[Tư vấn] Hàng xóm đòi di chuyển cái tủ điện trước nhà

C52

Reaction score
0
:shame: bọn nó xuống chôn thì dọa. Trước cũng trôn cái to tướng ngay sát nhà.lúc đầu tụi nó định ép sát đất nhà mình . ra bảo sau này thằng nào lắp công tơ thò vào đất nhà ông là ông cắt dây. Nó sợ phải chôn lùi ra 50cm :beauty:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

phuc_tho1

Reaction score
0
Tủ điện ai đâu để trước nhà bao h. Tụi thợ điện nó lắp cũng toàn để giữa 2 nhà thui mà. Chỉ có tủ lớn thì phải theo tụi đo đạc rùi.

creatlovex

Reaction score
0
phuc_tho1 said:
Tủ điện ai đâu để trước nhà bao h. Tụi thợ điện nó lắp cũng toàn để giữa 2 nhà thui mà. Chỉ có tủ lớn thì phải theo tụi đo đạc rùi.
vâng bác tủ giữa 2 nhà, giờ nó đòi chuyển qua giữa nhà em vs nhà khác ạ :gach:
bác xem cái hình ở em post trên đầu ấy ạ

phuc_tho1

Reaction score
0
creatlovex said:
vâng bác tủ giữa 2 nhà, giờ nó đòi chuyển qua giữa nhà em vs nhà khác ạ :gach:
bác xem cái hình ở em post trên đầu ấy ạ
Hình e ko load được, để giữa 2 nhà có sao đâu. Có hư điện gì sửa còn lẹ hơn.

Huy_Apacs

Reaction score
0
Vị trí cũ giữa 2 nhà, vị trí mới cũng thế thì chả có ly1do gì phải đồng ý.

tamtotet

Reaction score
0
Trong ngõ nhà mình có cái chung cư mini xây cho thuê. Bơm cho điện lực tiền để dịch. Giá là 300 triệu. Điện lực xuống dịch cột cả ngõ ra éo cho. Thế mà phải chịu éo dịch dc đấy

creatlovex

Reaction score
0
phuc_tho1 said:
Hình e ko load được, để giữa 2 nhà có sao đâu. Có hư điện gì sửa còn lẹ hơn.
Huy_Apacs said:
Vị trí cũ giữa 2 nhà, vị trí mới cũng thế thì chả có ly1do gì phải đồng ý.
thấy bảo là do thầy phong thuỷ bảo ko đẹp, chấn yểm ji đó, nên phải chuyển, thế e bảo là về sau, thầy xem nhà em, cũng bảo vậy, em chuyển ra chỗ cũ a/c có đồng ý ko :)

phuc_tho1

Reaction score
0
creatlovex said:
thấy bảo là do thầy phong thuỷ bảo ko đẹp, chấn yểm ji đó, nên phải chuyển, thế e bảo là về sau, thầy xem nhà em, cũng bảo vậy, em chuyển ra chỗ cũ a/c có đồng ý ko :)
Đường Quang Trung quận gò vấp sg có head honda. Nguyên tủ điện chà bá nằm án mặt tiền mà kinh doanh ào ào chục năm nay kìa thím ui.

thddakmil

Reaction score
0
creatlovex said:
cảm ơn bác, thế giờ chỉ có thêm $ thôi à bác,
cái tủ đó, nó có từ lúc xây hạ tầng rồi, từ khi em mua đất, (hiện giờ đang có 3 nhà sử dụng tủ điện đó)
lúc mua, em đã tránh mua cái miếng có cái tủ điện đó, giờ lão kia mà đấm tiền vào chuyển dc thì mình ko làm gì dc à bác, :sosad:
Yêu cầu điện lực để tủ giữa ranh 2 nhà. Bây giờ ông lên làm việc với điện lực lấy cái biên bản có nội dung yêu cầu điện lực để thùng giữa ranh 2 nhà. Hoặc ông viết 1 cái đơn gửi bảo đảm bằng đường bưu điện có yêu cầu ký nhận và báo cho người gửi. Sau này nó vẫn chuyển ra giữa đất ông thì ông phát cho cái đơn gửi ủy ban, điện lực tỉnh huyện, gọi đường dây nóng của ngành điện. Tất cả đều phải lưu lại chứng cứ. Và cũng phải để ý nếu điện lực rục rịch chuyển cột là làm đơn ngay.
Không cần phải đấm tiền đâu.

creatlovex

Reaction score
0
thddakmil said:
Yêu cầu điện lực để tủ giữa ranh 2 nhà. Bây giờ ông lên làm việc với điện lực lấy cái biên bản có nội dung yêu cầu điện lực để thùng giữa ranh 2 nhà. Hoặc ông viết 1 cái đơn gửi bảo đảm bằng đường bưu điện có yêu cầu ký nhận và báo cho người gửi. Sau này nó vẫn chuyển ra giữa đất ông thì ông phát cho cái đơn gửi ủy ban, điện lực tỉnh huyện, gọi đường dây nóng của ngành điện. Tất cả đều phải lưu lại chứng cứ. Và cũng phải để ý nếu điện lực rục rịch chuyển cột là làm đơn ngay.
Không cần phải đấm tiền đâu.
vâng bác, em dự sẽ qua bên quản lý dự án, xin cái bản vẽ thiết kế, rồi qua bên điện lực xin xác nhận ạ