cun_con1

Reaction score
0
Xin chào các thím trên voz. Em xin tự giới thiệu em là con gái và đây là lần đầu tiên em đăng bài ở voz. Trước giờ em cũng có theo dõi voz nhưng không được thường xuyên. Em xin vào chủ đề chính là nhờ các thím tư vấn về chuyện ng yêu lăng nhăng ạ.

Hôm nay là lần thứ 4 em phát hiện ra ng yêu em lăng nhăng. Lần đầu tiên là tán tỉnh 1 em đồng nghiệp cùng cơ quan qua fb, zalo, cf các kiểu. Lần thứ 2 là với 1 em A do đồng nghiệp giới thiệu. Ng yêu nói với em là thưở mới tán em thì cũng tán em A này nhưng sau quen em nên k nói chuyện với em A nữa. Nhưng em phát hiện ra em A vẫn thường xuyên nhắn tin cho ng yêu kiểu yêu em là sai lầm rồi, có chắc yêu em không, rồi em để ý thấy ng yêu em like toàn bộ bài viết của em A này, có khi thì cmt này nọ. Em chẳng biết quan hệ giữa 2 ng tới đâu, em hỏi thì toàn chối nói không có gì. Sau đó em làm ầm lên thì unfriend em A.

Lần thứ 3 là em phát hiện ra ng yêu em lên webtretho tán tỉnh các kiểu, còn để lại cả sdt, nick zalo để liên lạc với các gái. Thậm chí còn mang ch xích mích giữa 2 đứa lên voz để các thím, đại hiệp vào nói lung tung beng.

Lần thứ 4 là hôm nay. Em phát hiện ng yêu có 1 nick fb khác và kết bạn với em A ở trên. Nick này hay vào like bài viết của em A, còn giữa 2 ng có chat gì hay k thì em k biết.

Sau mỗi lần vậy em đều dứt khoát chia tay rồi, nhưng khổ nỗi ng yêu em khóc lóc van xin các kiểu rồi em lại mềm lòng... Ng yêu em cũng dắt em về ra mắt gia đình rồi (nhưng gia đình k đồng ý vì k hợp tuổi), thậm chí 14/2 vừa rồi còn mua nhẫn tặng em. Em không hiểu nổi đàn ông lăng nhăng có phải thấm vào máu rồi không, hay tình cảm với em không sâu đậm nên vậy?...

Em buồn quá, chán chẳng biết nên làm thế nào nữa... Mong các thím tư vấn cho em. Em xin cám ơn!

nammon72

Reaction score
0
nói thật với thớt nhé! Nên dứt khoát luôn đi, thà một lần đau còn hơn là cứ phải lo lắng, bực mình. tên kia đưa đồng chí về ra mắt nhưng cái quan trọng ở đây là sự tôn trọng và chân thành. có người yêu tốt như vậy mà ko biết chân trọng thì sau này mất rồi cậu ta mới thấy hối hận. Nếu khó có thể dứt khoát thì đồng chí cứ ib mình. mình sẽ tư vấn cho. Thân.

khanhsieunhan

Reaction score
0
Nói thật với thớt, mình là con trai, yêu 4 cô rồi, và nói thật là yêu cô nào mình cũng lăng nhăng bởi vì mình không nhịn được :( cơ mà mình yêu cô nào cũng thật lòng và cũng xác định cưới, thậm chí các cô còn muốn XH quá cơ mà mình cũng không muốn làm thế trước hôn nhân.
À các cô mình đều ct hết rồi và giờ là time cho sự nghiệp nên cũng không yêu đương nữa.
Còn việc mình lăng nhăng là vì mình không nhịn được khi thấy gái xinh :( cứ phải tán ra tán vào mới chịu được.
Nhưng đàn ông lăng nhăng tức là không chung thủy thì đúng là định kiến sai lầm của xã hội đó.
Chưa đọc hết post cơ mà đọc title thì cứ cmt tạm đã.
Xin lỗi vì nếu mình có làm thớt đau lòng hơn :(

OopsNotFound

Reaction score
0
tính lăng nhăng không ngấm vào máu bạn nhé, tính lăng nhăng nó ngấm vào đũng quần thôi , thím cắt chỗ đó đi là ngta chung thủy liền à.

bewhatyouwanttobe

Reaction score
0
mình đã pải log in để cmt vào thớt này
khuyên thớt 1 câu chân thành là dứt điểm với nó ngay
có ngày nó cắm cho cái sừng rồi mà hối hận
ngay cả ny cũ của mình đây, quyết định dắt nhau về nhà ra mắt gia đình các kiểu rồi nhưng đêm trước ngày đưa mình về quê, hắn vẫn đi nhà nghỉ với con người yêu cũ,
đàn ông lăng nhăng nó khốn nạn lắm, đừng có mà tin tưởng những lời dụ dỗ ngon ngọt, nó nói cái gì cũng nghe, đến lúc chuyện đã lỡ rồi mới "không ngờ"
là đàn bà con gái cũng không nên tha thứ, rung túng cho thói chăng hoa của đàn ông, đàn ông đã có người yêu, có vợ rồi mà còn quan hệ vơi cô gai khác là đàn ông vô trách nhiệm, nếu có tiếp tục yêu thì cũng chỉ toàn nghi ngờ và lo lắng, có lấy nhau về rồi nó lại bồ bịch thì sau này chỉ khổ vợ khổ con.
loại đàn ông như vậy không có gì hối hận khi phải buông bỏ đâu, mạnh mẽ lên cô gái!

cosay

Reaction score
0
cun_con1 said:
Xin chào các thím trên voz. Em xin tự giới thiệu em là con gái và đây là lần đầu tiên em đăng bài ở voz. Trước giờ em cũng có theo dõi voz nhưng không được thường xuyên. Em xin vào chủ đề chính là nhờ các thím tư vấn về chuyện ng yêu lăng nhăng ạ.

Hôm nay là lần thứ 4 em phát hiện ra ng yêu em lăng nhăng. Lần đầu tiên là tán tỉnh 1 em đồng nghiệp cùng cơ quan qua fb, zalo, cf các kiểu. Lần thứ 2 là với 1 em A do đồng nghiệp giới thiệu. Ng yêu nói với em là thưở mới tán em thì cũng tán em A này nhưng sau quen em nên k nói chuyện với em A nữa. Nhưng em phát hiện ra em A vẫn thường xuyên nhắn tin cho ng yêu kiểu yêu em là sai lầm rồi, có chắc yêu em không, rồi em để ý thấy ng yêu em like toàn bộ bài viết của em A này, có khi thì cmt này nọ. Em chẳng biết quan hệ giữa 2 ng tới đâu, em hỏi thì toàn chối nói không có gì. Sau đó em làm ầm lên thì unfriend em A.

Lần thứ 3 là em phát hiện ra ng yêu em lên webtretho tán tỉnh các kiểu, còn để lại cả sdt, nick zalo để liên lạc với các gái. Thậm chí còn mang ch xích mích giữa 2 đứa lên voz để các thím, đại hiệp vào nói lung tung beng.

Lần thứ 4 là hôm nay. Em phát hiện ng yêu có 1 nick fb khác và kết bạn với em A ở trên. Nick này hay vào like bài viết của em A, còn giữa 2 ng có chat gì hay k thì em k biết.

Sau mỗi lần vậy em đều dứt khoát chia tay rồi, nhưng khổ nỗi ng yêu em khóc lóc van xin các kiểu rồi em lại mềm lòng... Ng yêu em cũng dắt em về ra mắt gia đình rồi (nhưng gia đình k đồng ý vì k hợp tuổi), thậm chí 14/2 vừa rồi còn mua nhẫn tặng em. Em không hiểu nổi đàn ông lăng nhăng có phải thấm vào máu rồi không, hay tình cảm với em không sâu đậm nên vậy?...

Em buồn quá, chán chẳng biết nên làm thế nào nữa... Mong các thím tư vấn cho em. Em xin cám ơn!
Ai cũng lăng nhăng hết. Ko nhiều thì cũng ko ít, quan trọng là giấu đc hay ko thôi. Ngấm vào máu rồi thì khó có mà thay đổi đc.
P/s: yêu a đi Cún :look_down:
Sent from my Redmi Note 4 using vozForums

ryajautb

Reaction score
35
cun_con1 said:

Tôi nghĩ đăng lên Voz đéo hợp đâu :) đăng lên mấy mẹ eva ấy để mấy mẹ tư vấn cho :gach::gach::gach:

black.scor

Reaction score
0
Dứt khoát bỏ đi thớt

Tình cảnh thớt giống con bạn thân mình hồi đó, chỉ khác là chưa ra mắt gd :gach: yêu nhau mấy nhưng vớ phải thằng lăng nhăng (bị phát hiện mà còn chối cãi, thằng này ko phải là tán tỉnh nói mấy câu yêu đương mà chu cấp đối đãi với mấy nhỏ kia đàng hoàng) thì thôi dứt sớm bớt đau khổ, tỉnh táo đừng lụy :nosebleed:

shenyun

Reaction score
0
đàn ông mà có tính lăng nhăng thì nó ăn vào máu rôi,cưới về cả thèm chóng chán thôi :">