Tư Vấn-Lắp Fan Thổi, Hút trong CASE!

dattwenty01

Reaction score
0
Hôm trước em có build 1 dàn về tự lắp. Đến đoạn lắp Fan thì chưa có kinh nghiệm. Case của em như hình dưới ạ :pudency:

dattwenty01

Reaction score
0
frzbyte said:
nên bỏ kính bạn nhé
Kính thì em để lại cho đỡ bụi ạ. Cũng không nóng quá, Chạy tà tà 5x độ thôi ạ, R5 2600 Rx 470 :adore:

neopro24291

Reaction score
0
Nếu là mình thì 3 cái trước thổi vào, 2 cái trên và 1 cái sau là hút khí trong thùng thổi ra. Nhưng cái chuyện đối lưu nó còn ảnh hưởng bởi tốc độ giữa quạt thổi và quạt hút nữa. Tốt nhất lấy cỡ 2-3 cây nhang, đốt lên cho khói, để trước quạt trước nó thổi vào và xem khói nó đối lưu bên trong ra sao, hút ra ngoài nhanh hay bị ứ đọng bên trong là biết ngay không khí nóng trong thùng ra sao trong điều kiện xài thực tế thôi.

misa1986

Reaction score
0
Sẵn cho mình hỏi có nên thay Fan 140 mặc định của NZXT X62 qua Fan 14 của Noctua NF-A14 hoặc Fan hãng Scythe B14-PS không mọi người ? Hiệu quả và độ ồn có cải thiện hơn Fan zin của NZXT

RuaConHamChoi

Reaction score
0
nammoh said:
Lắp đúng rồi
dattwenty01 said:
Đây ạ lắp fan hút thổi thế nào cho đúng ạ
3 cái trước hút vào case, 2 cái trên nóc và 1 cái phía sau thổi hơi nóng ra ngoài case.:sexy:
Nhưng cái nóc bác không mua lưới lọc bụi gắn vào thì case nhanh bụi lắm nếu bác không xài áo trùm case.
Lúc trước bên Đồ Chơi TH có bán lưới lọc bụi kèm nam châm dính mà giờ hết rồi. Thấy có bác phải đặt bên Taobao.:">
misa1986 said:
Sẵn cho mình hỏi có nên thay Fan 140 mặc định của NZXT X62 qua Fan 14 của Noctua NF-A14 hoặc Fan hãng Scythe B14-PS không mọi người ? Hiệu quả và độ ồn có cải thiện hơn Fan zin của NZXT

Xem 3 thông số quan trọng trên trang chủ của nó:
- Độ ồn tối đa (tầm 20 dBA là đẹp).:beauty:
- Áp suất tĩnh: áp suất càng cao thì lực gió càng mạnh (lực gió không có nghĩa là lưu lượng gió nhiều nha). Chọn thổi Raid thì ưu tiên áp suất hơn lưu lượng.
- Lưu lượng gió: số mét khối gió được fan thổi qua trong 1 phút (ưu tiên cho những fan không phải thổi qua vật chắn như Raid, phù hợp với fan phía trước, fan phía sau case).

nammoh

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
3 cái trước hút vào case, 2 cái trên nóc và 1 cái phía sau thổi hơi nóng ra ngoài case.:sexy:
Nhưng cái nóc bác không mua lưới lọc bụi gắn vào thì case nhanh bụi lắm nếu bác không xài áo trùm case.
.
Nóc hút ra thì không cần lưới lọc, thổi vào mới cần thôi (nếu nhà bụi)