Tủ lạnh không đông đá, nguyên nhân tại sao?

Vuhung1101

Reaction score
0
Nhà em có cái tủ lạnh cũ xài cũng lâu rồi không hiểu sao thời gian gần đây ngăn làm đá không đông được. Bỏ nước vô làm đá mấy tiếng sau mở ra vẫn thấy nước còn nguyên. Em có thử kiểm tra tủ lạnh nhưng vẫn không biết nguyên nhân do đâu. Bác nào bị tình trạng vậy chưa, cho em xin ít kinh nghiệm.

Nh0kngOk123

Reaction score
0
Thường tủ lạnh cũ phần ron không còn được đàn hồi nữa, ron bị hở hơi lạnh ra ngoài nên đá không đông được.

NguyenAnhKhoa8091

Reaction score
0
Bác nói rõ hơn về biểu hiện của tủ lạnh nhà bác. Như tủ lạnh nhà bác dạo này có hay bị nóng lên bất thường, chạy ồn,....hay gì không. Vì có thể có nhiều nguyên nhân lắm bác.

Vuhung1101

Reaction score
0
Nh0kngOk123 said:
xem ron ngăn đông có bị hở không bác?
tủ lạnh nhà em hơi cũ thật mà ron vẫn ok lắm bác. Em có ktra cái đó đầu tiên nhưng không thấy gì.

Vuhung1101

Reaction score
0
NguyenAnhKhoa8091 said:
Bác nói rõ hơn về biểu hiện của tủ lạnh nhà bác. Như tủ lạnh nhà bác dạo này có hay bị nóng lên bất thường, chạy ồn,....hay gì không. Vì có thể có nhiều nguyên nhân lắm bác.
Có nóng đó bác, tầm này gần tết nhà em sử dụng tủ lạnh cũng nhiều em cũng để ý dạo này nó hay nóng lên. Động cơ chạy thì vẫn thấy ok

NguyenAnhKhoa8091

Reaction score
0
Vuhung1101 said:
Có nóng đó bác, tầm này gần tết nhà em sử dụng tủ lạnh cũng nhiều em cũng để ý dạo này nó hay nóng lên. Động cơ chạy thì vẫn thấy ok
nguy cơ ga lạnh bị rò nha bác, nên đem ra tiệm ktra đi

Nh0kngOk123

Reaction score
0
NguyenAnhKhoa8091 said:
nguy cơ ga lạnh bị rò nha bác, nên đem ra tiệm ktra đi
Bác ơi chưa chắc mà bác, chủ topic có bảo gần tết nên để đồ nhiều. cũng có thể tủ lạnh phải làm lạnh nhiều, nên nóng lên là chuyện bình thường

Nh0kngOk123

Reaction score
0
Vuhung1101 said:
Bỏ đồ nhiều quá cũng làm giảm năng suất làm đông đá của tủ nha bác

Vuhung1101

Reaction score
0
Nh0kngOk123 said:
Bỏ đồ nhiều quá cũng làm giảm năng suất làm đông đá của tủ nha bác
Mấy nay em cũng dặn bà xã bỏ vừa đồ thôi nhưng tình trạng không đông đá vẫn vậy.