Dai.Ty.Cai.The

Reaction score
0
Tình hình là bố em bị áp huyết cao, muốn mua cho bố 1 cái máy đo huyết áp Omron để hàng ngày tự đo ở nhà mà chưa biết mua loại nào. Kiểu dáng loạn cào cào mà tính năng không thấy khác nhau mấy. Tư vấn trên mạng cũng tào lao tào mía. Muốn nhờ các thím tu vấn giúp em 1 chiếc tầm quanh quanh 1 củ để dùng với.
Đa tạ các bác đã xem. Cho em xin 1 chấm cho đỡ trôi bài nhé.

ductien.a12

Reaction score
0
Với giá dưới 1tr, bác nên tham khảo một số dòng của Microlife, cụ thể là Microlife A3 Basic có tính năng đo 3 lần lấy trung bình nên kết quả chính xác cao, nhớ kết quả 99 lần đo. Về mặt huyết áp thì Microlife cũng khá nổi tiếng không thua gì Omron.
Còn lên dòng tương đối cao cấp trên 1tr thì mua của Omron HEM-7320 có hai cảm biến đo cùng lúc, cảnh báo đeo sai vị trí nữa, độ chính xác rất cao, có cảnh báo bằng đèn trực quan mức huyết áp cao hay bình thường, vòng đeo bắp tay dễ đeo, không lằn tay sau khi đo. Nhà mình đang dùng dòng này.

Dai.Ty.Cai.The

Reaction score
0
ductien.a12 said:
Với giá dưới 1tr, bác nên tham khảo một số dòng của Microlife, cụ thể là Microlife A3 Basic có tính năng đo 3 lần lấy trung bình nên kết quả chính xác cao, nhớ kết quả 99 lần đo. Về mặt huyết áp thì Microlife cũng khá nổi tiếng không thua gì Omron.
Còn lên dòng tương đối cao cấp trên 1tr thì mua của Omron HEM-7320 có hai cảm biến đo cùng lúc, cảnh báo đeo sai vị trí nữa, độ chính xác rất cao, có cảnh báo bằng đèn trực quan mức huyết áp cao hay bình thường, vòng đeo bắp tay dễ đeo, không lằn tay sau khi đo. Nhà mình đang dùng dòng này.
:beauty::beauty::beauty: cảm ơn bác, chắc em lấy chiếc này rồi.

phanxonglua

Reaction score
0
Bạn lấy dòng HEM đầu 7 của Omron ấy giá giao động từ ~1 triệu đến hơn 2 triệu chút, chủ yếu sx tại VN, còn muốn lấy dòng sx tại Nhật thì có JPN1, JPN600 giá khoảng 1,3-1,7 triệu nhưng chức năng ít hơn dòng HEM-7320. Hồi tháng 8 rồi mình cũng tìm hiểu và cân nhắc mua máy huyết áp, cuối cùng chốt em HEM-7320

Gửi từ Xiaomi Mi MIX 2S bằng vozFApp