Tư vấn toàn tập "Máy Lạnh - Tủ lạnh- Máy Giặt"

builongkid

Reaction score
0
76pvh said:
- Cứ phang thẳng Electrolux tiến thôi bạn ạ. LG được cái rẻ nhưng biết "chạy", còn với loại không biết "chạy" thì giá lại không rẻ (táp lô hoàn toàn tiếng Anh)
Electrolux giờ hàng TQ đểu dùng rất tệ, Elec bán cho TQ lâu rùi nhé

radeon1950

Reaction score
0
regnickvif33(v2.0) said:
76pvh said:
- Đọc bài của bạn xong nó thành đi vòng tròn luôn. Xài Electrolux hồi xưa thì chắc chắn nó thuộc dạng nồi đồng cối đá rồi, không thể nào bền hơn. Đồ hiện giờ bất kể hiệu gì cũng không thể nào bền bằng hồi xưa (do tiêu chí sản xuất kinh doanh giờ khác xưa rồi, làm giá thành rẻ dễ bán và dễ hư để nhà sản xuất còn sống chứ, bền quá bán xong ai mua nữa !!). Bạn muốn nhảy sang LG thì số đông LG thì sẽ không êm, không như mơ khi bạn đã xài qua Elec (nhất lại là đi so với Elec dòng hồi xưa).
- Thế nên tiêu chí của bạn đặt ra thì chỉ có quay lại Electrolux hoặc chơi sang hẳn làm quả MayTag của USA là khỏi bàn cãi (hàng USA giá không rẻ >20tr trở lên thôi)
Cảm ơn bạn, sau khi ra siêu thị Nguyễn Kim gần nhà, phân vân giữa con LG FG1405S3W và ELECTROLUX EWF14113S, mình và gia đình đã quyết định mua con LG. Đến nay đã gần 1 tuần, mình đang xài và kiểm tra từng chức năng, cảm thấy mày xài ổn định, trừ những lúc khối lượng giặt quá 7.5 kg, máy sẽ phát ra tiếng lạch cạch và rung lắc mạnh, còn lại mọi thứ đều ổn. Đồ điện tử cũng hên xui. Mà bạn thớt cũng làm bên chuyên ngành về điện lạnh - điện máy phải không?
Con LG đến giờ chạy ntnao thím ơi? Đã ko? Chức năng điều khiển qua Smart phone hoạt động ra sao?
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

radeon1950

Reaction score
0
regnickvif33(v2.0) said:
MyticQ said:
Thanks bác nhé

Cho mình hỏi thêm tí: mình thấy nhiều người quan tâm độ ồn mà mình thì lại ít quan tâm tiếng ồn của máy giặt lắm. Tại nó ồn làm khó chịụ hay nó còn ảnh hưởng tới các vấn đề khác như độ bền,...
Việc máy chạy ồn, rung lắc mạnh thứ nhất là gây ra sự khó chịu cho người trực tiếp sử dụng (tâm lý xót của, gây hoang mang không biết máy có bị gì không, vì đồ gia dụng cần có mức độ tiếng máy chạy nghe sao cho hợp lý, mà chạy như máy công nông thì ai cũng sẽ có tâm lý e ngại); khi ở chung với nhiều người thì sẽ bị phàn nàn, nhiều khi đồ nhiều mình cũng cần phải giặt qua đêm mà ồn quá thì không chỉ người nhà mà có khi hàng xóm qua hỏi thăm luôn. Và theo kinh nghiệm của mình và tìm hiểu qua nhiều nguồn thì độ ồn, rung, lắc càng cao sẽ sinh ra nhiều tiếng động lạ trong máy giặt và cả tỉ lệ thuận với tỉ lệ máy đang có vấn đề đó bạn. Nói chung máy giặt cửa trước thì không có khái niệm êm như ru cho mèo ngủ như quảng cáo, nhưng ồn quá là chắc chắn có vấn đề. Con Elec cũ mình dùng trước khi mua con LG đã từng rất ồn, qua tay thợ một đêm là nhẹ nhàng đi hẳn. Nên mình thấy độ ồn cũng là 1 tiêu chí rất được quan tâm khi dùng máy giặt cửa trước.
camaptrangvn said:
rung vs hú thì 2 cái này nó ảnh hưởng tới bản thân máy/gia đình bác như thế nào bác ơi?
mà bác thấy con LG vs con Elec cũ kia giặt sạch như nhau hay gì gì nữa ko?
thấy bác bình luận ntn làm em thọt =)) khéo em mua con toshiba lồng đứng tiếp
Rung với hú thì mình đã nói ở trên, còn về giặt sạch thì theo cảm nhận cá nhân thì mua máy mới sẽ sạch hơn máy cũ. Nhưng phân tích kỹ thì con Elec cũ kể cũng tội cho em nó, mình xài từ lúc mua về đến khi tiễn đi, chưa 1 lần vệ sinh lồng, chưa 1 lần vệ sinh vòi cấp nước, vòi xả,... Mua về chỉ xài và xài, hư gì sửa nấy thôi mà cũng được 11 năm. Mà thời mới mua xu thế xài máy cửa trước mới nhen nhóm được phổ biến thôi và đây là hàng châu Âu sản xuất hay sao đó nên rất bền. Và như tình hình mình mới cập nhập về máy LG của mình trong comment trước, đặt ở mặt sàn bê tông lát gạch cứng, chỉnh cân bằng ổn, cố định ko bị kênh, kê 4 miếng chống trượt của hàng thì chạy khá êm so với nhiều dòng máy giặt khi đang hoạt động được post lên youtube. Con LG đó mã là 10.5 KG FG1405S3W - 18.900.000 VND mua ở hệ thống NK (hệ thống này nổi tiếng trong miền nam, hàng hóa đa dạng nhưng phục vụ và chế độ chăm sóc khách hàng hơi kém, mình không muốn nói tên - bạn cứ nhập mã máy mức giá là thấy). Còn về cửa trên, mình không có trải nghiệm nhiều, nhưng có ông cậu đang xài con LG màu bạc Inverter, lúc mới mua cũng trên 10 triệu, nhưng xài ngon lành, êm ái, mua là xài, không phải lo vụ thăng bằng cân chỉnh như dòng cửa trước.
P/S: Do mình chỉ là người sử dụng gia đình, không có trải nhiều các dòng máy giặt nên chỉ biết sao nói đó, mong các bạn đừng nghĩ mình đang PR cho LG. Và trải nghiệm của mình các bạn đọc chỉ tham khảo thôi, mua cái máy giặt khó khăn nhất là việc đổi trả khi có vấn đề, các bạn cứ tìm hiểu thật kỹ rồi quyết định. Chúc các bạn tìm được máy như ý.
Cho xin ít review về điều khiển từ xa con máy giặt bạn ơi : cách thức cài đặt và sử dụng ntnao?
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

vnking

Reaction score
0
Phòng tầm 20m2, cần nhờ mấy thím tư vấn máy lạnh. túi tiền từ 7~9tr

zLoOs

Reaction score
0
Hi các thím, chả là con tủ lạnh nhà em vừa tạch.
Các thím cho em hỏi giờ ngân sách 15tr muốn mua 1 con ổn ổn gia đình 4 người dùng thì mẫu nào ok nhất nhỉ
Gửi từ MI 8 bằng vozFApp

Injokerisreal

Reaction score
0
Các bác cho e hỏi máy lạnh misubishi mà chạy tầm 1 tiếng tự động báo đèn tín hiệu rồi tắt là do con sensor cảm biến nhiệt hư phải ko ạ? Và dây đó giá bao nhiêu các bác?

noisyboy728

Reaction score
0
zLoOs said:
Các thím cho em hỏi giờ ngân sách 15tr muốn mua 1 con ổn ổn gia đình 4 người dùng thì mẫu nào ok nhất nhỉ. À khoảng trên 350L nhé các thím, do nhà mình có bán hàng nên bỏ đồ nhiều

Gửi từ MI 8 bằng vozFApp
Không biết thím bán hàng gì? Tuy nhiên mình thấy, nếu có bán hàng thì khuyên thím nên ngâm cứu mua riêng hẳn một cái "tủ đông" để đồ hàng họ; còn gia đình thì mua một cái tủ lạnh dùng riêng. Vẫn đảm bảo tiền trong ngân sách đầu tư trong khi sẽ tiện lợi, an toàn và tối ưu hơn.

noisyboy728

Reaction score
0
zLoOs said:
Các thím cho em hỏi giờ ngân sách 15tr muốn mua 1 con ổn ổn gia đình 4 người dùng thì mẫu nào ok nhất nhỉ. À khoảng trên 350L nhé các thím, do nhà mình có bán hàng nên bỏ đồ nhiều

Gửi từ MI 8 bằng vozFApp
Không biết thím bán hàng gì? Tuy nhiên mình thấy, nếu có bán hàng thì khuyên thím nên ngâm cứu mua riêng hẳn một cái "tủ đông" để đồ hàng họ; còn gia đình thì mua một cái tủ lạnh dùng riêng. Vẫn đảm bảo tiền trong ngân sách đầu tư trong khi sẽ tiện lợi, an toàn và tối ưu hơn.

khoacng

Reaction score
0
Chào các bác, mình đang lựa tủ lạnh và đang phân vân 2 con Panasonic này:
- NR-BV328GMV2 290 lít.
- NR-BV368GKV2 322 lít.
Bác nào có kinh nghiệm thì xem giúp em nên chọn con nào hơn nhỉ.
Thanks!

502badgateway

Reaction score
0
khoacng said:
Chào các bác, mình đang lựa tủ lạnh và đang phân vân 2 con Panasonic này:
- NR-BV328GMV2 290 lít.
- NR-BV368GKV2 322 lít.
Bác nào có kinh nghiệm thì xem giúp em nên chọn con nào hơn nhỉ.
Thanks!
Con này là con mặt gương đúng ko bác, nếu đúng thì mình cũng mới quất 1 cái hôm trước tết, dùng ngon lắm, ở stdm nhiều đèn sáng cái mặt kính giống hệt tấm gương luôn (chụp hình giữa 2 cái khác gửi về người nhà e còn ko biết nó là cái tủ lạnh), cơ mà về nhà thì đèn ít nên nó giống tấm gương nền đen, nhìn vẫn đẹp lắm, hình như là bản limit 100 năm pana hay sao ấy :adore:

p/s: Sẵn các bác cho em hỏi là con máy lạnh daikin nhà e 1hp, đi ống đồng 5m có dài quá ko, với lại bật máy xong tầm gần 1p sau mới thổi khí lạnh ra thì có bình thường ko nhỉ, vì trước em dùng con lg ko in vẹc tơ bật phát lên luôn :adore: