[Tư Vấn] Có nên từ bỏ công việc MMO ?

dinhdatdn

Reaction score
0
tahnmik said:
MMO mà dưới 500 củ/tháng thì nghỉ mẹ đi làm thêm nhục

Bọn vozer đi làm thuê lương đã 350 củ rồi
ôi ghê :surrender::pudency::">

Thèm Người Yêu

Reaction score
0
[BMW.HP4] said:
Em bán trong nước thôi :byebye:
Làm dropship, lãi tầm 30% :byebye:
Ngày vẫn làm vp 8h vì vợ k cho nghỉ, show 1 shop thôi vì team của e 3 người, mỗi thằng cầm chục acc shopee :shame:
Công nhận tg đầu vất vả, ngày đi làm, đêm làm đến 2,3h sáng :stick: giờ hệ thống ổn rồi, vứt đó tháng nhẹ nhàng 15 củ, đợt nào thích buff thì phải x2,3 lần :byebye:
Ra tết thử nhảy qua lazada xem sao :shame:
Drop mà lãi 30% là quá ngon rồi , spam acc không sợ trùng lặp à thím :pudency: Nó quét là đi cái 1 , shopee mình hẻo quá ,giảm giá thì k lời , đang để mức 10% mà toàn vOz ủng hộ.... bơi ra biển khó quá :pudency:

[BMW.HP4]

Reaction score
0
tedmoby said:
MMO rộng lắm, mình biết vài ông kiếm tiền tỷ 1 năm, có khi hơn :D nhưng tính ra đánh đổi rất nhiều. Mất giao tiếp với xã hội, ngồi máy lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Cá nhân mình thì làm chân trong chân ngoài thôi. Sáng vẫn làm việc thường ngày, tối mới cày MMO :D tính là cưới vợ rồi đổi nghề ( đổi nghề ban ngày thôi ), chứ MMO vẫn ngon hơn :D

/ nên gia tăng tập luyện thể dục
// ông cày MMO 1 tháng đc 7-10tr mà làm 8 tiếng thì thôi nghỉ mẹ đi ông :D tui ngày làm 4-5 tiếng tuần nghỉ 4 bữa. mặc dù không ổn định nhưng có tháng đc mấy chục/ trăm củ bù lại
Chuẩn rồi :byebye:
Ban ngày e vẫn đi làm, h tối về vợ cơm nc xong,9h ngồi làm 2h đến 11h là đi ngủ, vẫn gym, gủng, bạn bè nhậu nhẹt :byebye:
Cuối tuần vẫn nghỉ, đưa vợ con đi chơi như bt :byebye:

[BMW.HP4]

Reaction score
0
Thèm Người Yêu said:
Drop mà lãi 30% là quá ngon rồi , spam acc không sợ trùng lặp à thím :pudency: Nó quét là đi cái 1 , shopee mình hẻo quá ,giảm giá thì k lời , đang để mức 10% mà toàn vOz ủng hộ.... bơi ra biển khó quá :pudency:
Drop cũng k hẳn bác, vì e lấy ở tận xưởng, có những cái rê vô cùng :stick:
Em cho vợ nhận hàng hoàn, còn e đi làm về 5h30 lượn qua kho lấy đồ về đóng hàng rồi gửi hàng :byebye:
Cơm nc xong e đi gửi hàng đèo vợ đi lượn phố luôn :byebye:
Thời gian đầu công nhận vất vả :byebye:
Setup thêm nửa năm nữa là ngon lành thì đúng là rung đùi check đơn thôi :byebye:

VietNamOi_fr

Reaction score
0
[BMW.HP4] said:
Drop cũng k hẳn bác, vì e lấy ở tận xưởng, có những cái rê vô cùng :stick:
Em cho vợ nhận hàng hoàn, còn e đi làm về 5h30 lượn qua kho lấy đồ về đóng hàng rồi gửi hàng :byebye:
Cơm nc xong e đi gửi hàng đèo vợ đi lượn phố luôn :byebye:
Thời gian đầu công nhận vất vả :byebye:
Setup thêm nửa năm nữa là ngon lành thì đúng là rung đùi check đơn thôi :byebye:
vấn đề là xưởng là chính :))) drop tìm nguồn hàng chuẩn và ổn định khó vô cùng

[BMW.HP4]

Reaction score
0
VietNamOi_fr said:
vấn đề là xưởng là chính :))) drop tìm nguồn hàng chuẩn và ổn định khó vô cùng
Yes, nguồn hàng cực kỳ quan trọng, giờ cơ bản mình order màu nào, mẫu nào vải nào có thể tác động bên kho, xưởng may đc, nên về nguồn hàng mình chủ động đc :byebye:
Để có đc như vậy cũng phải cả 1 quá trình 4,5 năm :byebye:
Và có nhưnhx mặt hàng cực ổn định, kéo lên là bán quanh năm, k cần đổi mẫu mã, cứ vải ngon, vứt cho vợ chăm sóc khách cũ cũng kiếm vài chục 1 tháng rồi :shame:

DarkZerato

Reaction score
0
CẦN nhận sư phụ mảng mmo. MÌnh ở sg , add zalo và ib số điện thoại .

coembendoi3.0

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều
bác có nhận đệ tử k ạ :pudency: em đang làm IT lương 1x nhưng vẫn muốn kiếm thêm buổi tối :sosad:

daihungcr

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều
em IT công chức nhà lước, bác nhận em làm đệ tử đi :sosad:

viking119

Reaction score
0
[BMW.HP4] said:
Yes, nguồn hàng cực kỳ quan trọng, giờ cơ bản mình order màu nào, mẫu nào vải nào có thể tác động bên kho, xưởng may đc, nên về nguồn hàng mình chủ động đc :byebye:
Để có đc như vậy cũng phải cả 1 quá trình 4,5 năm :byebye:
Và có nhưnhx mặt hàng cực ổn định, kéo lên là bán quanh năm, k cần đổi mẫu mã, cứ vải ngon, vứt cho vợ chăm sóc khách cũ cũng kiếm vài chục 1 tháng rồi :shame:
Bác có nhận đệ tử ko ạ :adore: em cũng đang tìm mảng để chân trong chân ngoài như thím :adore: