maskrey

Reaction score
0
yeuanhnhieu said:
Bác nói chuẩn quá, Dr mà về VN đi làm công ty kể cũng phí thiêt. Ko có nhiều đất dung võ. Ở VN giờ chắc chỉ có VinAI or Viettel may ra Dr vô còn đỡ chán. Mà nghe baác tả em thấy cũng going bác đang làm ở VinAI or Viettel ạ?
À ko tôi làm chỗ khác bạn à. Chỗ nào thì tôi ko nói đâu đề phòng nằm vùng. Hồi trước tôi có pv VinAI cũng xuôi xuôi, nhưng thấy bảo làm thứ 7 thế là tôi vác dái chạy. Đối với tôi tiền nó đéo quan trọng bằng chất lượng cuộc sống; làm ra lắm mà đéo có tg tiêu thì làm làm gì. Mà tôi có quá nhiều bạn bè người quen làm cho Vin, dù ở bất cứ mảng nào thì cũng trụ được 2 3 năm là hết sức. Tôi tự nhận sức (khỏe) tôi không bằng người khác, nên nếu có giai đoạn nào tôi muốn cày tiền vào Vin thì phải là lúc lương vượt hẳn lên chứ không phải lúc này.

yeuanhnhieu

Reaction score
0
nicknaykhongcoynghiajdau said:
Background chất vl mà chỉ đòi lương 1k thì phí
Mà toàn học mảng ở vn chưa phát triển lắm.

Qua nc ngoài hạp lí hơn đó em gái.
Cám ơn bác nhiều ạ, em học cái mới hi vọng về VN làm nhân viên đầu ngành mà bác :beauty:.
Trong khó khăn luôn có thử thách. còn mới nên còn nhiều cơ hội. Mà VN mình 5-10 năm nữa em nghĩ cũng phát triển lắm đó. Nên về trc đặt nền tảng trc.

yeuanhnhieu

Reaction score
0
maskrey said:
À ko tôi làm chỗ khác bạn à. Chỗ nào thì tôi ko nói đâu đề phòng nằm vùng. Hồi trước tôi có pv VinAI cũng xuôi xuôi, nhưng thấy bảo làm thứ 7 thế là tôi vác dái chạy. Đối với tôi tiền nó đéo quan trọng bằng chất lượng cuộc sống; làm ra lắm mà đéo có tg tiêu thì làm làm gì. Mà tôi có quá nhiều bạn bè người quen làm cho Vin, dù ở bất cứ mảng nào thì cũng trụ được 2 3 năm là hết sức. Tôi tự nhận sức (khỏe) tôi không bằng người khác, nên nếu có giai đoạn nào tôi muốn cày tiền vào Vin thì phải là lúc lương vượt hẳn lên chứ không phải lúc này.
Em cũng đồng quan điểm vs bác. Cần môi trường làm việc nghiêm túc, lúc làm ra làm, chơi ra chơi. Nhưng sức khỏe và chất lượng cuộc sống vẫn phải đảm bảo. Em thì ko có nhu cầu vật chất nhiều, em sống đơn giản lắm. Nhưng vẫn muốn đc trả công xứng đáng vs sức lao động của mình.

conan1907

Reaction score
0
Bạn không có nặng vấn đề tài chính thì cứ từ từ xin việc thôi. Với kiến thức của bạn, mình nghĩ trên 2k trump, vấn đề là thời gian và công ty phù hơp thôi.

yeuanhnhieu

Reaction score
0
conan1907 said:
Bạn không có nặng vấn đề tài chính thì cứ từ từ xin việc thôi. Với kiến thức của bạn, mình nghĩ trên 2k trump, vấn đề là thời gian và công ty phù hơp thôi.
Trc mắt em chỉ mong 1k trở lên là tốt rồi bác

yeuanhnhieu

Reaction score
0
Dr.Wang said:
Bạn vào FSoft xin chân Junior BA rồi 1 năm sau tìm cty IT vốn nc ngoài (dĩ nhiên ko phải Nhật) mà làm. Nữ làm BA thì hợp chứ tầm này coder, tester làm j nữa.
Thanks bác!

traibuidoi

Reaction score
0
Với background của bạn thì sau 1 năm exp dev kiếm job 1k chắc sẽ dễ, còn hiện giờ hơi khó. Goodluck

les.nhung.cang.det

Reaction score
0
trời ơi k đặt nặng tiền thì đúng là đi làm vì đam mê=))) apply kiểu gì cũng có chỗ vô

i'm vitzzy v5

Reaction score
0
ib mình làm quen cái nha, đi du học chắc nhà cũng có điều kiện nhỉ

i'm vitzzy v5

Reaction score
0
chui đc chạn này mình xin phép lập thớt phát card 50k 10 page đầu