Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

BOT

Administrator
Reaction score
4
chipheo_nd said:
Cảm ơn Bác. Ko biết Gree hiện tại dùng ổn ko ạ ? có tiết kiệm điện như Pana, hay mitsu ko ?
Dàn nóng của nó 27kg còn nặng ngang với dòng cao cấp của pana thì chắc ko phải hàng dởm. Nếu có tiết kiệm hơn thì cái số tiền chênh của 2 hãng cho bạn dùng được 5-6 năm rồi.

spyunknow

Reaction score
0
chipheo_nd said:
Cảm ơn Bác. Ko biết Gree hiện tại dùng ổn ko ạ ? có tiết kiệm điện như Pana, hay mitsu ko ?
Gree nó ổn trong tầm giá của nó thôi bác, còn về độ tiết kiệm điện thì bác phải xem thông số kỹ thuật của máy có chỉ số hiệu suất năng lượng CSPF ấy, điểm cào cao thì càng tiết kiệm.

BOT

Administrator
Reaction score
4
chipheo_nd said:
Gree nó ổn trong tầm giá của nó thôi bác, còn về độ tiết kiệm điện thì bác phải xem thông số kỹ thuật của máy có chỉ số hiệu suất năng lượng CSPF ấy, điểm cào cao thì càng tiết kiệm.

The Sentinel

Reaction score
1
Avenged7 said:
Mình lắp rồi mà bị lỗi như post trên là bị sao vậy thím?
CB bên ngoài là có sẵn của chung cư rồi, mình đấu vô thôi. Mà chung cư cũ nên ko có dây te, thợ lắp chỉ đóng đinh lên tường rồi đấu vào có ổn không?
Nay chủ nhật chưa gọi thợ tới kiểm tra lại được, mà thấy mấy ông này làm ẩu lắm, chả kiểm tra rò điện hay ko gì cả, mình hỏi nút test, reset là làm gì còn nói nút đó không cần xài, khi nào lỗi thợ mới kiểm tra thôi...

Sent from my iBrick using vozFApp
CB 16A tức là nó chịu tải tầm 3.5KW

Mà máy nước nóng đa số cũng phải 3.5KW - 4.5KW rồi,

Bác xem lại xem phải không, bữa em còn bị nổ chì luôn, thay con CB 30A vô mới chịu sầu nổi - vì đôi khi combo: nồi cơm, ấm điện, máy nước nóng, tủ lạnh, tivi, máy giặt cùng hoạt động thì nhảy chắc :sexy:

vanlamviet

Reaction score
0
SiuNhanDo said:
Nếu bị xì gas thì nó sẽ ko lạnh luôn hả bác.
Máy lạnh chủ yếu làm lạnh bằng gas mà khi xì thì nó có lạnh nhỉ:byebye::byebye:

Avenged7

Reaction score
0
The Sentinel said:
CB 16A tức là nó chịu tải tầm 3.5KW

Mà máy nước nóng đa số cũng phải 3.5KW - 4.5KW rồi,

Bác xem lại xem phải không, bữa em còn bị nổ chì luôn, thay con CB 30A vô mới chịu sầu nổi - vì đôi khi combo: nồi cơm, ấm điện, máy nước nóng, tủ lạnh, tivi, máy giặt cùng hoạt động thì nhảy chắc :sexy:
Chắc vậy rồi bác, để em thay CB khác thử xem. Mà thấy CB tổng của nhà cũng 16A luôn, dây điện trong nhà cũng có 2.5 :go:
Sent from my iBrick using vozFApp

xoaixanh

Reaction score
0
mua con 12.000 BTU mà dòng ko inverter giá rẻ thì bây giờ nên mua của LG hay của bọn Funiky Gree nhỉ các bác? e đang tính lắp cho phòng khách cho mát, nóng quá

SiuNhanDo

Reaction score
1
vanlamviet said:
Máy lạnh chủ yếu làm lạnh bằng gas mà khi xì thì nó có lạnh nhỉ:byebye::byebye:
Nhưng mà mình vẫn thấy lạnh, chỉ là ko lạnh như hồi đầu thôi :pudency::pudency: