[Tư vấn] Nếu lỡ lộ CMND có rủi ro gì không các bác ?

GiaCatLon

Reaction score
2
Last Updated 29-11-2019 at 17:50
Chào các bác :">
Tình hình mình đang chuẩn bị bán 1 acc của 1 web ( acc đó chính chủ của mình ) , người mua yêu cầu mình chụp hình trước + sau của CMND để phòng sau này acc có bị block + suspended để gỡ
Cho mình hỏi : nếu người mua nắm thông tin + hình CMND , sau này mình có rủi ro gì nhiều không ? Ví dụ : người mua có thể làm giả CMND mình để vay nặng lãi , v.v.v ( mấy app cho vay online hình như chỉ cần hình chụp CMND :">:sosad: )

Cảm ơn các bác trước nhé :">

Chào các bác :">
Tình hình mình đang chuẩn bị bán 1 acc của 1 web ( acc đó chính chủ của mình ) , người mua yêu cầu mình chụp hình trước + sau của CMND để phòng sau này acc có bị block + suspended để gỡ
Cho mình hỏi : nếu người mua nắm thông tin + hình CMND , sau này mình có rủi ro gì nhiều không ? Ví dụ : người mua có thể làm giả CMND mình để vay nặng lãi , v.v.v

Cảm ơn các bác trước nhé :">

DuongQua2Chym

Reaction score
0
Nếu chết thì các thanh niên làm airdrop ,mua sim số đẹp ,cầm đồ vay tiền chết đầy rồi. CMND gần như làm cái gì liên quan tới tiền bạc đều phải show ra cả mà

Mr_wishlove94

Reaction score
1
Chả làm dc gì cả, nhân tiện có thím nào bán cmnd ko, e cần mua vài cái

HocdiCu

Reaction score
0
ôi giời bọn msb nó còn lộ cả số cmt +số tk+sđt + địa chỉ nhà của tao ra kìa, cả công ty từ nhân viên đến sếp đủ hết

chi tiết và chính xác, =))

tunvit

Reaction score
1
Còn tuỳ lộ dô tay ai nữa chứ, nói chung là ko tốt. Ko biết nhà biết cửa nhau thì miễn

GiaCatLon

Reaction score
2
DuongQua2Chym said:
Nếu chết thì các thanh niên làm airdrop ,mua sim số đẹp ,cầm đồ vay tiền chết đầy rồi. CMND gần như làm cái gì liên quan tới tiền bạc đều phải show ra cả mà
giả sử người mua dùng thông tin của mình để vay trên mấy app vay tiền online thì khá rủi ro bác :">:sosad:

kiem_bo

Reaction score
0
Chụp 2 mặt cmnd, rồi cầm cmnd chụp toàn mặt nữa. Có khi cầm đi vay tiền các app được à