[Tư Vấn] Có nên từ bỏ công việc MMO ?

chich_thu_gia_thien

Reaction score
0
Hiện tại mình đang làm MMO.
1 tháng cũng được 7-10 triệu.
Nhưng ông anh mình và mấy đứa em khuyên mình nên kiếm 1 công việc chính thống bên ngoài vì như vậy mới có Bảo hiểm y tế, Bảo hiểm xã hội, chế độ lương thưởng, v. v.....

Vậy các anh em làm MMO cho mình hỏi các thím có đóng Bảo hiểm tự nguyện ko ? Và cứ làm MMO này đến lúc già ông anh mình bảo cắn móng tay mà ăn.

Rất cần 1 lời khuyên chân thành từ các thím !!

nainot

Reaction score
0
Đi mà kiếm việc ngoài đi còn gì nữa. Mmo tranh thủ đá thêm thôi. Chứ mmo mà có 10 củ thì ăn thua gì

via vozForums for iPhone

sadboy102

Reaction score
1
Như bạn đi làm thuê thôi. mmo tháng kiếm x2 x10 lương bạn thì không cần bỏ

dontxiaolin.5

Reaction score
0
muốn kiếm nhiều tiền từ mmo thì hãy làm chủ, ông anh trả cho mày đc 7-10tr vì mày giúp ổng kiếm đc 50-100tr, lâu nay làm cho ổng có rút ra đc kinh nghiệm hay đường đi nước bước, tut trick hay hướng đi mới ko?? nếu có thì tiếp tục làm để lấy vốn, có vốn rồi hãy ra riêng mà tự làm. ra riêng thì đéo có tiền ngay đâu nên cần tới số tiền vốn để mày duy trì tới lúc tự kiếm được cơm từ mmo

con đường này khắc nghiệt vcl ra, 100 thằng theo trụ được 10 thằng, 10 thằng có đc 0.5 thằng giàu. bởi vì đéo thằng nào vượt qua đc cái giai đoạn đói mốc mồm cả nên phải bỏ

weekender

Reaction score
0
cubin2910291 said:
MMO là tự làm tự ăn chứ như kia thì MMO gì
Nói thế ko đúng. MMO chỉ là kiếm tiền online thôi, đâu phải là tự làm tự ăn. Đi làm thuê cũng tính là làm MMO rồi.
Còn chủ thớt, mấy cái bảo hiểm tự nguyện các thứ tự mua đc. Nhưng làm MMO mà ý định đi làm thuê suốt đời thì thôi bỏ đi.
Anw, các anh cho tôi hỏi chút. Có ai biết
ở đâu

gầm chạn ko?

sutubungto

Reaction score
0
mmo gì là kiếm được có 7-10 triệu/ tháng vậy, hay ghi nhầm là thu nhập một ngày đó

king2901

Reaction score
0
chich_thu_gia_thien said:
Hiện tại mình đang làm MMO.
1 tháng cũng được 7-10 triệu.
Nhưng ông anh mình và mấy đứa em khuyên mình nên kiếm 1 công việc chính thống bên ngoài vì như vậy mới có Bảo hiểm y tế, Bảo hiểm xã hội, chế độ lương thưởng, v. v.....

Vậy các anh em làm MMO cho mình hỏi các thím có đóng Bảo hiểm tự nguyện ko ? Và cứ làm MMO này đến lúc già ông anh mình bảo cắn móng tay mà ăn.

Rất cần 1 lời khuyên chân thành từ các thím !!
Bảo hiểm xã hội, y tế tự mua được mà. Dạng của bạn mình thấy giống ctv thôi chứ mmo gì.
- nếu bạn có mục tiêu rõ ràng thì tiếp tục làm tích góp rồi tự mở ra riêng.
- k mục tiêu thì đi xin việc rồi coi cái này như làm thêm. Đi làm cũng k vui gì đâu, gặp hãm l thì cũng vậy. Được cái tiếp xúc nhiều người, biết nhiều thôi :beauty:
À bạn làm mảng gì, inbox vùng kín trao đổi, cũng muốn tìm hiểu cái này.:adore:

dontxiaolin.5

Reaction score
0
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều