[Tư Vấn] Có nên từ bỏ công việc MMO ?

sadboy102

Reaction score
1
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều
Người a trai thất lạc nhiều năm đây rồi. nhận đệ không bác cho e theo với :beauty:

king2901

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều
Ủa anh bữa giờ sao rồi. Mấy năm rồi anh em mình không liên lạc :adore:

chich_thu_gia_thien

Reaction score
0
king2901 said:
Bảo hiểm xã hội, y tế tự mua được mà. Dạng của bạn mình thấy giống ctv thôi chứ mmo gì.
- nếu bạn có mục tiêu rõ ràng thì tiếp tục làm tích góp rồi tự mở ra riêng.
- k mục tiêu thì đi xin việc rồi coi cái này như làm thêm. Đi làm cũng k vui gì đâu, gặp hãm l thì cũng vậy. Được cái tiếp xúc nhiều người, biết nhiều thôi :beauty:
À bạn làm mảng gì, inbox vùng kín trao đổi, cũng muốn tìm hiểu cái này.:adore:
Mình nghe nói nếu mua BHXH tự nguyện thì sẽ rất tốn.
Thím thông não hộ mình được ko ?

king2901

Reaction score
0
chich_thu_gia_thien said:
Mình nghe nói nếu mua BHXH tự nguyện thì sẽ rất tốn.
Thím thông não hộ mình được ko ?
Cao là đúng rồi, đi làm cty gánh hơn nửa rồi mà. Lên google tìm chỗ rồi chạy ra đóng, sẽ cho bạn chọn mức đóng theo lương, nghe nói 22% dựa trên lương bạn chọn. Bhyt thì ra phường 7-800 gì đó.

bongmun

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

Cám ơn thím cho em thêm động lực. Em ra trường làm công ty, cũng bon chen lên phó phòng các thứ nhưng mới nghỉ t12 vừa rồi và chuyển qua làm MMO. Gần 30t đổi nghề, em cũng có cảm giác đánh mất nhiều thứ nhưng bù lại cảm thấy mình kiểm soát được cuộc sống của mình hơn, mặc dù hiện giờ đang làm k ra tiền :)

kakaxth

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

Etsy à mày :look_down: :byebye:

tedmoby

Reaction score
0
MMO rộng lắm, mình biết vài ông kiếm tiền tỷ 1 năm, có khi hơn :D nhưng tính ra đánh đổi rất nhiều. Mất giao tiếp với xã hội, ngồi máy lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Cá nhân mình thì làm chân trong chân ngoài thôi. Sáng vẫn làm việc thường ngày, tối mới cày MMO :D tính là cưới vợ rồi đổi nghề ( đổi nghề ban ngày thôi ), chứ MMO vẫn ngon hơn :D

/ nên gia tăng tập luyện thể dục
// ông cày MMO 1 tháng đc 7-10tr mà làm 8 tiếng thì thôi nghỉ mẹ đi ông :D tui ngày làm 4-5 tiếng tuần nghỉ 4 bữa. mặc dù không ổn định nhưng có tháng đc mấy chục/ trăm củ bù lại

dontxiaolin.5

Reaction score
0
bongmun said:
Cám ơn thím cho em thêm động lực. Em ra trường làm công ty, cũng bon chen lên phó phòng các thứ nhưng mới nghỉ t12 vừa rồi và chuyển qua làm MMO. Gần 30t đổi nghề, em cũng có cảm giác đánh mất nhiều thứ nhưng bù lại cảm thấy mình kiểm soát được cuộc sống của mình hơn, mặc dù hiện giờ đang làm k ra tiền :)
cứ tiếp tục thôi thím, biết đâu là may mắn nó lại tới

kakaxth said:
Etsy à mày :look_down: :byebye:
cái khác chứ k phải etsy

tedmoby said:
MMO rộng lắm, mình biết vài ông kiếm tiền tỷ 1 năm, có khi hơn :D nhưng tính ra đánh đổi rất nhiều. Mất giao tiếp với xã hội, ngồi máy lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Cá nhân mình thì làm chân trong chân ngoài thôi. Sáng vẫn làm việc thường ngày, tối mới cày MMO :D tính là cưới vợ rồi đổi nghề ( đổi nghề ban ngày thôi ), chứ MMO vẫn ngon hơn :D

/ nên gia tăng tập luyện thể dục
// ông cày MMO 1 tháng đc 7-10tr mà làm 8 tiếng thì thôi nghỉ mẹ đi ông :D tui ngày làm 4-5 tiếng tuần nghỉ 4 bữa. mặc dù không ổn định nhưng có tháng đc mấy chục/ trăm củ bù lại
mất giao tiếp xã hội là cái chắc, nhưng mà còn tùy nữa. mình bạn bè quen từ mmo nhiều lắm, toàn tai to mặt lớn cocc thôi

0000mc

Reaction score
1
Đang làm công nhân lương tháng bèo bọt mà phải nuôi 4 miệng ăn. Bác nào có công việc mmo nào chỉ cho em kiếm thêm thu nhập với khoảng 2-3m là được ạ :adore::adore:

emkhongphailagay

Reaction score
1
Cũng MMO không vốn, tháng dao động tầm 30-60tr, nhưng 1 ngày ngồi ê đít hơn 13 tiếng:sweat:
Được cái là ko đau đầu, và được gần vợ với gia đình:gach:, ko phải khụy lụy bố con thằng nào. Nhưng mà đau lưng và 1 đến 2 tháng mới ra ngoài đường 1 lần, thành ra bản thân cứ ngu ngu :chaymau: