[Tư Vấn] Có nên từ bỏ công việc MMO ?

thaitujim

Reaction score
0
Khi bạn làm mmo tháng trăm củ. Éo ai khuyên bảo gì bạn cả và sẽ đầy người năn nỉ bạn chia sẽ kinh nhiệm

via vozForums for iPhone

emkhongphailagay

Reaction score
1
chanzo said:
Anh em trong nhà nếu dính đến tiền thì cũng toang hết thôi thím:chaymau: Nên đừng dại dột dạy thêm cho og đó nữa nếu thím ko muốn bị og đó đá đít khi og đó đủ trình, cùng lắm là dạy cho anh em ruột thịt trong nhà thôi, lỡ có gì thì cũng là ae trong nhà hưởng cả ko lọt ra ngoài:chaymau:
Tại lão đó thất nghiệp, mà lão có phần gia trưởng, thất nghiệp ko có tiền lại cắn cấu bà chị gái:sweat:, nhà mình thì độc đinh nên cũng chẳng còn ai để share.

dontxiaolin.6

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Mình cũng chỉ dám share cho mỗi ông anh rể trong nhà. Share xong nhưng do ông làm chưa cứng tay, thu nhập bằng nửa mình, nhiều khi cảm giác lão ấy cứ tỵ nạnh với mình:gach:. Đó là còn anh em trong nhà:sweat:
mountain90 said:
Đừng nhận đệ tử nhé các thím MMO. Tôi tin đến 99% những ông đi xin xỏ này sẽ quay lại dẫm chân thậm chí là cắn các thím đấy :gach:
chanzo said:
Anh em trong nhà nếu dính đến tiền thì cũng toang hết thôi thím:chaymau: Nên đừng dại dột dạy thêm cho og đó nữa nếu thím ko muốn bị og đó đá đít khi og đó đủ trình, cùng lắm là dạy cho anh em ruột thịt trong nhà thôi, lỡ có gì thì cũng là ae trong nhà hưởng cả ko lọt ra ngoài:chaymau:
đã từng bị nên mình ko còn chỉ cho ai nữa, cái cảm giác bị người bạn chục năm phản bội cũng vì mấy đồng tiền này nó cay lắm, ai trải qua rồi mới hiểu, cứng cựa rồi sẵn sàn đá người đã từng chỉ dẫn giúp đỡ mình, tranh cướp hết tất cả, haha. ko có hậu chước với những người bạn khác giúp đỡ thì giờ mình cũng ra đê cmnr

via vozForums for iPad

mountain90

Reaction score
0
dontxiaolin.6 said:
đã từng bị nên mình ko còn chỉ cho ai nữa, cái cảm giác bị người bạn chục năm phản bội cũng vì mấy đồng tiền này nó cay lắm, ai trải qua rồi mới hiểu, cứng cựa rồi sẵn sàn đá người đã từng chỉ dẫn giúp đỡ mình, tranh cướp hết tất cả, haha. ko có hậu chước với những người bạn khác giúp đỡ thì giờ mình cũng ra đê cmnr
Thế đấy.
Với những thằng đi lên đây xin xỏ người ta chỉ cho, thì tôi tự dám suy đến 90% tư cách không ổn lắm! Tin tôi đi!!!

quyen81

Reaction score
0
mình cũng từng có ý định truyền nghề nhưng giờ thì khác rồi, làm 1 mình và với 1 đối tác mà mình cũng chưa bao giờ gặp mặt..ai hỏi làm gì thì bảo buôn bán

nkquang68

Reaction score
0
emkhongphailagay said:
Mình cũng chỉ dám share cho mỗi ông anh rể trong nhà. Share xong nhưng do ông làm chưa cứng tay, thu nhập bằng nửa mình, nhiều khi cảm giác lão ấy cứ tỵ nạnh với mình:gach:. Đó là còn anh em trong nhà:sweat:
Giỏi thế mà con người yêu nó lại yêu thằng khác, vẫn looser :byebye:

emkhongphailagay

Reaction score
1
quyen81 said:
mình cũng từng có ý định truyền nghề nhưng giờ thì khác rồi, làm 1 mình và với 1 đối tác mà mình cũng chưa bao giờ gặp mặt..ai hỏi làm gì thì bảo buôn bán
Giống em vãi. Mình suốt ngày trong nhà 1 2 tháng mới chạy ra ngoài đi chơi. Hàng xóm toàn đồn là ở nhà ăn chơi game vô dụng. :chaymau: Ai hỏi thì mình toàn bảo ở nhà vợ nuôi.:beauty:

Death10

Reaction score
1
XxXilluminatiXxX said:
mấy bác cho em hõi MMO với freelancer nó khác nhau hay giống nhau ạ :sosad:
Freelancer thì cần năng lực thật sự như đi làm.
Còn MMO chỉ cần chịu khó với có chiến lược tốt là ok.

love4m

Reaction score
0
dontxiaolin.5 said:
[/IMG]

gần tết lười làm nên vậy thôi, tao nhiều acc lắm, show đỡ 1 mail cho mày thấy mà cố gắng, kiên trì đi tiếp hoặc bỏ ngay từ bây giờ đừng lãng phí time

2010-2020, 10 năm trong nghề rồi. 1 chặng đường dài vãi cả l , giờ nhìn lại thì thấy mình bỏ lỡ nhiều thứ, nhưng cũng được nhiều thứ. có những lúc đéo dám ngủ dậy sớm vì k có tiền ăn sáng, nằm luôn tới 11-12h trưa để đi ăn cơm cho đỡ tiền 1 bữa, còn giờ thích gì ăn nấy 1 bữa ăn 5-7tr bằng 1 tháng lương của người khác mà cũng chả phải suy nghĩ gì nhiều
người anh em nhận đệ không? Không đâm chọt, ham học hỏi :chaymau: