[tư vấn] so sánh robot hút bụi Xiaomi roborock gen 2 vs QIHOO 360 S6

I_Newbie

Reaction score
1
phantomktm said:
Vì mình từng xem sai thông số trên xiaomi nên ăn khá nhiều gạch đá khi lỡ chê em nó. Sau khi tìm hiểu sâu hơn thì cá nhân mình thấy xiaomi khá là đáng đôgf tiền bát gạo. Gen 2 ( hay quốc tế là s50 ) có lau và công nghệ lau là loại sinh học thực vật. Vẽ map tốt. Với loại robot 1 chổi quét thông thường là do ở vị trí chổi còn lại đc gắn cảm biến nhận diện thảm. Xiaomi gen 2 có cảm biến này nhưng vị trí gắn cảm biến nsx gửi mình lại k nằm ở đó. Thứ nữa là khi mua robot xiaomi các thím xác định là ở vn chỉ toàn hàng xách tay nhé. Lý do là ông xiaomi OEM robot của roborock vì thế ông ấy éo bảo hành đc robot cho các bên phân phối đâu. Được cái là hàng khá bền. Cần cẩn thận hàng xiaomi nhái hoặc 2nd giá rẻ nhé. Amazon bán vs giá ~13tr, về vn bét cũng 10-11tr r nên các thím mua nhớ tỉnh táo một chút. Đừng ham rẻ quá. Còn lời khuyên xiaomi nên mua hay k thì trừ khi đồ đạc nhà mình thuộc loại gầm thấp dưới 10cm, còn lại theo mình là đều xài tốt. Giờ rất nhiều thương hiệu lớn của trung quốc đang đổ bộ như ilife, ecovacs, xiaomi, neato, irobot.... tha hồ chọn lựa. Còn ai định mua robot nhật thì mình khuyên là k nên nhé. Robot hơi ngu :/

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Xiaomi mà cũng có nhái hả bác :surrender:

phantomktm

Reaction score
0
I_Newbie said:
Xiaomi mà cũng có nhái hả bác :surrender:
Có bên confirm cho mình là có nhái. Nhưng mình cũng chưa gặp bao giờ. Căn bản ở vn robot xiaomi kp hàng chính hãng nên nhái hay k cũng chịu :chaymau:
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

thangtietminh

Reaction score
0
Nhìn nó quay mà ngứa mắt, mình chỉ cần đẩy vài đường bằng nó quay cả 10p mà còn sạch hơn nó cả chục lần.

Fox_Wolf

Reaction score
0
thangtietminh said:
Nhìn nó quay mà ngứa mắt, mình chỉ cần đẩy vài đường bằng nó quay cả 10p mà còn sạch hơn nó cả chục lần.
Cái này thì tùy mỗi người thôi
Lập trình nó hút với lau lúc mình đi làm; khi về nó xong rồi mà có ngứa mắt gì đâu:sexy:
Robot hút bụi thấy ăn điểm ở khoản hút bụi; mình quét thì bụi từ chỗ này sang chỗ kia đi chân trần không bị sạn

ryajautb

Reaction score
35
có máy hút bụi cầm tay nào rẻ rẻ ngon ngon ko mấy thím

Castor

Reaction score
0
nokia6233_fa said:
Mời các bác qua bên em để được tư vấn và thử các loại sản phẩm rồi so sánh cho dễ nhé

https://zulihome.vn/
Chỗ bạn này bán đắt lòi tù và ra, hơn chỗ khác hẳn 1 củ.

mralexco93

Reaction score
0
Thím nào rảnh chỉ cho em con Gen 2 vs con 1S bỏ việc lau ra thì có khác nhau nhiều k ạ? Vì em k khoái việc lau lắm mà con Gen 1 thấy thông số hơi đuối nên đang tính múc con 1S

caubechantrau

Reaction score
1
mralexco93 said:
Thím nào rảnh chỉ cho em con Gen 2 vs con 1S bỏ việc lau ra thì có khác nhau nhiều k ạ? Vì em k khoái việc lau lắm mà con Gen 1 thấy thông số hơi đuối nên đang tính múc con 1S
em cũng đang tính mua con 1S bác mua chưa - có lưu map để dùng cho 2 lầu