huuthe93

Reaction score
0
caophongcd12 said:
Em mua mà chưa về thử đc cuối tuần về lắp chạy thử :))

Gửi từ Xiaomi Mi MIX 2 bằng vozFApp
Nói chung quạt này bật chơi chơi như mùa xuân hoặc thu chứ hè mà chạy quạt em không chịu nổi

caophongcd12

Reaction score
0
huuthe93 said:
Nói chung quạt này bật chơi chơi như mùa xuân hoặc thu chứ hè mà chạy quạt em không chịu nổi
Chạy kết hợp điều hoà ok mà bác

yuami.601

Reaction score
1
caophongcd12 said:

Quạt này chạy cùng điều hòa cực sướng vì nó có nấc liu riu, ko ồn êm ru. Mấy con khác dùng với điều hòa gió nó to dễ ốm.

huuthe93

Reaction score
0
caophongcd12 said:

Cả con Sharp wifi và con Daikin nhà em có một tính năng rất dở hơi. Đó là nếu mình để cho gió hướng vào người và ngủ thì sáng ra nó lại hướng gió lên trần chứ không hướng vào người

caophongcd12

Reaction score
0
huuthe93 said:
Cả con Sharp wifi và con Daikin nhà em có một tính năng rất dở hơi. Đó là nếu mình để cho gió hướng vào người và ngủ thì sáng ra nó lại hướng gió lên trần chứ không hướng vào người
Cảm biến nó điều chỉnh lên để tối ngủ k bị lạnh cảm đó mà

yuami.601

Reaction score
1
huuthe93 said:
Trước có gọi lên support daikin hỏi nó bảo để bảo vệ mình nên mặc định chạy 1 lúc nó sẽ chếch gió lên, cái này mặc định ko can thiệp được

huuthe93

Reaction score
0
caophongcd12 said:
Cảm biến nó điều chỉnh lên để tối ngủ k bị lạnh cảm đó mà

yuami.601 said:
Trước có gọi lên support daikin hỏi nó bảo để bảo vệ mình nên mặc định chạy 1 lúc nó sẽ chếch gió lên, cái này mặc định ko can thiệp được
Mình lại không thích tính năng này lắm lý do đơn giản mình thường chỉ để nhiệt độ phòng là 29 độ C vào mùa hè nếu không hướng gió vào thì khá nóng.

caophongcd12

Reaction score
0
huuthe93 said:
Mình lại không thích tính năng này lắm lý do đơn giản mình thường chỉ để nhiệt độ phòng là 29 độ C vào mùa hè nếu không hướng gió vào thì khá nóng.
Em đang quét 1 lượt tmall vs taobao xem các con quạt xài động cơ dc inverter ăn 30-35w giá bên đó giao động 800-1tr hơn cả ship về vn của nhiều hãng như gree, midea, 1 số hãng nội địa toàn chữ tàu. Tính ra con midea này chính hãng bh 1 năm 1 củ lại ok

huuthe93

Reaction score
0
caophongcd12 said:
Em đang quét 1 lượt tmall vs taobao xem các con quạt xài động cơ dc inverter ăn 30-35w giá bên đó giao động 800-1tr hơn cả ship về vn của nhiều hãng như gree, midea, 1 số hãng nội địa toàn chữ tàu. Tính ra con midea này chính hãng bh 1 năm 1 củ lại ok

Tính ra chênh ít mua ở việt nam cho lành. Chứ bọn oder tính phí cao lắm, đủ các thứ phí luôn. Đóng gỗ các kiểu nữa, tính ra cái bù ẩm của mình rẻ hơn được tầm 5 chục