Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

caophongcd12

Reaction score
0
nguyenhieu100289 said:
Con LG e thấy bên Mediamart bán gần 20tr. E cũng chỉ chỉ mua con tầm trên dưới 20tr thôi. Theo bác có con nào ngon hơn 2 con này ko ạ ? 2 chiều, 18.000 btu bác nhé. Vì e thấy mọi người hay nói là cứ con nào cục nóng nặng thì lấy. General và Mit heavy loại 18.000 e thấy cục nóng 40kg. Nói chung là e gà lắm.
Con samsung kia làm gì còn hàng mà mua. Nếu con lg kia mà còn thì mua lg vì máy này date 2016-2017 rồi sợ chẳng chỗ nào còn. Nếu ko mua đc con Lg bạn quay qua general vs mitsu là hợp lý. Còn cố 23 củ có daikin ftxv50qvmv 48kg thì phải
Gửi từ Xiaomi Mi MIX 2 bằng vozFApp

duongvatla2

Reaction score
0
Mình cần mua 1 cái máy lạnh 1hp cho phòng trọ 20m2 sử dụng từ 22h-6h sáng thì nên mua loại nào rẻ và dùng ổn , mong các bác tư vấn giúp

ryajautb

Reaction score
35
caophongcd12 said:
Con samsung kia làm gì còn hàng mà mua. Nếu con lg kia mà còn thì mua lg vì máy này date 2016-2017 rồi sợ chẳng chỗ nào còn. Nếu ko mua đc con Lg bạn quay qua general vs mitsu là hợp lý. Còn cố 23 củ có daikin ftxv50qvmv 48kg thì phải

Em cảm ơn !

nguoilamvu0n

Reaction score
0
I_Newbie said:
Up lên nhờ tư vấn
duongvatla2 said:
Mình cần mua 1 cái máy lạnh 1hp cho phòng trọ 20m2 sử dụng từ 22h-6h sáng thì nên mua loại nào rẻ và dùng ổn , mong các bác tư vấn giúp
Rẻ rẻ là tầm nào bác, quanh quanh 4tr5-6tr thì mua mấy hãng kiểu Gree, Nagakawa, Midea gì đó. 6-8tr thì LG.
Bác định chi bao tiền em tư vấn cụ thể cho :byebye:

Tom Freemen

Reaction score
0
Nhờ các bác tư vấn giùm 1 em tủ lạnh cỡ trăm lít thôi, ở trọ 1 người xài nên ko cần nhiều. Tiêu chí rẻ + tiết kiệm điện chút, mình đang mò mẫm trên chotot xem đồ cũ nhưng ko biết test, bác nào giúp giùm được ko

tủ mới thì rẻ nhất thấy có con Sharp SJ-X176E-SL (150L). Nghe đồ nhật vẫn có vẻ yên tâm hơn đám hàn xẻng. Nhưng hiện giờ mình vẫn đang cố xem có tìm được cái tủ cũ nào tàm tạm ko

Autumn Wind

Reaction score
0
Cho e hỏi là mấy điều hoà tầm trung thì loại nào ổn hơn cả ạ? Mấy loại như là gree, sumikira, sharp,...E định mua loại 24k mà đang phân vân kb nên chọn loại nào

duongvatla2

Reaction score
0
nguoilamvu0n said:
Rẻ rẻ là tầm nào bác, quanh quanh 4tr5-6tr thì mua mấy hãng kiểu Gree, Nagakawa, Midea gì đó. 6-8tr thì LG.
Bác định chi bao tiền em tư vấn cụ thể cho :byebye:
Ngân sách e tầm 6m way đầu nha bác :v

duongvatla2

Reaction score
0
caophongcd12 said:
Gree mà vã hoặc ko quan trọng cục nóng thì sharp

Có cần phải inverter gì ko bác ? Mình k biết tí gì về máy lạnh cả , chỉ cần phù hợp nhu cầu rẻ , tiết kiệm điện trong tầm giá là mua thôi bác , mà dùng từ 10h đêm tới 6h sáng thì đâu cần inverter bác nhỉ ?