[Tư vấn] Nếu lỡ lộ CMND có rủi ro gì không các bác ?

kang_kung

Reaction score
0
Vay online thì show hợp đồng các kiểu ra.
Còn vay hay làm gì khác thì cần có cmnd trực tiếp để công chứng, mà công chứng thì thật hay giả soi cái là biết.

Gửi từ Lõi trái đất bằng vozFApp

GiaCatLon

Reaction score
2
kiem_bo said:
Acc nhớ đổi được info mà. Thấy bọn chuyên bán acc có bao giờ chụp cmnd kiểu đó đâu. Nó chỉ bao 1-2 tuần là thôi

Chứ mua làm bậy bị suppend rồi chả lẻ bạn phải gỡ suppend cho nó
acc này đổi info được bác , nhưng rủi ro suspended acc là khá cao , nên nhiều người thích full acc hơn
mấy người bán khác có kèm docs bác , chắc info đó fake thôi :">:">
acc này người mua tự gỡ nếu acc bị sus bác

vampirehl

Reaction score
0
Mr_wishlove94 said:
Chả làm dc gì cả, nhân tiện có thím nào bán cmnd ko, e cần mua vài cái
Thím mua bao cái, hôm lâu e crawl dữ liệu trúng được mấy chục bộ cmnd trên trang wordpress nào đó, thím ib nhé

via vozForums for iPad

dangkhoa27187

Reaction score
1
snowlove2131 said:
bạn tớ bị rơi cmt vs sổ hộ khẩu và giờ đang có 1 món vay từ trên giời rơi xuống trị giá 30tr mà ko hiểu tại sao =)) đi kiện thì công an ko giải quyết vì FE credit cũng là người bị hại khi giải ngân cho hồ sơ giả con chuyên viên nhận hồ sơ có cái cmt của con bạn tớ thì đã nghỉ việc
Sao lại không kiện được, lúc làm hồ sơ vay có chụp ảnh của người vay, 30tr là đủ làm án rồi, CA nó tra ra mấy hồi đâu. Con nhân viên kia mà tiếp tay thì dù có nghỉ việc rồi vẫn phải chịu tội.

Yahoo Messenger

Reaction score
0
Tôi mua sim online tụi nó bắt scan cmnd 2 mặt để đăng ký đây, trước giờ chắc cung cấp cho khoảng 20 người rồi

philong2222

Reaction score
1
GiaCatLon said:
căng nhỉ bác . thôi mình dừng , rủi ro cao quá :sosad::sosad:
Làm gì có chuyện dễ thế. Làm ngân hàng cầm cả tỉ cái CMT thì khách hàng chết hết à?

DuongQua2Chym

Reaction score
0
snowlove2131 said:
bạn tớ bị rơi cmt vs sổ hộ khẩu và giờ đang có 1 món vay từ trên giời rơi xuống trị giá 30tr mà ko hiểu tại sao =)) đi kiện thì công an ko giải quyết vì FE credit cũng là người bị hại khi giải ngân cho hồ sơ giả con chuyên viên nhận hồ sơ có cái cmt của con bạn tớ thì đã nghỉ việc
Thấy sai sai ,con làm hồ sơ cho vay có nghỉ thì cũng còn lưu lại giấy tờ và CMND lúc xin việc, có phải khơi khơi làm dc đâu, CA nó tra ra phát 1

Reaction score
0
Nói chung là k nên lộ. Đơn giản nhất là dùng cmtnd đó làm thẻ Ngân hàng để tẩy rửa tiền. Nghe có vẻ điêu nhưng là sự thật.

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

zxtinkerxz

Reaction score
0
Đi lừa đảo được nhé. Thằng bạn bị lộ cmnd bị thằng ôn cùng họ tên nó lấy đi lừa đảo. Ra ngân hàng tra thì thằng cu đang học đh
bốc phốt thì nó bảo nó ko biết tiền nó cứ đổ về tk của nó chứ nó biết gì đâu.

via vozForums for iPhone

rape.

Reaction score
0
philong2222 said:
Làm gì có chuyện dễ thế. Làm ngân hàng cầm cả tỉ cái CMT thì khách hàng chết hết à?
Mình cũng đang có ảnh vài trăm cái CMT đây :chaymau:, chả hiểu các tướng sợ lộ thì làm đc gì nhỉ :chaymau: