Tư vấn mua tay cầm chơi game PC

nguyencuong.0289

Reaction score
0
Em đang muốn mua 1 cái tay cầm tầm 1-2 triệu (rẻ được thì tốt) để chơi mấy game offline. Em hay chơi Witcher3, Fallout, thi thoảng có làm chút game chặt chém. Hiện dang phân vân Dualshock4 ~ 900k Bh 1 năm, Xbox One S ~ 1m1 Bh 3 tháng, Switch pro contr ~ 1m8 Bh 3 tháng. DS4 thì rẻ, có điều khiển theo chuyển động, thấy bảo tương thích với PC cũng tương đối mà cái layout em cầm không quen lắm (Trước giờ em quen kiểu xbox 360 hơn) với lại pin hẻo quá, 4-6 tiếng thì vẫn đủ chơi nhưng hơi tù. Xbox one S thì em thấy mọi thứ đều tương đối mà thiếu cái điều khiển theo chuyển động với phải mua thêm pin sạc cũng mất 4-500k nữa. Switch pro contr thì em thấy kết hợp dc cả 2, pin lâu, layout cầm thoải mái, có gryo mà thấy bảo chỉ hỗ trợ game tren steam nên hơi nản do em ít chơi qua steam. bác nào có kinh nghiệm cho em xin ít ý kiến với. Cái DS4 cầm 1 thời gian có quen tay hơn không? pin có tệ quá không? Còn cái Switch pro contr có cách nào để dùng được như thằng xbox cho hết các game không ạ? Với thằng xbox One S giá trung bình mà thua 2 thằng kia nhiều cái có đáng không? em thấy cái điều khiển bằng cách nghiêng tay cầm khá ngon nên cũng phân vân.

hsgduba

Reaction score
0
Quá nhiều câu hỏi chi bằng thím tự trải nghiệm đi. Vừa ý người khác chưa chắc vừa ý thím. Thím cứ mua 1 cái rồi trải nghiệm chán kiếm kèo trade cái khác. Cá nhân mình đã dùng qua ds4 và xbox1, mình nghiêng về xbox1 hơn.

nguyencuong.0289

Reaction score
0
Em đã thử qua DS4 và One S thì thấy cảm giác cầm của oneS thích hơn do đã quen với tay 360 rồi. DS4 thì cầm hơi gượng nhưng không biết 1 thời gian có quen không, với các bác đã dùng thì pin DS4 có kém quá không? Cái Nintendo switch pro contr có bác nào thử qua chưa cho em xin ý kiến

Sent from HMD Global Nokia X6 using vozFApp

OPTIFONT

Reaction score
0
nguyencuong.0289 said:
Em đã thử qua DS4 và One S thì thấy cảm giác cầm của oneS thích hơn do đã quen với tay 360 rồi. DS4 thì cầm hơi gượng nhưng không biết 1 thời gian có quen không, với các bác đã dùng thì pin DS4 có kém quá không? Cái Nintendo switch pro contr có bác nào thử qua chưa cho em xin ý kiến
Con NW tốt nhất không nên mua :go:

MonlyM

Reaction score
0
Chơi game PC thì cứ múc X1s thôi thím ơ, lăn tăn làm gì

nguyencuong.0289

Reaction score
0
MonlyM said:
Chơi game PC thì cứ múc X1s thôi thím ơ, lăn tăn làm gì :chaymau:
Bởi 2 cái kia nó có điều khiển theo chuyển động khá thích bác ơi :(( cái X1S mà có thêm cái đó thì em quất ko lăn tăn

ttvu1994

Reaction score
0
nguyencuong.0289 said:
Bởi 2 cái kia nó có điều khiển theo chuyển động khá thích bác ơi :(( cái X1S mà có thêm cái đó thì em quất ko lăn tăn

Nhưng bác chơi game pc thì cần cái đó làm gì :chaymau:, trong số game mình từng chơi trên ps4 hình như cũng chỉ con game Infamous 2nd son là dùng đến chức năng này thì nói gì đến game pc