[Tư vấn] Có nên update macOS Mojave

danxhide

Reaction score
0
:nosebleed: Chào các thím, em xài mac pro MF839 2015, mấy nay định lên macOS mà phân vân quá không biết có nên lên không, mong các thím tư vấn :nosebleed: em khá thích mấy cái chức năng mới, kèm theo muốn cài vài app mà nó yêu cầu mojave mới cho cài nên cũng ngậm ngùi :adore: mà em lo nhất khoản pin, giờ máy em còn tổng 86% pin so với ban đầu, xài đc tầm 4 tiếng :adore:

ryajautb

Reaction score
35
Lên vô tư bạn ơi. Mình lên gần 2 tháng rùi chả thấy có vấn đề gì cả. Máy mình cũng 2015 xài đc hơn 1 năm pin xài 7-8 tiếng vô tư luôn :)

nhanngoctien

Reaction score
0
Mình lên thấy máy hay bị đơ, như zalo, excel, chrome nên về lại siera

Gửi từ Samsung SM-G950F bằng vozFApp

pezai99

Reaction score
0
Bữa đi bảo hành macbook đc cho mượn con 839 xài, mình up Mojave để test thì thấy khá ngon... Nhưng lên bảo 10.14.1 thôi nhé...! 10.14.2 thì chưa thấy review nhìu ( ai lên rồi toàn chê hao pin với nóng máy ) 1

abtest

Reaction score
0
Mojave cũng như iOS 12 dạng big upgrade chủ yếu cải thiện performance nên chạy mượt hơn High Sierra.

Mà tốt nhất là backup lại dữ liệu rồi fresh install bằng cách tạo usb cài đặt.

taskkiller

Reaction score
0
mình thấy chả khác gì high sierra, ngoài ra có dark mode khá ngon, nhìn đỡ mỏi mắt
pin thì chả bao giờ quan tâm lắm vì cắm sạc 24/24 :go:

kidwar

Reaction score
0
đang high sierra lười quá ko muôn up, ko biết có ngon hơn nhiều không, cái dark mode mình cũng ko quan tâm lắm

Ouroboros

Reaction score
0
danxhide said:
:chaymau: Chào các thím, em xài mac pro MF839 2015, mấy nay định lên macOS mà phân vân quá không biết có nên lên không, mong các thím tư vấn :chaymau: em khá thích mấy cái chức năng mới, kèm theo muốn cài vài app mà nó yêu cầu mojave mới cho cài nên cũng ngậm ngùi :adore: mà em lo nhất khoản pin, giờ máy em còn tổng 86% pin so với ban đầu, xài đc tầm 4 tiếng :adore:
Mình đang xài MF840 đã lên, có Dark Mode nhìn hay đỡ mỏi mắt. Hiệu năng thấy ko có gì thay đổi nhiều.

mozart_nht

Reaction score
0
Ouroboros said:
Mình đang xài MF840 đã lên, có Dark Mode nhìn hay đỡ mỏi mắt. Hiệu năng thấy ko có gì thay đổi nhiều.
Tầm này còn nên mua MF840 ko thím?

abpvn

Reaction score
0
danxhide said:
:chaymau: Chào các thím, em xài mac pro MF839 2015, mấy nay định lên macOS mà phân vân quá không biết có nên lên không, mong các thím tư vấn :chaymau: em khá thích mấy cái chức năng mới, kèm theo muốn cài vài app mà nó yêu cầu mojave mới cho cài nên cũng ngậm ngùi :adore: mà em lo nhất khoản pin, giờ máy em còn tổng 86% pin so với ban đầu, xài đc tầm 4 tiếng :adore:
Ngoài Dark Mode và thay đổi giao diện AppStore thì cũng không thấy có gì mới. Thích thì cứ lên thôi. Mình lên từ 10.13 -> 10.14 ->10.14.1