mailam73

Member
Reaction score
0
Chào các thím. Việc em sắp kể là chuyện thật, em thật sự rất mong những bác có thâm niên sống dầy dặn hãy cho em một con đường phù hợp!! Chị gái em năm nay 27 tuổi mới lấy chồng được 9 tháng. Hiện tại thì đang mang một cô công chúa bé nhỏ được 6 tháng rồi. Chị em là một người thông minh biết trước biết sau và đặc biệt rất xinh gái! Nhưng vốn dỉ sự xinh đẹp nó ko đi đôi với lại hạnh phúc sau kết hôn. Kể qua về chồng chị em, anh ấy khá lớn tuổi sắp 40 rồi, cả hai người đều là cử nhân luật đều lên master cả rồi. Hai a chị yêu nhau được 3 năm thì cưới nhau đợt tết 2019. Về ở chung thì từ đây mới phát sinh ra những chuyện ko hay. Anh rễ em yêu con trai, có quan hệ với con trai. Và hiện tại khi chị em đang mang trong bụng đứa nhỏ thì mới biết, chị và anh có nch, anh hứa sẽ bỏ nhưng làm sao để bỏ được chứ, anh em đi như vậy có bệnh, rồi mang về nhà. Em thực sự rất tội cho chị em. Giải pháp chị đưa ra là sẽ chia tay (vì ae em chưa đki kết hôn nữa) thế nhưng một phần là vì gia đình em. Chị em cũng kể hết cho bố em nghe r. Nhưng bố em là người bắc, nếu con gái cả mới lấy chồng mang bầu mà bỏ chồng, thì thực sự rất khó đối mặt với hàng xóm cũng như ae trong gđ. Gđ em nuôi dạy con từ nhỏ ko một ai hư hỏng, đi học cũng không biết gây gổ ai bao giờ, thầy cô cấp 3 thì ko năm nào là ko nhắc. Vì những mác như vậy mà khiến bố em.... bố em bảo là ở nhà lại mà dữ chồng. Em ko thể hiểu nổi??? Tại sao con mình chịu khổ cực, lại còn mang thai như vậy mà bố em có thể nói như vậy. Bố rất tuyệt vời, nhà em rất nghèo nhưng bố em một tay nuôi cả ba chị em khôn lớn, ko để một ai phải thiếu thốn gì cả, nhưng em thấy bố hành xử như v em rất buồn cho chị em. Hiện tại chị em có một khoản tiết kiệm, đur để sinh đứa bé cũng như nuôi sống 2 mẹ con trong vòng 1 năm. Cả em và chị thứ 2 đều đồng tình là đưa chị về để chăm sóc, em còn trẻ, em có thể lo cho cháu em được. Chị 2 em làm ở Đh Y dược. Nên vấn đề của cháu em có thể lo được. Chị cũng bảo lương của chị có thể nuôi sống 2 mẹ con đến khi nào cũng được. Nhưng quyết định lớn nhất là thuộc về bm em ạ. Hiện tại gia đình em chỉ còn mẹ là chưa biết chuyện. Nếu mẹ biết kiểu gì cũng khóc bù lu bù loa lên rồi lớn chuyện chẳng ra gì cả. Vậy em mong các anh ở đây cho em xin một hướng giải quyết để em có thể giúp đỡ chị em được ko ạ. Hiện tại em là sv và kinh nghiệm sống còn quá ít. Còn theo như bố em sợ họ hàng bàn ra bàn vào, làng xóm láng giềng chửi, thì em chả sợ cái chó gì cả. Em sợ nhất là chị em và cháu của em ko được khoẻ thôi edit: Nếu anh rễ em đi ngoài vs trai như vậy mà có tc với chị em đã đành, đằng này ko có gì cả các thím ạ, ko quan tâm chị em bệnh như nào, con mình có khoẻ ko, đi làm về thì ôm đt tới khi đi ngủ luôn chả hỏi vợ được câu nào. Em thấy thương chị em quá :sosad::sosad::shame:

via vozForums for iPhone

huyhoangle86

Reaction score
0
Vote ly dị thôi, đm sao mình kỳ thị mấy thằng gay thế nhỉ
.

Ba mẹ bạn cổ hủ quá , một phần vì 2 bác chắc cũng làm nông nên nhận thức hơi nông dân tý . Chị bạn cứ chủ động ly hôn thôi, ly hôn xong báo 2 bác biết, lúc đấy 2 bác không cấm đoán được nữa đâu. Chứ sống thế nào được vs một thằng gay đm
.

sadboy102

Reaction score
1
Quyết ly dị đi em. không về nhà bố mẹ thì thua trọ ở .

cal

Reaction score
0
1/ Phải nói cho mẹ bạn biết chuyện.

2/ Thuyết phục mẹ bạn cho bằng được. Mẹ bạn sẽ làm chổ dựa tinh thần quan trọng cho chị bạn.

3/ Cùng mẹ thuyết phục bố bạn. Được thì tốt, không được thì kệ ổng. Con cái trưởng thành hết rồi, có quyền tự quyết định cuộc sống của chúng nó.

mailam73

Member
Reaction score
0
cal said:
1/ Phải nói cho mẹ bạn biết chuyện.
2/ Thuyết phục mẹ bạn cho bằng được. Mẹ bạn sẽ làm chổ dựa tinh thần quan trọng cho chị bạn.
3/ Cùng mẹ thuyết phục bố bạn. Được thì tốt, không được thì kệ ổng. Con cái trưởng thành hết rồi, có quyền tự quyết định cuộc sống của chúng nó.
Mẹ em mà biết thì kiểu gì cũng thương bắt chịu em về hết á. Mẹ em làm lớn chuyện lên cả hai bên gia đình nó cũng không hay lắm. Vì anh rễ sống cũng có tình nghĩa vs gđ em, em tính tôn trọng quyết định của chị, rồi sau đó lựa lời về nói cho mẹ biết
sadboy102 said:
Quyết ly dị đi em. không về nhà bố mẹ thì thua trọ ở .
Anh chị em chưa đk kết hôn nên ko có việc li dị gì hết ạ. Với cả chị em sắp sinh nữa, tâm lý bà bầu. :sosad:
via vozForums for iPhone

cal

Reaction score
0
mailam73 said:
Mẹ em mà biết thì kiểu gì cũng thương bắt chịu em về hết á. Mẹ em làm lớn chuyện lên cả hai bên gia đình nó cũng không hay lắm. Vì anh rễ sống cũng có tình nghĩa vs gđ em, em tính tôn trọng quyết định của chị, rồi sau đó lựa lời về nói cho mẹ biết
Nếu không làm lớn chuyện, làm rõ ràng với gia đình bên kia thì chị bạn sẽ mang tiếng xấu suốt đời sao. Trong khi chị bạn là nạn nhân rất đáng thương. Phải chơi tới bến, không nể nang gì hết.

huyhoangle86

Reaction score
0
mailam73 said:

Anh chị em chưa đk kết hôn nên ko có việc li dị gì hết ạ. Với cả chị em sắp sinh nữa, tâm lý bà bầu. :sosad:

via vozForums for iPhone
chưa đăng ký kết hôn nhưng vẫn làm đám cưới bình thường hả?

mailam73

Member
Reaction score
0
cal said:
Nếu không làm lớn chuyện, làm rõ ràng với gia đình bên kia thì chị bạn sẽ mang tiếng xấu suốt đời sao. Trong khi chị bạn là nạn nhân rất đáng thương. Phải chơi tới bến, không nể nang gì hết.
Dạ em cám ơn bác, em sẽ ghi nhận lại ạ
via vozForums for iPhone

mailam73

Member
Reaction score
0
huyhoangle86 said:
chưa đăng ký kết hôn nhưng vẫn làm đám cưới bình thường hả?
Dạ bác, xem như việc này cũng hay, mai mốt ko giành con của c em được
via vozForums for iPhone

_23cm_

Reaction score
0
Sao hẹn hò với một người gay mà chị bác không cảm nhận được gì hết hả