Tư vấn - Mua Macbook hay Laptop Gaming để code

LeoJr

Reaction score
0
Chào các cao nhân vozer, Chả là con laptop từ hồi sinh viên (em mới ra trường 1 năm) của em giờ đã tàn phai theo năm tháng nên muốn đổi một em mới để kiếm cơm do cty hiện tại không có hỗ trợ trang thiết bị :( Em đang lăn tăn trong tầm 25 củ thì chỉ mua đc Mac Pro 2nd date 2015, tầm 16GB ram, 256SSD và i5. Cùng tầm tiền thì quất đc con gaming mới cóng có i7 đời 8-9, 16GB Ram và bộ nhớ trong thì nâng cấp so easy

Vậy các bác cho em xin lời khuyên mua Mac dùng cho mượt (mấy bố ở chỗ làm suốt ngày khen Xcode ngon lắm) hay mua Gaming về code và cần thiết thì chạy máy ảo để dùng MacOS vì thi thoảng em cũng có phải build một số cái trên nền tảng này.

Và quan trọng em chỉ có khoảng 25 củ và không biết chơi lô đề :))))

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

RPG29

Reaction score
1
Bắt buộc phải build trên MacOS thì cứ MacBook mà chơi thôi chứ lăn tăn gì nữa. Còn nếu k có nhu cầu thì kiếm con workstation 2nd như Thinkpad W...

warlichvn

Reaction score
0
Để code => MacBook Pro for sure, đây sẽ trở thành một trong những lựa chọn đúng đắn nhất của cuộc đời bạn

[Laptop]

Reaction score
0
đang dùng Mac Pro 2nd date 2015 để code, năm ngoái là 24 củ

giờ chắc chỉ quanh quẩn 20 củ thôi

// à mà chơi game nhiều thì khuyên đéo mua nhé
1568293

zzchaolegionzz

Reaction score
0
Nếu nhắm có làm mobile app thì macbook cho khỏi hối hận, còn muốn game gủng gì đi mua máy khác. Macbook chơi được cỡ Dota, CSGo thôi.

tao_la_giang

Reaction score
1
Nếu không có nhu cầu làm trực tiếp trên Mac (dev iOS, build bủng các kiểu..) thì khỏi cần Macbook.

À mà nếu thím code C++ thì cái Xcode hay thậm chí Visual Studio for Mac nói toẹt ra là chẳng bao giờ có cửa sánh với Visual Studio luôn

Mà dev đủng gì hỏi tối nghĩa vcl. Code là code cái gì nói rõ ra chứ. Giờ thím code game PC chẳng nhẽ cũng dùng Mac à.

tieubavuong1312

Reaction score
0
Mình giờ ko chơi game nên vote mua mac pro.

Máy gaming nặng thấy ớn.
Mỗi lần vác đi vác lại muốn rụn lưng (hồi còn trẩu cũng có con alien asus)

Gửi từ Asus ASUS_X00DD bằng vozFApp

momotico

Reaction score
0
ko biết các bác như nào chứ mình thấy XCode ngu học bỏ bà

trừ khi bắt buộc phải dùng mac để code thì hãng mua mac

còn ko thì làm con thinkpad, X hoặc W

mua máy thì đừng mua con nào trên 1,5kg

vác đi vác lại cũng mệt bỏ bà