Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

thanh242

Reaction score
0
Bác Ti cho Em gợi ý con máy giặt lồng ngang nào tầm 8-10tr với.
Con To này AW-DE1100GV Em thấy nhiều người khen định quất rồi, cơ mà ngại lông đứng với 10kg, nhà có 2 anh em trai mà 10kg k biết mấy ngày mới giặt quần áo đc 1 lần :stick:

xahoithuinat

Reaction score
0
76pvh said:
- Chỉ có cách duy nhất là xây cho em nó "lâu đài tình ái" góc riêng thôi bạn. Chứ bản thân máy lồng ngang đã nặng rồi khi giặt nó kèm theo khối lượng nước cực lớn nữa thì chả có cái chân đế nào không di chuyển khi e nó vắt đâu.
cho tớ hỏi loại này dùng có được không ?tks

Tủ lạnh Mitsubishi MR-CX46EJ
https://hc.com.vn/dien-lanh/tu-lanh/...mr-cx46ej.html

với lại máy giặt lồng ngang của LG trên dưới 11tr thì dùng lọai nào ?

loai này được không bạn
Máy giặt LG 8 kg F1408NPRL
http://www.nguyenkim.com/may-giat-lg-f1408nprl.html

anhtraivuitinh

Reaction score
0
76pvh said:
- Tủ lạnh dạng French Door được số đông khuyến cáo là hạn chế mua vì điểm tiếp giáp giữa 2 cánh cửa trên dễ bị bám nước. Do môi trường VN độ ẩm khá cao nên mình cũng lăn tăn về tình trạng này khi tư vấn mọi người.
- Khả năng tiêu thụ điện của con tủ này coi thông số thì thấy 2 chữ "không tưởng" ~ 1kw/ngày :beauty: . Tuy là thông số test căn bản nhưng vẫn là lý tưởng so với tủ lạnh thường. Về điện áp thì mình search không rõ nó sử dụng 220vol hay 100vol nữa. Nếu bạn mua dòng tủ nhập khẩu gốc Japan 100vol có giá này thì mình coi là ổn hơn dòng nhập khẩu xài điện 220vol.
- Về dòng tủ cũ thì nói thật "có tiền mua tủ mới vẫn thích hơn - an toàn - bảo hành dễ xử". Nếu có mua thì nó phải rẻ hơn giá gốc 1/3 thì mua ~ 60tr thì quote]Vâng.
Cám ơn bác Ti.
Mình thấy mấy tủ bãi điện 100v date cao cao giá tầm 25 27tr. Nghĩ cũng xót, tầm tiền đó mua được mấy con 4 cánh rồi. Hoặc thêm tiền mua con 6 cánh Pana kia.
Mình chưa được dùng tủ french door nên chưa tưởng tượng nước bị bám như nào.
Vậy theo bác Ti, tầm 25 30tr nên lấy cái tủ nào là hợp lý?

pokemonvn

Reaction score
0
Bác Ti tư vấn cho em với :sexy:
Em định mua điều hòa cho phòng 16m2 cao tầm 3m, phòng có trẻ nhỏ. Em định chọn con này được không bác PANASONIC 1 HP CU/CS-U9SKH-8 hay con này Toshiba 9200 BTU RAS-H10BKCV-V
Máy giặt lồng ngang 8kg em chưa biết con nào :shame:
Tủ lạnh theo tiêu chí nhất hitachi nhì tosi em có nhu cầu 3 cánh nen đang định chon con này HITACHI R-SG31BPG(GBK) 305. Trong tầm tiền này thì có con nào tốt hơn hoặc chất lượng tương đương nhưng giá mềm hơn ko bác :)
Thanks bác :beauty:

nguyenducdung

Reaction score
1
Beodaica said:
Bác cho em hỏi, em mua con hitachi R-WB545PGV2 được 11 tháng thì không làm lạnh được. Gọi bảo hành, nó cho thợ đến sửa bảo hỏng bo mạch mà đợi vật tư 2 tuần không thấy đâu, cứ bắt mình chờ mà tủ thì không dùng được :gach: Liệu tin được nó không hay nó văn mình chờ hết 12 tháng bảo hành vậy :sweat:
bạn ở đâu vậy?
nhà mình dùng dòng này (loại nhỏ hơn), trộm vía 2 năm nay chưa lỗi lầm

cdang

Reaction score
0
xahoithuinat said:
cho tớ hỏi loại này dùng có được không ?tks

Tủ lạnh Mitsubishi MR-CX46EJ
https://hc.com.vn/dien-lanh/tu-lanh/...mr-cx46ej.html

với lại máy giặt lồng ngang của LG trên dưới 11tr thì dùng lọai nào ?

loai này được không bạn
Máy giặt LG 8 kg F1408NPRL
http://www.nguyenkim.com/may-giat-lg-f1408nprl.html
Máy LG dòng này màu ghi rất đẹp đó, kiểu dáng cũng rất sang, full chức năng cho dòng 8kg luôn rồi, máy quay vắt rất êm, có giao tiếp với đt nhưng hiện tại mình thấy chưa có gì để vọc cả, các khớp nối dc lắp ráp hoàn thiện chưa tốt (có thể do mình so sánh vs đt nên hơi khó tính cho một chiếc máy giặt). Do mới mua dc hơn tháng nên cảm nhận dc nhiêu đó.

navarro

Member
Reaction score
0
76pvh said:
- Tủ Inverter đa phần toàn hàng nhập 100% và linh kiện Inverter đi kèm thường .... không có. Nếu chỉ lỗi vặt như Sensor hay Motor FAN hư thì hãng thay ngay tại chỗ, còn hư board mạch thì xem ra bệnh tình nặng chứ không đùa. Khả năng của bạn chỉ còn 1 tháng nữa hết date bảo hành rồi thì ....... có thể bị lây lất đến hết bảo hành cho vui rồi .... bạn tự hiểu luôn nha, xin chia buồn :go:
Mình nhớ bảo hành tính từ lúc xác nhận tình trạng bảo hành chứ hãng nào lại tính từ lúc có linh kiện để thay cho khách? Nếu như bạn nói thì đã chẳng có trường hợp thay model mới cho khách vì model cũ đã ngưng sản xuất.

navarro

Member
Reaction score
0
anhtraivuitinh said:
Vâng.
Cám ơn bác Ti.
Mình thấy mấy tủ bãi điện 100v date cao cao giá tầm 25 27tr. Nghĩ cũng xót, tầm tiền đó mua được mấy con 4 cánh rồi. Hoặc thêm tiền mua con 6 cánh Pana kia.
Mình chưa được dùng tủ french door nên chưa tưởng tượng nước bị bám như nào.
Vậy theo bác Ti, tầm 25 30tr nên lấy cái tủ nào là hợp lý?
Do giữa 2 cánh của ngăn trên là ron dính vào nhau thay vì là 1 vách ngăn nên khi bỏ nhiều đồ mới vào (khoảng 2/3 tủ mát) thì tủ hoạt động full liên tục khá lâu nên hơi lạnh sẽ lọt qua cái khe này gây đọng nước. Khi bỏ đồ vừa vừa vừa thì không bị tình trạng trên. Kinh nghiệm thực tế khi xài French door của Sharp. Nói chung là không đáng kể so với SBS. SBS mỗi lần mở ngăn đông ra ta nói mát lạnh toàn thân, công tơ mét chạy toàn tập:beauty:

navarro

Member
Reaction score
0
76pvh said:
- Tủ lạnh dạng French Door được số đông khuyến cáo là hạn chế mua vì điểm tiếp giáp giữa 2 cánh cửa trên dễ bị bám nước. Do môi trường VN độ ẩm khá cao nên mình cũng lăn tăn về tình trạng này khi tư vấn mọi người.
- Khả năng tiêu thụ điện của con tủ này coi thông số thì thấy 2 chữ "không tưởng" ~ 1kw/ngày :beauty: . Tuy là thông số test căn bản nhưng vẫn là lý tưởng so với tủ lạnh thường. Về điện áp thì mình search không rõ nó sử dụng 220vol hay 100vol nữa. Nếu bạn mua dòng tủ nhập khẩu gốc Japan 100vol có giá này thì mình coi là ổn hơn dòng nhập khẩu xài điện 220vol.
- Về dòng tủ cũ thì nói thật "có tiền mua tủ mới vẫn thích hơn - an toàn - bảo hành dễ xử". Nếu có mua thì nó phải rẻ hơn giá gốc 1/3 thì mua ~ 60tr thì quote]Chỉ không đồng ý với bạn là hạn chế mua French door. Vì French door hiện nay chủ yếu rơi vào tầm 30tr đổ lại chỉ thuộc hàng trung cấp nên xử lý không hiệu quả ron cửa khi chạy full load ngăn mát trong thời gian dài là bình thường. Ngay cả 6 cánh đời mới hiện giờ thì ngăn mát vẫn là kiểu French door mà thôi.

manhhung2412

Reaction score
0
Các bác tư vấn dùm e con này với
TỦ LẠNH 2 CÁNH HITACHI V540PGV3X (INX) 450 LÍT INVERTER
Link tham khảo: http://mediamart.vn/tu-lanh/hitachi/...l-inverter.htm
nhà e thường xuyên có 4 người lớn 2 trẻ con.
Các bác cho e hỏi thêm là loại 2 cánh với 3 cánh có j khác nhau nhiều k hay chỉ khác mỗi cái cánh :gach: