teri.nk79

Reaction score
0
IT Bank thì thường làm những việc gì các bác?
Lúc phỏng vấn mình thường chuẩn bị những gì để khỏi mất mặt, chứ chắc chắn là đậu để đi làm. :gach:
Em nghe bảo đa số là thuê các công ty ngoài làm. rồi về mình chỉ vận hành, còn sửa chữa hay bảo hành thì bên cty làm đó sẽ chịu trách nhiệm.
Có đúng ko ạ?
Còn IT helpdesk thì làm những việc gì trong bank vậy các bác?
Nếu có thể bật mí lương lậu thì bật mí em với :adore: :adore:
Đội ơn các bác :adore: :stick:.

smjleee90

Reaction score
0
IT bank mà ông làm ở hội sở hay Chi nhánh/PGD ??

IT Bank nó có rất nhiều mảng, gần như tất cả các ngành CNTT đều có việc trong Bank. Đơn cử code, design, web vân vân và mây mây rất là nhiều.

HelpDesk trong bank thì công việc thường làm là bê nước, pha chè, sửa nhà vệ sinh, thông tắc bồn cầu, thay bóng đèn, nối dây điện

ItKhiComment

Reaction score
0
teri.nk79 said:
IT Bank thì thường làm những việc gì các bác?
Lúc phỏng vấn mình thường chuẩn bị những gì để khỏi mất mặt, chứ chắc chắn là đậu để đi làm. :gach:
Em nghe bảo đa số là thuê các công ty ngoài làm. rồi về mình chỉ vận hành, còn sửa chữa hay bảo hành thì bên cty làm đó sẽ chịu trách nhiệm.
Có đúng ko ạ?
Còn IT helpdesk thì làm những việc gì trong bank vậy các bác?
Nếu có thể bật mí lương lậu thì bật mí em với :adore: :adore:
Đội ơn các bác :adore: :stick:.
IT Bank là làm cái gì trong bank mới được chứ.
Còn Helpdesk thì như mọi việc Helpdesk chỗ khác thôi. Sửa mạng, cài tool, sửa mấy cái linh tinh nhẹ nhàng thôi. Còn mấy hư nặng ví dụ liên quan phần cứng sẽ đem cho 1 công ty bên ngoài xử lý.
Lương tất nhiên là bèo, lương chưa bao giờ là thế mạnh của bank. Nên trông vào thưởng thôi 3-5 tháng lương tùy kết quả kinh doanh của năm trước :">

fjk

Reaction score
1
IT có rất nhiều bộ phận,

Bank thì có rất nhiều Bank,

Mỗi một bộ phận IT hay mỗi Bank có đặc thù riêng, bank cổ phần khác, bank tư nhân khác,...

Bạn hỏi chung chung quá.

nightwish47

Reaction score
1
Bấm cáp mạng, sửa máy in, cài máy, đổ mực, driver, backup dữ liệu (check coi backup có chạy ổn ko)

Nếu mấy cái này đều outsource hết rồi thì chắc cho ngồi chơi

Làm ở trụ sở thì vlan, routing, nat niếc... Cao hơn nữa thì lo monitor core system, domain, ảo hoá, cloud.

Còn gì nữa ai biết mời bổ sung

Luơng mới vô chắc 8 9tr nếu biết làm, fresher học việc duới 7.

Làm lâu lên boss thì vô cực tuỳ khả năng

smjleee90

Reaction score
0
nightwish47 said:
Bấm cáp mạng, sửa máy in, cài máy, đổ mực, driver, backup dữ liệu (check coi backup có chạy ổn ko)
Nếu mấy cái này đều outsource hết rồi thì chắc cho ngồi chơi
Làm ở trụ sở thì vlan, routing, nat niếc... Cao hơn nữa thì lo monitor core system, domain, ảo hoá, cloud.
Còn gì nữa ai biết mời bổ sung

Luơng mới vô chắc 8 9tr nếu biết làm, fresher học việc duới 7.
Làm lâu lên boss thì vô cực tuỳ khả năng
Đèo mẹ làm bank mà không dẻo với có tí quan hệ thì giỏi mấy cũng làm culi thôi bác ạ. Chán vờ lờ :sosad::sosad:

sangcv_almighty

Reaction score
0
smjleee90 said:
Đèo mẹ làm bank mà không dẻo với có tí quan hệ thì giỏi mấy cũng làm culi thôi bác ạ. Chán vờ lờ :sosad::sosad:
Bank hầu hết của nhà nước chả thế :D

zamboro

Reaction score
0
smjleee90 said:
IT bank mà ông làm ở hội sở hay Chi nhánh/PGD ??
IT Bank nó có rất nhiều mảng, gần như tất cả các ngành CNTT đều có việc trong Bank. Đơn cử code, design, web vân vân và mây mây rất là nhiều.
HelpDesk trong bank thì công việc thường làm là bê nước, pha chè, sửa nhà vệ sinh, thông tắc bồn cầu, thay bóng đèn, nối dây điện
Phụ cho bác bảo vệ!

anhtuanat

Reaction score
0
làm helpdesk hở, hay làm admin system, quyền to vc nhé thằng nào sử dụng mà ko xin phép hỏi ý kiến
, làm trong môi trường có học nó khác dễ nói dễ xử lý
, trước có đợt làm cho bên công nhân bộ phận may mặc dm trình độ thấp chán vl nói éo thèm tiếp thu hiểu đã ngu còn to mồm bật lại tanh tách, nhiều khi éo phải khách thì đấm vỡ mồm chết cmn cho đỡ tức rồi

JUchi

Reaction score
6
Tùy bank nữa. Có ngân hàng xxB triển khai 1 dự án to xong nó cho nhân sự cũ của dự án đó tách riêng làm 1 phòng ban mới chuyên triển khai luôn.

Ngân hàng bé hơn thì IT hùng hổ lắm, nhất là Sacom, cả trăm người chứ không ít