yeuthaoquyen_anhtu

Reaction score
0
Chào các bác. Chả là em dạo này hay nghiên cứu về VGA và cooling gì đấy.
Nói chung case em thì cùi thôi, hiệu năng cũng chả cần nhiều nhưng mà thích êm êm mát mát.
Em định hỏi chút là bây giờ VGA nó tràn cmn ngập rồi, em định mua mấy con trâu cho rẻ, test tiếc okie trước xong rồi mua heatsink về thay ổn không các bác ?
Thấy mấy con XFX 470 hay 580 hbh cũng rẻ.

https://item.taobao.com/item.htm?id=542466005813
Con này trên amazon thì nó bán 67 USD, em tra taobao thì lại lòi ra nó bán có 279 NDT.
Con này em thấy shipper bảo là khoảng hơn 1 triệu 1 tí, fan thì em cũng có sẵn rồi, or thay fan khác 120 xịn xịn gì đấy, thì liệu có đáng không nhỉ ? Tổng vị chi khoảng 1 củ rưỡi gì đấy.
Dù sao thì sau này có lên VGA xịn em nghĩ là vẫn dùng được.
Em thấy trong clip thấy hiệu năng so với tản EVGA thì mát hơn cả chục độ @@ Chẳng lẽ cái heatsink nó ảnh hưởng hiệu năng vậy ạ.
Và gắn mấy con này thì phải case ATX mới gắn được đúng không ạ

momonsama

Reaction score
0
đù con rx vega kia còn có 50 độ thì đúng là kinh thật ngang tản nước xịn :( kéo về test cho ae xem đi bác :D

yeuthaoquyen_anhtu

Reaction score
0
momonsama said:
đù con rx vega kia còn có 50 độ thì đúng là kinh thật ngang tản nước xịn :( kéo về test cho ae xem đi bác :D
Chắc một thời gian nữa bác ạ :sosad:
Em còn đang dùng 970 cùi :(
Mấy con ref ở f68 có nhiều ko bác nhỉ =.= Chứ mua mấy con RX 480 bé tí gắn fan to cũng kì :sosad:

mr4guns

Reaction score
3
đáng, tản chất lượng kéo về test đi bác

nhưng dăm ba con card 480 với 970 này nọ có 2-3tr, nhiệt thì mát rượi, mà mua thêm cái tản mất 1tr - 1tr rưỡi nữa thì nó lại ko đáng

chi bằng là mua về phục vụ cho mấy con nào siêu nóng cỡ 250w trở lên, 1080ti hay vega64 như trong video chẳng hạn

tối qua có tham khảo rồi, con này nó đi kèm 1 đống phụ kiện
không biết taobao có đầy đủ ko nữa https://1545293

yeuthaoquyen_anhtu

Reaction score
0
Hay là mua mẹ GTX 1080 GTX 1070 hbh. Về vệ sinh sạch sẽ gắn tản cũng sướng phết

1070 vừa tra giá có ông bán có 5 củ, 1080 ref cũng rẻ nữa

QuynhNhu

Reaction score
0
mr4guns said:
tối qua có tham khảo rồi, con này nó đi kèm 1 đống phụ kiện
không biết taobao có đầy đủ ko nữa
Theo link taobao ở trên thì 80% là không có phụ kiện:">
Tôi mua Tản nhiệt trên tao bao cũng 6-7 lần rồi, thông thường nếu có phụ kiện quan trọng thì nó sẽ chụp hình theo cùng với sản phẩm...
Còn con này thì chăng thấy nói năng gì, mà tui toàn mua tản CPU thôi, tản VGA tui k chơi vì quất tản CPU lên VGA luôn, giá bằng nhau mà mát hơn rất nhiều, chỉ tốn tiền cọng Riser...:brick:

momonsama

Reaction score
0
vậy tính ra vga thiết kế tản cùi hơn của CPU hả các bác. :adore::adore:
Thấy tản vga toàn áp dụng công nghệ cáo từ các hãng 3 fan hầm hố ống đồng to và nhiều cơ mà vẫn ko bằng cái tản CPU 4 ống đồng 1 fan :sosad::sosad::sosad:

Kanatako

Reaction score
0
Ngoài thằng Rajintek này thì còn có Arctic nữa đó bác.
Dạng tháp tản tower như hình trên thì không có quạt thổi thẳng xuống dàn vrm với memories như đám Rajin với Arc đc, nên cơ bản phải mod thêm heatsink :stick:
Đám kia cũng có heatsink cho vrm với mem cơ mà nó không phải dạng đc làm mát chủ động :nosebleed: