[Tư vấn]Tất tần tật về dầu nhớt xe máy

cdm2007

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
ông mở ốc dứt khoát vào thì ko bị gì cả nhé,toàn xả nhớt lúc nóng máy ko đấy,lúc đó nó loãng mới ra nhiều nhất được,súc động cơ cũng phải làm cho máy nóng nhớt loãng đấy:gach:
Nóng vừa fải chứ đang nóng fỏng tay thì .... :sweat:
Hơn nữa lúc đó nhớt từ các chi tiết máy chưa lắng xuông hết, ko tin cứ check que thăm nhớt xem :look_down:
Sent from my Philips W8510 using vozForums

Gio Lanh 21

Reaction score
1
cdm2007 said:
Nóng vừa fải chứ đang nóng fỏng tay thì .... :sweat:
Hơn nữa lúc đó nhớt từ các chi tiết máy chưa lắng xuông hết, ko tin cứ check que thăm nhớt xem :look_down:

Sent from my Philips W8510 using vozForums
mang găng tay vào,thay nhớt chuyên nghiệp mà ko có găng nóng sml sao

nghiêng lắc qua lại tầm chục lần,mình có thêm máy thổi nữa

cdm2007

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
mang găng tay vào,thay nhớt chuyên nghiệp mà ko có găng nóng sml sao

nghiêng lắc qua lại tầm chục lần,mình có thêm máy thổi nữa
Ko fải là vđ nóng phỏng tay, mà lúc đó kim loại đang nóng dãn nở, sức chống chịu (or cái giề đó wên roài :D) kém, xiết ốc rất dễ trờn ren or nứt lốc nếu xiết mạnh (lực xiết ốc lúc lốc máy nóng sẽ nhẹ hơn lúc máy nguội nên dễ siết quá đà) :sweat:
Mềnh (và đa số ng dùng) ko có máy thổi, và ko thích dùng máy thổi vì dễ đưa hơi nước vào lòng máy :">

kungun

Reaction score
0
Bác gió cho e hỏi click 2017 mới chạy đc 300km, chưa thay nhớt, giờ thay nhót hãng hay thay tổng hợp lun ợ, và nên thay ở km bao nhiêu. Với con xe này có thay lọc nhớt này nọ k ợ
Sent from Fire using vozFApp

Gio Lanh 21

Reaction score
1
cdm2007 said:
Ko fải là vđ nóng phỏng tay, mà lúc đó kim loại đang nóng dãn nở, sức chống chịu (or cái giề đó wên roài :D) kém, xiết ốc rất dễ trờn ren or nứt lốc nếu xiết mạnh (lực xiết ốc lúc lốc máy nóng sẽ nhẹ hơn lúc máy nguội nên dễ siết quá đà) :sweat:
Mềnh (và đa số ng dùng) ko có máy thổi, và ko thích dùng máy thổi vì dễ đưa hơi nước vào lòng máy :">
mua cái lọc nước có tầm 500k là xài tẹt ga nhé

Gio Lanh 21

Reaction score
1
kungun said:
Bác gió cho e hỏi click 2017 mới chạy đc 300km, chưa thay nhớt, giờ thay nhót hãng hay thay tổng hợp lun ợ, và nên thay ở km bao nhiêu. Với con xe này có thay lọc nhớt này nọ k ợ

300Km vào Head thay nhớt máy và nhớt lap đi
700Km thay nhớt máy ở Head lần nữa
1000Km rồi thay nhớt tổng hợp nhé,thay cả nhớt máy và lap rồi bắt đầu tính từ đó
Click vario ko có thay lọc

kungun

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
300Km vào Head thay nhớt máy và nhớt lap đi
700Km thay nhớt máy ở Head lần nữa
1000Km rồi thay nhớt tổng hợp nhé,thay cả nhớt máy và lap rồi bắt đầu tính từ đó
Click vario ko có thay lọc
E nghe vài đứa nó bảo nhớt ban đầu trong xe có phụ gia mài mòn nên để chạy lâu thì tốt, cái đấy đúng k thím

Gio Lanh 21

Reaction score
1
kungun said:
E nghe vài đứa nó bảo nhớt ban đầu trong xe có phụ gia mài mòn nên để chạy lâu thì tốt, cái đấy đúng k thím

làm gì có phụ gia nào mài mòn trời,nhớt khoáng thì nó ma sát cao nên nó mài mòn sẵn rồi,cần gì phụ gia mài mòn nữa

kungun

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
làm gì có phụ gia nào mài mòn trời,nhớt khoáng thì nó ma sát cao nên nó mài mòn sẵn rồi,cần gì phụ gia mài mòn nữa
Ok bác, để e xách đít ra hãng thay, lên 1000km đổ amsoil metric 10w30 ok k bác, e thích chạy êm, mát máy thôi, chạy loanh quanh trong phố, cuối tuần về quê tầm 30km thôi ợ

Htc_vivid

Reaction score
0
kungun said:

Thím cũng đi Click hả? có ở HN k :byebye: