[Tư vấn] Build case 8tr chơi game

nghiabeopro

Reaction score
0
E mua ở HN ạ, yêu cầu chỉ thêm có ssd 120 cùi cùi là ok r, còn lại nhờ các bác cân đối cấu hình :gach:

ShockChuaNhoc

Reaction score
1
nghiabeopro said:
E mua ở HN ạ, yêu cầu chỉ thêm có ssd 120 cùi cùi là ok r, còn lại nhờ các bác cân đối cấu hình :gach:
tầm này chờ build dàn R3 2200G nha bạn .

hdthanhxuan

Reaction score
0

Bác xem qua bộ này xem, Chưa gồm màn và cạc rời :). Em cũng đang tham khảo bộ này

acbaby

Reaction score
0
8M5 thì làm dàn 2200G cho lành bác ơi. I3 hồ cafe muốn ngon tí thì lại đắt
Sent from Xiaomi MI 5 using vozFApp

Sieu Trom Vat

Reaction score
0
bua_liem_than_khi said:
8 triệu mua cũ đi bạn ơi. làm combo haswell vừa tiền.
Cho em xin combo này đi bác ơi, nên mua món nào và món nào với tầm tiền kia, e cũng định build tầm đấy mà thấy 2nd có thể quất dc i5 với card ấy chẳng đùa :adore:

bua_liem_than_khi

Reaction score
0
Mấy ông kia tư vấn mua mới chơi i3 cà phê với ryzen 2200 chip thì mạnh mà tầm tiền 8 triệu kia làm xong combo main chip ram cũng gần hết mẹ tiền, còn chưa đủ tiền mua nốt ổ ssd với cả case, nguồn nữa. Chưa nói đến gpu của chip cũng chả mạnh, không có vga rời chơi được mấy game nhẹ thôi. 8 triệu mua mới chỉ để chơi game nghe hơi bị khó khăn.

Sieu Trom Vat said:
Cho em xin combo này đi bác ơi, nên mua món nào và món nào với tầm tiền kia, e cũng định build tầm đấy mà thấy 2nd có thể quất dc i5 với card ấy chẳng đùa :adore:
cái này nói cụ thể khó lắm vì mua cũ tùy loại hàng mà bạn. Mình áng chứng tầm tiền cho bạn được thôi. chip i5 đầu 4 thì giá tầm 3 triệu. Main lấy h81 rẻ không khoảng 600k. ram 3 8gb 1600 giá khoảng 900-1000k. Vậy là tầm 4.5 cho combo main chip ram. còn 3.5 triệu bạn cân đối giữa nguồn, ổ cứng và case với vga. Nguồn, ổ cứng với case xem có tận dụng được không, nếu không mua thì trong khoảng 1.5 triệu. còn lại 2 triệu cũng kiếm được con vga khá khẩm để chơi rồi, tầm này gtx 760 770,hd 7950 hoặc r9 280. Đấy cân đối trong tầm 8 triệu đấy.