[Tư Vấn] Có nên từ bỏ công việc MMO ?

talaai1312_ver2

Reaction score
0
Ông anh thím nói đúng đấy, đi làm bên ngoài, rảnh thời gian thì làm thêm MMO làm nghề tay trái. Có thể MMO giúp thím kiếm nhiều tiền, nhưng nó không bền vững, và chỉ đứng yên 1 chỗ. Nếu trăm triệu 1 tháng không nói làm gì, chứ 7-10 tr thì nên ra ngoài.

MMO có lúc thăng, lúc trầm, có lúc cày ngày đêm 1 tháng là đủ ăn trong 1 năm, nhưng cũng có lúc đứt gánh giữa đường đói nhăn răng 2 năm. Làm MMO hy sinh nhiều thứ lắm, sức khỏe là 1 trong số đó

nkquang68

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Thực ra con đó cũng ko nên lấy làm vợ. Và sau 1 năm mình yêu và lấy vợ hiện tại rồi. Ngoan, hiền, hợp tính cha mẹ, đúng chuẩn phụ nữ của gia đình 100%. Cũng chỉ là ở nhà cơm nước rồi ngồi chơi với mình cho đỡ buồn. Chỉ thiếu đứa con là viên mãn thôi. :adore:
Vậy chúc mừng bác nhưng như vậy thì nên thay avâta đi, đó cách tôn trọng vợ mình

Gửi từ Vsmart Active 1 bằng vozFApp

pmt0001

Reaction score
1
e đang muốn làm thêm ngoài công việc hành chính đang làm, các bác có thể chỉ e 1 mảng nào đó kiếm ít đc ko ạ tầm 50-100k 1 ngày là được rồi ạ :adore::adore:

kakaxth

Reaction score
0
Lord Tywin Lannister said:
2 thím này cao nhân cho em hỏi có cách nào tạo được shop etsy mới ở vn không, em tạo acc chính chủ vẫn bị bay màu.

Đang rất cần 1 tut để tự tạo shop :stick:

//Nhân tiện em đang ở Úc thì có tự tin tạo shop mới không hay vẫn auto bị bay màu như ở vn ạ. Thông tin chính chủ bị ban hết rồi nên đang cóng tay :stick:

Cảm ơn 2 thím.
mua 2,5 củ/ cháu mà làm, mình giỏi gì thì mình làm thôi chứ đòi reg acc làm tận gốc thì đi bán acc đi :)) làm trăm con etsy chơi :byebye:

DuongQua2Chym

Reaction score
0
Ông anh bác còn tuyển ko quăng cho em đi ,em chán làm ăn lương rồi ,cũng làm MMO 1 thời gian mà hẻo quá

ghost.holmes

Reaction score
0
talaai1312_ver2 said:
Ông anh thím nói đúng đấy, đi làm bên ngoài, rảnh thời gian thì làm thêm MMO làm nghề tay trái. Có thể MMO giúp thím kiếm nhiều tiền, nhưng nó không bền vững, và chỉ đứng yên 1 chỗ. Nếu trăm triệu 1 tháng không nói làm gì, chứ 7-10 tr thì nên ra ngoài.

MMO có lúc thăng, lúc trầm, có lúc cày ngày đêm 1 tháng là đủ ăn trong 1 năm, nhưng cũng có lúc đứt gánh giữa đường đói nhăn răng 2 năm. Làm MMO hy sinh nhiều thứ lắm, sức khỏe là 1 trong số đó
Fen nói có 1 số đúng.

Nói thẳng ra MMO cũng là 1 ngành, 1 nghề nên mấy fen mà xem vừa làm việc chính làm thêm MMO thì bỏ mẹ đi, đếch được clg ra trò đâu :sexy::sexy:

MMO giờ là miếng bánh bão hòa(nhưng vẫn còn ăn-như mình vẫn làm đây) nên khó hơn, đầu tư chất xám và vốn nhiều hơn nên ae cứ nghiên cứu kĩ vào hãy theo.

Đánh đổi cũng nhiều: thời gian, sức khỏe nhưng cũng lợi về thời gian thoải mái, tiền bạc có thể thoải mái nếu có kết quả (mình từng kiếm 30k$ trong vòng 1 tháng nhưng k phải lúc nào cũng đc :gach::gach:).

MMO dễ cho người giỏi, khó cho người mới và đặc biệt tiệt đường kiếm tiền cho người ngu :look_down::look_down:

dolh

Reaction score
0
tedmoby said:
MMO rộng lắm, mình biết vài ông kiếm tiền tỷ 1 năm, có khi hơn :D nhưng tính ra đánh đổi rất nhiều. Mất giao tiếp với xã hội, ngồi máy lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Cá nhân mình thì làm chân trong chân ngoài thôi. Sáng vẫn làm việc thường ngày, tối mới cày MMO :D tính là cưới vợ rồi đổi nghề ( đổi nghề ban ngày thôi ), chứ MMO vẫn ngon hơn :D

/ nên gia tăng tập luyện thể dục
// ông cày MMO 1 tháng đc 7-10tr mà làm 8 tiếng thì thôi nghỉ mẹ đi ông :D tui ngày làm 4-5 tiếng tuần nghỉ 4 bữa. mặc dù không ổn định nhưng có tháng đc mấy chục/ trăm củ bù lại
làm gì mà mấy chục/trăm củ 1 tháng vậy thím :sosad:

cr07rmd

Reaction score
0
[BMW.HP4] said:
Yes, nguồn hàng cực kỳ quan trọng, giờ cơ bản mình order màu nào, mẫu nào vải nào có thể tác động bên kho, xưởng may đc, nên về nguồn hàng mình chủ động đc :byebye:
Để có đc như vậy cũng phải cả 1 quá trình 4,5 năm :byebye:
Và có nhưnhx mặt hàng cực ổn định, kéo lên là bán quanh năm, k cần đổi mẫu mã, cứ vải ngon, vứt cho vợ chăm sóc khách cũ cũng kiếm vài chục 1 tháng rồi :shame:
Shopee vay co can chay ads ko thim?
Sorry EVKey vi loi