rongdoVN

Reaction score
0
đi chuyên nghiệp thà đừng đi, về già để mấy thằng sỹ quan trẻ nắm đầu

adcarry.ver1

Reaction score
0
Sĩ quan thì phải đi học, chứ như ông chỉ là qncn, lên được cũng chỉ làm lính. So với mặt bằng chung là ổn định hơn thôi.

omemhaitay

Reaction score
1
1. Dù mới đầu thớt có là sĩ quan chuyên nghiệp thì với cơ cấu nhà thớt thì bẻ gạch sang sĩ quan chỉ huy cũng không khó.
2. Lương quân đội thuộc hàng top rồi nên thớt không nên nghĩ đến chuyện lương.
3. Muốn thăng tiến (dù ở quân đội hay ở ngoài) nó phụ thuộc vào rất nhiều thứ. Nếu giờ thớt vào quân đội thì coi như thớt đã đỡ được một thứ đó là: quan hệ
4. Vất vả hay không tùy từng người, nghề nào cũng vất vả cả, đéo có nghề nào sướng đâu, nên đừng nghe chúng nó phỉnh vào.
5. Cơ hội chỉ đến một lần, đến lần thứ 2 thì hơi khó.
6. Quyền tự quyết là ở thím, có làm có chịu, sau này có thế nào cũng không nên trách cứ quá khứ.
Đôi điều khuyên thím, chúc thím lựa chọn đúng con đường đi

DEV C/C++

Reaction score
0
Watermelonationl said:
E sinh năm 99, sau khi tốt nghiệp được gia đình hướng cho đi nvqs, rồi có ô chú làm thiếu tướng bảo cho đi sĩ quan, sau tết này chú dặn gọi lại cho chú đấy, các bác cho hỏi có nên đi không ạ, e học không đến nỗi, tiếng anh khá, nên ở lại hay về thi đi học, rồi bươn chải kiếm tự kiếm nghề, e mới tại ngũ được gần một năm cảm thấy khá gò bó, mấy ô cán bộ có vẻ ỷ lại, không thích lắm, đội ơn các bác . :stick::stick:

Gửi từ Sony F3116 bằng vozFApp
Watermelonationl;150045040 said:
E sinh năm 99, sau khi tốt nghiệp được gia đình hướng cho đi nvqs, rồi có ô chú làm thiếu tướng bảo cho đi sĩ quan, sau tết này chú dặn gọi lại cho chú đấy, các bác cho hỏi có nên đi không ạ, e học không đến nỗi, tiếng anh khá, nên ở lại hay về thi đi học, rồi bươn chải kiếm tự kiếm nghề, e mới tại ngũ được gần một năm cảm thấy khá gò bó, mấy ô cán bộ có vẻ ỷ lại, không thích lắm, đội ơn các bác . :stick::stick:

Gặp tao chả đi vội, gốc tướng. Lên nhanh :chaymau:

sinhdac2009

Reaction score
1
đại úy qncn đi chăn bò, thượng úy nuôi heo, trung úy đi trồng rau tăng gia :))))))))))))))))

NT040

Reaction score
0
Em có bằng đh viễn thông năm nay 24t, có ông bác đại tá bên BP bên tỉnh vừa về hưu hướng cho đi QNCN dạng đi nvqs xong tân binh 3 tháng xong đưa đi học ở đâu đó khoảng 6-9 tháng là rút về tỉnh làm liên quan chuyên môn 1 chút thì có nên đi k các bác cho em xin ý kiến với ??
Cám ơn các bác !

Leoking97

Reaction score
1
Mình sĩ quan mới ra trường này. Đang muốn xin ra khỏi ngành đây

Leoking97

Reaction score
1
Có 2 bạn học cùng, 1 thằng c3 1 thằng đh đi cùng mình, hai thằng đi nv xong học sĩ quan giờ 1 thiếu úy 1 trung úy rồi. mình thì đi xong nghĩa vụ về làm cu li lương ba cọc ba đồng, bon chen mệt vãi, chúng nó thì có xa nhà, có gò bó tí nhưng mà nhàn thân, mệt ít bữa hành quân với diễn tập thôi, mà xét cho cùng nó cũng là rèn luyện thể lực, mình thì đi làm về cực như chó loanh quanh fb youtube rồi vài trận game là đi ngủ, béo như chó, môi trường độc hại. Chúng nó sống trong doanh trại ăn uống tiêu chuẩn, không khí trong lành... :gach:
Mà mình đi làm thì không cố gắng cũng phế, đến năm 30 mà đéo bựt được lên làm quản lý thì sẽ bị đào thải, giống như tình trạng ở các cty hiện nay, ngay từ bây giờ đã thấy phế, yếu kém hơn bọn mới ra trường về mọi mặt: kiến thức, ngoại ngữ, nhiệt huyết, còn bọn bạn mình, cứ đến hạn là lên lương lên cấp, càng già lương càng cao chứ éo ai thấy bảo đuổi việc sĩ quan cả, thằng nào cố gắng phấn đấu hay có cơ to thì vào vị trí lậu nhiều, thằng nào an phận thủ thường thì cứ đều đều ổn định hơn chục/tháng. siêu ấm.
À mà tại sao hai thằng bạn đi học sĩ quan mà mình đéo đi? VÌ mình lùn đéo ra cái thể thống con người gì nên không làm sĩ quan được. :">
Vẻ bề ngoài thôi bạn ạ. Ăn k ngon ngủ k yên đâu ngồi đó mà sướng.

NT040

Reaction score
0
Mình sĩ quan mới ra trường này. Đang muốn xin ra khỏi ngành đây
sao lại muốn ra vậy bạn ? nếu đi mình theo quân nhân chuyên nghiệp dạng có bằng cấp kỹ thuật đó bạn !

Last edited:

Leoking97

Reaction score
1
sao lại muốn ra vậy bạn ? nếu đi mình theo quân nhân chuyên nghiệp dạng có bằng cấp kỹ thuật đó bạn !
Mãi mãi bạn sẽ là kẻ làm thuê bạn nhé. Chuyên nghiệp k phát triển đc sự nghiệp đâu. Đi làm bạn sẽ thấy rất nhiều điều bất mãn. Bao cấp mà bạn