vanhoa87

Reaction score
0
Dạo này ăn đồ lạnh rất hay bị buốt răng hàm bên phải, răng hàm bên trái thì ko cắn mạnh được( bị đau). Không biết vị sâu răng hay gì nữa:pudency::pudency:

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp

Florence

Reaction score
0
Mình đi clean răng mà bên nha khoa kiu là đo nướu gì mà 5-6 gì đó nên kiu là buộc phải làm deep clean chứ clean thường thì ko tác dụng, bác sỹ thấy mình có nên làm deep clean ko? Vì mình thấy nó đau quá và mắc tiền quá Thanks bác sỹ

Được gửi từ iPhone - vozForums

phuchmu

Reaction score
0
vanhoa87 said:
Dạo này ăn đồ lạnh rất hay bị buốt răng hàm bên phải, răng hàm bên trái thì ko cắn mạnh được( bị đau). Không biết vị sâu răng hay gì nữa:pudency::pudency:
Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Có thể là thím có 1 lỗ sâu sát tủy, thím nên đi khám sớm tránh lỗ sâu vào tủy gây viêm tủy thì phải chưa tủy rất tốn tiền và thời gian
Florence said:
Mình đi clean răng mà bên nha khoa kiu là đo nướu gì mà 5-6 gì đó nên kiu là buộc phải làm deep clean chứ clean thường thì ko tác dụng, bác sỹ thấy mình có nên làm deep clean ko? Vì mình thấy nó đau quá và mắc tiền quá
Thanks bác sỹ
Được gửi từ iPhone - vozForums
5 6mm chắc là chiều sâu túi lợi, lấy cao răng thông thường sẽ ko thể hết viêm đc mà cần phải nạo túi lợi
Gửi từ Sony C6802 bằng vozFApp

YDN

Reaction score
0
hoanghieu31313131 said:
Câu 1: Ngoài niềng thì cũng chỉ có bọc răng sứ thôi thím, nhưng hơi khó tại nếu chỉ mài con 12 không thôi cũng không đủ khoảng với thẩm mỹ khi lên răng đâu. Ít nhất là phải mài cả 2 con bên cạnh, và chữa tủy con 12 đi.
Câu 2: Ý thím muốn tẩy trắng xong rồi làm răng sứ theo màu răng đã tẩy ấy hả? nếu thế hơi không ổn đâu thím, trước mắt sẽ làm được nhưng theo thời gian răng đã tẩy sẽ nhuốm màu lại, xỉn màu hơn so với răng sứ, khi đó thì nhìn sẽ hơi ghê :">
phuchmu said:
Nên niềng răng nhé thím, phương pháp bọc sứ sẽ ko đạt đc khớp cắn thăng bằng
Tẩy trắng răng thì nên sử dụng phương pháp kết hợp tẩy trắng răng tại phòng khám và tẩy trắng răng tại nhà

Gửi từ Sony C6802 bằng vozFApp
Coi bộ căng hè.
Vậy nếu em chọn niềng thì mất bao lâu hả bác? Chi phi hết tầm nhiêu bác ?:adore:
Niềng một hàm trên thôi được ko ạ? :pudency:

vtcg

Reaction score
0
Lưỡi bị trắng, hiện tại đang dùng Listerin + đánh răng ngày 3 lần nhưng không thấy có tiến triển gì (khoảng 3 tuần rồi). Bác có lời khuyên gì không?

kakalotz03

Reaction score
0
Thím cho hỏi bọc răng sứ bao nhiêu năm là phải thay lại. Có mất răng gốc không? Tại vừa rồi bọc nó mài răng gióc e nhỏ quá

kuty12

Member
Reaction score
0
uống hay ăn đồ lạnh bị buốt răng có vấn đề gì nghiên trọng ko thím

mynamesohot

Reaction score
0
Mấy anh nha sĩ cho tôi hỏi là sử dụng bàn chải điện có thật sự tốt không,vì tôi xài thấy cũng bt?!

siverwolf512

Reaction score
0
Dạo này mình bị chảy máu răng với uống nước lạnh thì bị buốt, muốn khắc phục thì phải làm chi?:sosad:

YDN

Reaction score
0
các bác hoanghieu31313131, phuchmu, nnphat
bỏ rơi topic rùi ạ :sosad: