apologize1232

Reaction score
0
Last Updated 29-05-2018 at 16:32
Về máy hút mùi thì mình không rành lắm, do nhà bếp khoảng 18m2 hơi bị bí nên mình muốn mua một cái để đỡ bất tiện, giá khoảng 5 10tr gì cũng được, do mình không rành lắm :adore: Với một cái máy nước nóng dành cho gia đình 4 người thì loại nào tốt ạ, nhu cầu của mình là dùng được mọi lúc và an toàn, trong những ngày mưa nữa, giá khoảng 5-15tr là đẹp :adore:

Last Updated 29-05-2018 at 02:11
Về máy hút khói thì mình không rành lắm, do nhà bếp khoảng 18m2 hơi bị bí nên mình muốn mua một cái để đỡ bất tiện, giá khoảng 5 10tr gì cũng được, do mình không rành lắm :adore: Với một cái máy nước nóng dành cho gia đình 4 người thì loại nào tốt ạ, nhu cầu của mình là dùng được mọi lúc và an toàn, trong những ngày mưa nữa, giá khoảng 5-15tr là đẹp :adore:

Về máy hút khói thì mình không rành lắm, do nhà bếp hơi bị bí nên mình muốn mua một cái để đỡ bất tiện, giá khoảng 5 10tr gì cũng được, do mình không rành lắm :adore: Với một cái máy nước nóng thì loại nào tốt ạ, nhu cầu của mình là dùng được mọi lúc và an toàn, trong những ngày mưa nữa, giá khoảng 5-15tr là đẹp :adore:

Khong So Chet

Member
Reaction score
0
Riêng máy hút mùi bác nên chọn dòng BOSCH , tuy hơi mắc chút nhưng hiệu quả cao , hút khoảng 90% mùi khi nấu . Lại ít ồn hơn mấy loại khác . Mình vote cho con Bosch DWW09W851B giá ~12tr3 .
Link tham khảo cho thím : Bosch DWW09W851B

\\ Nếu thím ở Hà Nội có thể tham khảo thêm con BOSCH DWB07W651 được bán bởi Nam Dương , rẻ hơn chút :D
Link : BOSCH DWB07W651
PS: Còn máy nước nóng thì mình chịu :shame:

vipluat

Reaction score
0
Khong So Chet said:
Riêng máy hút mùi bác nên chọn dòng BOSCH , tuy hơi mắc chút nhưng hiệu quả cao , hút khoảng 90% mùi khi nấu . Lại ít ồn hơn mấy loại khác . Mình vote cho con Bosch DWW09W851B giá ~12tr3 .
Link tham khảo cho thím : Bosch DWW09W851B

\\ Nếu thím ở Hà Nội có thể tham khảo thêm con BOSCH DWB07W651 được bán bởi Nam Dương , rẻ hơn chút :D
Link : BOSCH DWB07W651
PS: Còn máy nước nóng thì mình chịu :shame:
2 con này Series 2 mua làm j, ít cũng mua Series 4 trở lên chứ. Mà mua con vuông hình sắc cạnh ấy cho dễ bố trí mà lại đẹp. Bếp to thì mua loại chiều rộng 90cm. Bếp nhỏ thì 70cm mà 90cm càng ngon. Ko nên mua mấy cái loại cong cong ốp kính nhìn ngứa mắt vãi đái vừa tốn diện tích vừa xấu méo đc cái j ra hồn. Loại kiểu hình thang như link bên trên thì còn tạm đc.
Bác này chốt vào mõm Bosch là ngon rồi. Mua của bếp Nam Dương hoặc bọn bếp elegant (trang khác của nó là sieuthibepnhapkhau.com.vn) đều đc. Mình mua cả ở 2 chỗ này rồi. Máy móc chạy ngon lành cành đào. Hoặc mua bọn OSM hoặc HMH, EUI đều đc

Máy nước nóng là máy méo j bác? Bình nóng lạnh hay là máy nước nóng lạnh để uống. Bình nóng lạnh thì Ariston khỏi phải bàn. Máy nước nóng lạnh mà uống bình lavie bỏ lên thì thiếu j, Toshiba hình như cũng có đấy. Còn máy nước nóng lạnh kiêm luôn lọc nước thì Coway, Aosmith, Karofi... Thằng Kangaru thì em méo biết thế nào nhưng ông già mua cái quạt Kangaru về vừa đắt gần 2 củ mà dùng như kẹt, nhanh hỏng còn hơn con quạt điện cơ thống nhất. Vào Lotte toàn thấy nó dùng cây nóng lạnh lọc uống trực tiếp của Coway đó

Khong So Chet

Member
Reaction score
0
vipluat said:
2 con này Series 2 mua làm j, ít cũng mua Series 4 trở lên chứ. Mà mua con vuông hình sắc cạnh ấy cho dễ bố trí mà lại đẹp. Bếp to thì mua loại chiều rộng 90cm. Bếp nhỏ thì 70cm mà 90cm càng ngon. Ko nên mua mấy cái loại cong cong ốp kính nhìn ngứa mắt vãi đái vừa tốn diện tích vừa xấu méo đc cái j ra hồn. Loại kiểu hình thang như link bên trên thì còn tạm đc.
Bác này chốt vào mõm Bosch là ngon rồi. Mua của bếp Nam Dương hoặc bọn bếp elegant (trang khác của nó là sieuthibepnhapkhau.com.vn) đều đc. Mình mua cả ở 2 chỗ này rồi. Máy móc chạy ngon lành cành đào. Hoặc mua bọn OSM hoặc HMH, EUI đều đc

Máy nước nóng là máy méo j bác? Bình nóng lạnh hay là máy nước nóng lạnh để uống. Bình nóng lạnh thì Ariston khỏi phải bàn. Máy nước nóng lạnh mà uống bình lavie bỏ lên thì thiếu j, Toshiba hình như cũng có đấy. Còn máy nước nóng lạnh kiêm luôn lọc nước thì Coway, Aosmith, Karofi... Thằng Kangaru thì em méo biết thế nào nhưng ông già mua cái quạt Kangaru về vừa đắt gần 2 củ mà dùng như kẹt, nhanh hỏng còn hơn con quạt điện cơ thống nhất. Vào Lotte toàn thấy nó dùng cây nóng lạnh lọc uống trực tiếp của Coway đó
series 4 tất nhiên là ngon hơn rồi bác , có điều là TẦM TIỀN bác ạ . Như series 2 là phù hợp với bác thớt rồi . Theo em ko cần chạy theo công nghệ mới cho lắm , đầy đủ công năng sử dụng là ok rồi ạ :D