hust.tt.dt

Reaction score
0
Chia tay đi còn gì nữa,loại này đéo bỏ được tính đâu :rofl: và thím cũng éo bỏ được nó cho xm :haha:

Normalman

Reaction score
0
cun_con1 said:
Xin chào các thím trên voz. Em xin tự giới thiệu em là con gái và đây là lần đầu tiên em đăng bài ở voz. Trước giờ em cũng có theo dõi voz nhưng không được thường xuyên. Em xin vào chủ đề chính là nhờ các thím tư vấn về chuyện ng yêu lăng nhăng ạ.

Hôm nay là lần thứ 4 em phát hiện ra ng yêu em lăng nhăng. Lần đầu tiên là tán tỉnh 1 em đồng nghiệp cùng cơ quan qua fb, zalo, cf các kiểu. Lần thứ 2 là với 1 em A do đồng nghiệp giới thiệu. Ng yêu nói với em là thưở mới tán em thì cũng tán em A này nhưng sau quen em nên k nói chuyện với em A nữa. Nhưng em phát hiện ra em A vẫn thường xuyên nhắn tin cho ng yêu kiểu yêu em là sai lầm rồi, có chắc yêu em không, rồi em để ý thấy ng yêu em like toàn bộ bài viết của em A này, có khi thì cmt này nọ. Em chẳng biết quan hệ giữa 2 ng tới đâu, em hỏi thì toàn chối nói không có gì. Sau đó em làm ầm lên thì unfriend em A.

Lần thứ 3 là em phát hiện ra ng yêu em lên webtretho tán tỉnh các kiểu, còn để lại cả sdt, nick zalo để liên lạc với các gái. Thậm chí còn mang ch xích mích giữa 2 đứa lên voz để các thím, đại hiệp vào nói lung tung beng.

Lần thứ 4 là hôm nay. Em phát hiện ng yêu có 1 nick fb khác và kết bạn với em A ở trên. Nick này hay vào like bài viết của em A, còn giữa 2 ng có chat gì hay k thì em k biết.

Sau mỗi lần vậy em đều dứt khoát chia tay rồi, nhưng khổ nỗi ng yêu em khóc lóc van xin các kiểu rồi em lại mềm lòng... Ng yêu em cũng dắt em về ra mắt gia đình rồi (nhưng gia đình k đồng ý vì k hợp tuổi), thậm chí 14/2 vừa rồi còn mua nhẫn tặng em. Em không hiểu nổi đàn ông lăng nhăng có phải thấm vào máu rồi không, hay tình cảm với em không sâu đậm nên vậy?...

Em buồn quá, chán chẳng biết nên làm thế nào nữa... Mong các thím tư vấn cho em. Em xin cám ơn!
Bạn thân mến , con gái thân dặm trường , đến như 1 đóa hoa nhài rồi đi .
Thứ nhất , tình yêu là điều thiêng liêng & cao cả . Khi bạn yêu 1 ai đó , bạn phải hiểu biết sâu sắc tính cách người ấy . Như ở trên là 4 lần bạn bắt gặp cảnh ngoại tình - biết rất rõ và còn định chia tay - như đã nói - chia ly là cảnh khổ nhất của loài người . Cảnh đổ vỡ , ly biệt , ly tan , chia lìa là cảnh khổ nhất trên thế gian rồi đó bạn .

Thứ 2 , bạn phải suy nghĩ thấu đáo ? Bạn có yêu người ấy không ? Làm sao yêu bạn rồi mà anh này vẫn thập thò trêu các cô gái đã có chủ , không phải là của mình , vẫn là yêu đương hay bồ bịch , trác táng , phè phỡn ? Yêu nhau là tình đơn phương 1 phía hay là anh ấy chỉ lợi dụng bạn cho qua ngày tháng ? Bạn phải hỏi anh ấy ? Thật sự anh ấy yêu ai ? Là bạn hay cô ả khác ?

Thứ 3 , là người yêu & sự CHUNG THỦY là quan trọng nhất ,lòng trung thành và thờ phục 1 người . Cảnh đã xẩy ra bạn có thể cho qua và làm lại cho anh ấy như ngày đầu không ? Bạn vấn phải Chung thủy với chàng trai này , tìm mọi cách khuyên ngăn , lầm lỡ , thú tội , chuyện ngoài luồng - không quan trọng . Nếu bạn yêu anh ấy thật lòng , mình nghĩ , bạn sẽ cho qua mọi câu chuyện . Vì người nam và người nữ rất dễ xẩy ra mối quan hệ tình bạn , tình yêu , vì tâm lý của người nam ở với người nữ mà .

Thứ 4 , trong đạo Phật có giới cấm là CẤM TÀ DÂM , anh nhà bạn mắc phải bệnh này thì cũng có rất nhiều người đều mắc phải tật tà dâm , đây là 1 thử thách lớn trong đời anh ấy .Bạn phải thuyết giảng & giao bài & hướng dẫn người bạn ấy ... Phải rất CHÍNH mới diệt trừ tà dâm được . Vua chúa , quan lại , tổng thống , xã hội , bạn nam , bạn nữ . . . đều bị tật tà dâm này sui khiến . Phải giúp bạn vượt qua .

Thứ 5 . Bạn cầu cứu ở webtretho & lamchame , nơi có những bạn nữ , người phụ nữ hiền thục & kinh nghiệm như dòng thác vỡ bờ ,nơi bạn nên nhờ tư vấn nhé .

Thân , chúc bạn vượt qua khủng hoảng , thử thách , sự sống , con người .
Bạn đưa bài đây rồi anh em Voz sẽ lo cho bạn .

Tận răng .
:bye::flame::ah::ah::ah::ah::capture:

VietNamOi_fr

Reaction score
0
lăng nhăng là tính đàn ông thì phải :))) éo biết đúng ko cơ mà em đang là như thế, thấy tội lỗi, và giờ là chán yêu rồi, đến lúc kiếm tiền lo tương lai

success.dt

Reaction score
0
Giờ thớt hãy đối xử với ổng thật tốt, tốt nhất và tâm lý nhất có thể nhé ( cấm được dễ dãi cho hắn chịch). Trong thời gian thớt đối tốt với ổng thì thớt cũng tìm người khác hợp với mình luôn đi..
Đợi đến một ngày nào đó ổng cảm thấy "sống không thể thiếu mình" thì thớt hãy sút ổng. Nhớ là đá như đá một viên sỏi nhé, cấm được lưu luyến hay nhẹ dạ gì hết..Sau đó thớt sống hạnh phúc với người con trai kia
hehe

alicubeo

Reaction score
1
Nói thật là thớt nên chia tay. Giờ chưa là vợ chồng mà nó đã thế rồi, sau này vợ chồng thì nó còn tệ đến nước nào. ngựa quen đường cũ, lạng quạng nó vác con rơi về hay bệnh xã hội lây cho mình thì vừa đau tinh thần, vừa đau thể xác nhé. Hãy tìm 1 người tốt hơn, ai cũng xứng đáng với 1 người tốt cả

hust.tt.dt

Reaction score
0
Normalman said:
Bạn thân mến , con gái thân dặm trường , đến như 1 đóa hoa nhài rồi đi .
Thứ nhất , tình yêu là điều thiêng liêng & cao cả . Khi bạn yêu 1 ai đó , bạn phải hiểu biết sâu sắc tính cách người ấy . Như ở trên là 4 lần bạn bắt gặp cảnh ngoại tình - biết rất rõ và còn định chia tay - như đã nói - chia ly là cảnh khổ nhất của loài người . Cảnh đổ vỡ , ly biệt , ly tan , chia lìa là cảnh khổ nhất trên thế gian rồi đó bạn .

Thứ 2 , bạn phải suy nghĩ thấu đáo ? Bạn có yêu người ấy không ? Làm sao yêu bạn rồi mà anh này vẫn thập thò trêu các cô gái đã có chủ , không phải là của mình , vẫn là yêu đương hay bồ bịch , trác táng , phè phỡn ? Yêu nhau là tình đơn phương 1 phía hay là anh ấy chỉ lợi dụng bạn cho qua ngày tháng ? Bạn phải hỏi anh ấy ? Thật sự anh ấy yêu ai ? Là bạn hay cô ả khác ?

Thứ 3 , là người yêu & sự CHUNG THỦY là quan trọng nhất ,lòng trung thành và thờ phục 1 người . Cảnh đã xẩy ra bạn có thể cho qua và làm lại cho anh ấy như ngày đầu không ? Bạn vấn phải Chung thủy với chàng trai này , tìm mọi cách khuyên ngăn , lầm lỡ , thú tội , chuyện ngoài luồng - không quan trọng . Nếu bạn yêu anh ấy thật lòng , mình nghĩ , bạn sẽ cho qua mọi câu chuyện . Vì người nam và người nữ rất dễ xẩy ra mối quan hệ tình bạn , tình yêu , vì tâm lý của người nam ở với người nữ mà .

Thứ 4 , trong đạo Phật có giới cấm là CẤM TÀ DÂM , anh nhà bạn mắc phải bệnh này thì cũng có rất nhiều người đều mắc phải tật tà dâm , đây là 1 thử thách lớn trong đời anh ấy .Bạn phải thuyết giảng & giao bài & hướng dẫn người bạn ấy ... Phải rất CHÍNH mới diệt trừ tà dâm được . Vua chúa , quan lại , tổng thống , xã hội , bạn nam , bạn nữ . . . đều bị tật tà dâm này sui khiến . Phải giúp bạn vượt qua .

Thứ 5 . Bạn cầu cứu ở webtretho & lamchame , nơi có những bạn nữ , người phụ nữ hiền thục & kinh nghiệm như dòng thác vỡ bờ ,nơi bạn nên nhờ tư vấn nhé .

Thân , chúc bạn vượt qua khủng hoảng , thử thách , sự sống , con người .
Bạn đưa bài đây rồi anh em Voz sẽ lo cho bạn .

Tận răng .
:bye::flame::ah::ah::ah::ah::capture:
Thím uyên thâm vãi :lol: có gì đó sai sai:look_down: cái này nó theo gen rồi:adore:

cun_con1

Reaction score
0
Chiều nay em vừa nói chuyện với ng yêu em. Anh ấy thừa nhận đã like post của bạn A bằng nick phụ, tuy nhiên nói rằng chỉ vô tình chứ không có ý gì cả. Ng yêu em còn thề thốt là sau mấy lần trước bị em phát hiện lăng nhăng nên đã chừa, k còn dám chat hay tơ tưởng đến ai cả. Sau đó, khóc lóc năn nỉ van xin em tha thứ các kiểu. Tuy nhiên, đến giờ em quá mệt mỏi rồi, nên quyết định buông tay...

Cũng qua cuộc nói chuyện chiều nay, em biết được rằng ng yêu còn chat với cái em đầu tiên (như trong ch em đã kể), và trong thời gian quen nhau đến giờ, ng yêu em đưa em vào danh sách hạn chế restricted của nick FB chính (nick phụ không add em). Em hỏi lý do vì sao thì bảo là do muốn làm vậy để ép mình ngày nào cũng vào wall của em, với lại thấy em cmt fb ng khác nên k muốn thấy. Vãi cả thanh với minh =)))))

Kết lại người yêu em bảo sẽ chờ cho đến khi em tha thứ và sẽ không yêu ai nữa ai. =))))

Em giờ chắc cố gắng vùi vào công việc và học tập để quên đi thôi. Tình duyên em sao trắc trở quá... haiz...

Cám ơn các sư huynh, sự muội đã quan tâm và tư vấn cho em!

shenyun

Reaction score
0
cun_con1 said:
Chiều nay em vừa nói chuyện với ng yêu em. Anh ấy thừa nhận đã like post của bạn A bằng nick phụ, tuy nhiên nói rằng chỉ vô tình chứ không có ý gì cả. Ng yêu em còn thề thốt là sau mấy lần trước bị em phát hiện lăng nhăng nên đã chừa, k còn dám chat hay tơ tưởng đến ai cả. Sau đó, khóc lóc năn nỉ van xin em tha thứ các kiểu. Tuy nhiên, đến giờ em quá mệt mỏi rồi, nên quyết định buông tay...

Cũng qua cuộc nói chuyện chiều nay, em biết được rằng ng yêu còn chat với cái em đầu tiên (như trong ch em đã kể), và trong thời gian quen nhau đến giờ, ng yêu em đưa em vào danh sách hạn chế restricted của nick FB chính (nick phụ không add em). Em hỏi lý do vì sao thì bảo là do muốn làm vậy để ép mình ngày nào cũng vào wall của em, với lại thấy em cmt fb ng khác nên k muốn thấy. Vãi cả thanh với minh =)))))

Kết lại người yêu em bảo sẽ chờ cho đến khi em tha thứ và sẽ không yêu ai nữa ai. =))))

Em giờ chắc cố gắng vùi vào công việc và học tập để quên đi thôi. Tình duyên em sao trắc trở quá... haiz...

Cám ơn các sư huynh, sự muội đã quan tâm và tư vấn cho em!
chúc mừng thím đã lựa chọn chính xác
:byebye:

Marine 711

Reaction score
0
Bỏ nhé. :doubt:
Nếu họ ko thấy được cái giá trị của thím thì thím hãy ra đi và dành sự tận tâm đó cho người xứng đáng.
Ai cũng có tính xấu, ko có ai hoàn hảo. Nhưng cái tính ko chung thủy là ko thể tha thứ được. Ở với người như vậy chỉ làm thím đau lòng mà thôi. :baffle:
Tính mình cũng cực hay ghen, chỉ cần đi like hay comment lung tung vào fb mấy đứa khác là mình đã ghét rồi chứ đừng nói tới việc chat chit, tán tỉnh.

Yêu thương thì yêu thương thật, cũng ko dễ mà quên đi được, nhưng nếu đã ko coi trọng mình thì mình cũng sẽ bỏ hết.
Đừng chạy theo người khác, hãy tự làm mình thông minh, giỏi giang, xinh đẹp, họ sẽ tự biết phải trân trọng và níu giữ thím.