Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

20404667

Reaction score
0
navarro said:
Đúng rồi bác. Hút hết ra nạp lại. Nếu xài máy thường xuyên thì nên, chứ xài vài tháng thì tiền điện chênh quá tiền gas. Mà chắc ko ai sang xài máy lạnh vài tháng rồi mua cái mới :D
Điện tốn thêm ít thôi bác, còn tùy thuộc ống đồng dài ngắn, thời tiết, trình độ của thằng lắp nhưng vài tháng sao lấy lại được tiền gas, tiền công, chưa kể nạp gas ngoài thị trường chưa chắc đã bằng gas theo máy.

navarro

Member
Reaction score
0
20404667 said:
Điện tốn thêm ít thôi bác, còn tùy thuộc ống đồng dài ngắn, thời tiết, trình độ của thằng lắp nhưng vài tháng sao lấy lại được tiền gas, tiền công, chưa kể nạp gas ngoài thị trường chưa chắc đã bằng gas theo máy.
Hiệu suất chênh nhau tầm 10% thôi là tiền điện chênh nhau đáng kể lắm bác. Có vài thông tin mình share như sau, giá dịch vụ mỗi nơi mỗi khác nên mình không bàn:
- 1 bình gas R410A Freon (Dupont - made in USA) nhập vào giá đại lý tầm 2tr/bình 11kg, bác mua lẻ thì cũng tầm 2.3-2.4tr 1 bình.
- 1 máy lạnh 1.5HP chỉ cần khoảng 0.8kg gas (dao động 10% tùy hãng/model)
- Máy lạnh tầm giá 10tr thì gas hãng nạp theo đa phần là Made in India.

Thợ gần nhà mình thay gas là báo giá gas riêng, công thay riêng. Gas Freon thì 300k/máy chưa tính công, công vào thì cũng 1/2 bill tiền điện thôi :D

navarro

Member
Reaction score
0
pato said:
Inbox nhé bác !
Tiện thể nhờ bác đánh giá con Tủ lạnh này với. Khi mua tầm 6,3M (1 năm rồi)
https://www.dienmayxanh.com/tu-lanh/...c-nr-bl268pkvn
Ủa bác xài rồi thì đánh giá chi nữa:beauty:

Tủ Pana thì mình chỉ đánh giá cao việc hãng đem cấp đông mềm xuống dòng 2 cánh (mặc dù nhiệt độ cấp đông mềm chưa đúng chuẩn), để khách hàng hầu bao ở mức vừa cũng mua được. Nếu mua Pana bác cố thêm $ để mua các model có cấp đông mềm nhé.

toilachi9

Reaction score
0
navarro said:
Hiệu suất chênh nhau tầm 10% thôi là tiền điện chênh nhau đáng kể lắm bác. Có vài thông tin mình share như sau, giá dịch vụ mỗi Thợ gần nhà mình thay gas là báo giá gas riêng, công thay riêng. Gas Freon thì 300k/máy chưa tính công, công vào thì cũng 1/2 bill tiền điện thô
Bác ơi bác cho em hỏi lúc trước em mua con máy lạnh toshiba inverter 2hp ras-h18g2kcv ở điện máy xanh thì khi nhân viên đem máy tới lắp đặt không có hút chân không gì cả mà nói gas có sẵn trong máy rồi:sweat:hic,không biết như thế có sao không nhỉ vì mình đâu có biếtbiết là nhân viên có hút chân không hay không và gas mình có phải là gas made in usa hay không nữa ý bác:pudency:hic

navarro

Member
Reaction score
0
toilachi9 said:
Bác ơi bác cho em hỏi lúc trước em mua con máy lạnh toshiba inverter 2hp ras-h18g2kcv ở điện máy xanh thì khi nhân viên đem máy tới lắp đặt không có hút chân không gì cả mà nói gas có sẵn trong máy rồi:sweat:hic,không biết như thế có sao không nhỉ vì mình đâu có biếtbiết là nhân viên có hút chân không hay không và gas mình có phải là gas made in usa hay không nữa ý bác:pudency:hic
Nhân viên ẩu vậy bác, chắc cộng tác viên mới trả lời kiểu đó:surrender:

Nhớ ra bác rồi:beauty: Con này bác mua lâu rồi mà phải không, bác xài nếu thấy làm lạnh nhanh và không ồn nhiều thì thôi để yên cũng được. Nếu cảm thấy máy nhà mình không lạnh nhanh như máy nhà bạn bè thì bác kiếm dịch vụ nào có hút chân không rồi làm lại. Máy 2HP mà thọt hiệu suất thì ối tiền điện ra:sexy:.

vhy107

Reaction score
0
navarro said:
Ngon :beauty: mà con này giờ đứt bảo hành rồi, model cũ quá mà.
Mấy page trước có bác comfirm toshiba vẫn bảo hành đủ 24 tháng, dù quá hạn xuất kho đấy :)):beauty: mấy hôm trước còn con 2 chiều có 7.990 cơ, thơm vãi, nhà lắp đủ rồi chứ k cũng xúc luôn:gach: