Ban_Than_Cua_Thot

Reaction score
0
Chuaarn said:
Tại mình thấy bảng điều khiển không có nút bật chết độ chiên xào như bên PID675DC1E, và anh bán hàng cứ bảo mình là bếp Bosch này không để sôi liu riu được

CH bán PPI82560MS giá 15tr5 nên mình bù thêm 5tr, bảo hành của MEEG là công ty gì mấy bạn nhỉ ?
Bosch thì mình biết có HMH là nhập chính hãng về, lần đầu nghe MEEG.

Khuyên bán nên tránh cửa hàng này luôn đi thấy tư vấn bán con Chefs để hưởng chiết khấu từ hãng nhiều chứ con Bosch trên đập chết con Chefs luôn. Serie 8 của Bosch mà cửa hàng chê thì quá ẹ :gach:

Mình làm bảng so sánh đơn giản cho bác so sánh, coi rồi so sánh con này đáng giá hơn.

Chefs chẳng phải Đức gì cả, do mấy anh VN lập công ty rồi OEM cho Tàu, mỗi cái mặt kính là Made In Germany rồi gán cho cả máy Germany :canny:

con_cuu_non01

Reaction score
0
yuami.601 said:
Mình chưa dùng bosch nhưng ko nghĩ nó ko có gia nhiệt đều. Đến con midea giá 2tr nó còn có nữa là. Mình ra mediamart bọn nhân viên nó ko bao giờ tư vấn bosch, hỏi bếp từ toàn tư vấn bếp malay, thái hoặc chefs. Chắc hoa hồng thấp.

Nhưng mình mua AEG dùng vì thấy điều khiển bếp riêng từng vùng tiện hơn thằng bosch điều khiển phải chọn bếp. AEG thì nó ko có chế độ chiên xào, nhưng mình thấy chẳng cần vì tăng giảm công suất của nó có chế độ gia nhiệt đều là đủ rồi. Nếu bác ở chung cư khuyên bác dùng AEG nhé, ko hối hận đâu :)
đồng hương, đang xài AEG 4 bếp trước mua 18,5trđ :pudency:

yuami.601

Reaction score
1
con_cuu_non01 said:
đồng hương, đang xài AEG 4 bếp trước mua 18,5trđ :pudency:
sao trông icon thiểu não thế bác, ko hài lòng à :)

yuami.601

Reaction score
1
huuthe93 said:
Mình định mua bộ nồi fivestart này thím thấy có ổn không ? Về khoản bếp núc thì không biết gì mấy
https://shopee.vn/Bộ-N�...582.1960643377
Nồi fivestart này thì cái phần nắp vung cầm với kính rất hay bị hoen rỉ như kiểu ko phải inox 304. Nói chung là dùng tạm được thôi. Mình Đang còn cái nồi luộc gà của nó đây, thi thoảng vẫn dùng, bỏ thêm tý tiền mà mua bộ elo hoặc mấy bộ nồi đức sản xuất bên thứ 3 nếu bác có điều kiện. Không thì dùng tạm cũng được ạ.

huuthe93

Reaction score
0
yuami.601 said:
Nồi fivestart này thì cái phần nắp vung cầm với kính rất hay bị hoen rỉ như kiểu ko phải inox 304. Nói chung là dùng tạm được thôi. Mình Đang còn cái nồi luộc gà của nó đây, thi thoảng vẫn dùng, bỏ thêm tý tiền mà mua bộ elo hoặc mấy bộ nồi đức sản xuất bên thứ 3 nếu bác có điều kiện. Không thì dùng tạm cũng được ạ.
Bác recommend cho em vài bộ nào đáng giá dưới 2tr được không ?

CaDoLaRaDao

Reaction score
0
yuami.601 said:
Elec nó cùng hãng với AEG nên chức năng gần như giống hệt.
Vậy còn chất lượng thì sao bác !? E tầm tiền có 9-10tr thôi
Thấy post nào phía trước bác đang dùng AEG thì phải, con nào vậy ạ !?
Còn con này thì giá 9tr, nhưng thấy là hàng trưng bày