnh được, nhưng bữa nay nóng quá, con bé 3 tuổi nhà em nó ngủ mà cực quá, em muốn nhờ các các có cách nào làm mát cục bộ chỗ ngủ thôi cho nó bót nóng chút. tính tới quạt hơi nước nhưng ko tốt cho em bé, tính tới máy lạnh mini mà thấy bảo chẳng mát mấy mà giá lại cao. nhờ mấy bác tư vấn cái

anhnt2015

Reaction score
0
IAS_Butterfly said:
P/s: hình như VN mình nhập dòng thường của Toshiba mã ...N3K-V là mã hàng cắt giảm, chứ ko phải mã Super Deluxe của nó (mã ...N3KX-T)---> mấy bác xài kêu ồn hơn cả Pana cũng phải!:stick:
Thông tin này có chính xác không bác ? Nếu đúng vậy thì e là nạn nhân rồi đây. Gắn cùng lúc 2 con Toshiba 10N3K-V và Panasonic KC9QKH. Mà con Tô chạy rần rần rè rè cả Indoor và Outdoor đều ồn hơn con Pana. Vậy mà giá Tô đắt hơn Pana 1tr1 mới ghê chứ :sosad:

SStorm

Reaction score
0
IAS_Butterfly cho hỏi. Mitsubishi heavy hay electric thì tốt hơn. sao em thâý các siêu thị lớn như pico, trananh không thấy bán loại heavy nhỉ? Mitsubishi heavy có được phân phối chính thức ở việt nam không vậy? Muốn mua 1cái mà chỉ sợ hỏng ko có bảo hành bảo tỏi gì!

kingOfdevil

Reaction score
0
phòng nhà em hơn 70m3 khí @@ chắc phải làm con 18k BTU rồi, 3 mặt tiếp nắng nữa chứ

Enrique

Reaction score
1
SStorm said:
IAS_Butterfly cho hỏi. Mitsubishi heavy hay electric thì tốt hơn. sao em thâý các siêu thị lớn như pico, trananh không thấy bán loại heavy nhỉ? Mitsubishi heavy có được phân phối chính thức ở việt nam không vậy? Muốn mua 1cái mà chỉ sợ hỏng ko có bảo hành bảo tỏi gì!
Mitsu Heavy chất lượng tốt hơn Mitsu Electric đấy bạn. Heavy được phân phối chính thức tại VN đó. Trong số các siêu thị điện máy lớn ở Hà Nội, Mediamart có nhiều hàng Mitsu Heavy lắm, tuy nhiên có một vài model đề lầm giữa Heavy và electric, khi tham khảo các bạn nhớ chú ý điều này.

longgia001

Reaction score
0
Mấy anh tư vấn hộ em với , phòng em dt 3.8x2.9 cao 3m1 phòng ko nắng , có cửa sổ giếng trời , trần thạch cao , trên nữa là tôn , tủ đồ giường chiếm chắc cũng hơn 1/2 phòng . Nhu cầu của em là temp tầm 23-25* , mở khá nhiều , khoảng 16-20h/ngày . Mấy anh tư vấn dùm em nên xài loại nào . Tầm giá khoảng 10tr do lai nhé thank mấy anh .

plt2205

Reaction score
0
IAS_Butterfly said:
Kiếm cái 1Hp nào đó mà xài là dc
Pana QC09QKH-8:byebye:; Reetech RTV9-DM:adore:
em thấy ở NK sharp đang giảm giá mạnh nên đang tính mua sharp :sosad:

slbadguy

Reaction score
0
slbadguy said:
Khổ lắm, trời quá nóng ko chịu nổi, tối nằm có khi 2h đêm mới ngủ được.
Sv mới ra trường chả được bao tiền, nhưng thôi cũng cố lắp phòng máy lạnh cho nó tiện
Em có thuê lại nhà nguyên căn (hợp đồng lâu dài), sửa sang, lắp máy lạnh rồi share tiền ở với mấy đứa bạn. Em muốn lắp 3 máy tất cả (2 trên lầu , mái tôn trần thạch cao và 1 dưới trệt). Hiện tại em đã mua 2 máy lạnh cho 2 phòng trên với tiêu chí rẻ là chính:brick:, loại electrolux j ko nhớ 1hp giá 5tr, chưa lắp đặt, em muốn bác 76 báo giá lắp đặt hộ em ạ để em còn chuẩn bị tiền ạ
Còn 1 máy phòng dưới trệt em ở với đặc điểm phòng rất nhỏ (2.9 x 2.3 x 2.8), ko cửa sổ, ko nắng chiếu vì trong hốc luôn. Cũng dự tính mua em nào inverter vì khả năng xài nhiều quanh năm, chủ yếu buổi đêm ngủ vì ngày đi làm, ngân sách khá hạn chế, chỉ cỡ Sent from my LG-D802 using vozForums
Post lại để mọi người tư vấn ạ. Kinh phí thế này chắc mua hàng nội địa 2nd. Mai sáng rảnh chắc qua chỗ bác Ti, cuối tuần rảnh lắp luôn cho ngon
Sent from my LG-D802 using vozForums

tho80

Reaction score
0
BÁc Ti xem cho mình cái này với. Mình đang ngắm con Sharp inverter X25 . Mình thì thích inverter mà trong các dòng có iverter thì con này giá dễ chịu nhất. Phòng mình khoảng 10m2, xài cho con nhỏ
- vậy cho mình hỏi con này xài có ổn ko ?? hay có dòng nào tương đương mà có inverter bác chỉ giùm ( đùng cao tiền quá dưới 9tr )
- Cái vụ dán nhãn nương lượng trên máy ghi là 4 sao hay 5 sao có chính xác ko ?? CÓ thể dựa vào cái này để mua máy ít hao điện dc ko /?
- Máy lạnh Gree thì thế nào ạ ?? Có nên mua hãng này k ??