Từ khi bắt đầu yêu tới cưới chỉ 3-6 tháng có nhanh quá không ?

biglaps

Reaction score
0
conquyghe said:
Em gặp phụ huynh nc rồi bác ơi, Tết này đặt vé về quê Ny chơi 1 2 ngày ạ :( cái chính là e thấy mọi thứ đang hơi Nhanh quá e không quen lắm, cơ mà nhà e cũng suốt ruột, e cũng thế. Nhìn lũ bạn rục rịch cưới rồi con cái ham.
Đấy, cái chính là làm đám cưới toàn vì nhìn người khác đánh giá với đánh giá người khác, sao không tự mình cảm nhận và sống cho mình rằng có thật sự muốn cưới không :stick:

Reaction score
0
conquyghe said:
Các bác cho em hỏi yêu nhau mà từ lúc nhắn tin tán tỉnh tới cưới chỉ 3-6 tháng có nhanh quá không ạ, Liệu sau này có bền lâu đc không nhỉ. :adore::adore: :adore:
Bình thường. Mình yêu vợ mình 2 tháng cầu hôn luôn. Tháng thứ 3 thì bố mẹ qua nhà gái thưa chuyện. Đến tháng thứ 7 thì đám hỏi. Mới vừa đám hỏi hôm 31/12.
via vozForums for iPhone

goben

Reaction score
0
rồi thớt đang dự tính tương lai thế nào, có công việc ổn định chưa, sắp tới có kinh doanh buôn bán gì ko, suy nghĩ cho kỹ chứ tôi vạch ra cho ông cái lộ trình là cưới xong bên nhà gái hoặc con vợ ông sẽ hối thúc có con nhé, ko thì cứ mỗi năm về chường cái mặt ra là bị nghe nói thế nào cũng có 1 đứa, xong là thớt sẽ bị giam trong một cái nhà tù thời gian, lúc đó rất ít thời gian cho những phát triển của bản thân đấy, rồi bao nhiêu chuyện từ đây mà ra, hoặc thớt nhịn đc, hoặc là cãi nhau to, nếu bàn với vợ đc cưới nhau xong cho nhau ít nhất 5 năm để cả 2 cùng phát triển gia đình ổn định ko thì nghĩ lại đi

byebye_hl

Reaction score
0
Theo e nghĩ nếu tìm hiểu và cưới nhanh quá thì nên dùng lí trí phân tích . Xem nhà gái có gia giáo , gái có học hành suy nghĩ gì k . Vì mấy cái đó nó quyết định đường dài . Còn cảm xúc thì nó nhất thời thôi .

tux_uit

Reaction score
0
lmchlng said:
wenbie yêu bao lâu thì cưới thế, tuần mấy nháy?:sosad::sosad:
Vn đã cho kết hôn đồng giới đâu

yakuaza

Reaction score
0
Còn trẻ mà lo gì, lỡ sai lầm thì lần sau rút kinh nghiệm lại, có gì phải xoắn

Gửi từ Xiaomi MI MAX 2 bằng vozFApp

ArterNis

Reaction score
5
sớm quá thì chóng tàn.

Còn lâu quá thì cũng dễ chia tay chia chân.

Nhưng đã lâu và vượt qua giai đoạn chia tay - chân luôn thì thường khá là bền

cashcow

Reaction score
0
Tôi 1 tháng cưới đây, chả yêu đương gì sất, thấy vừa mắt là quất luôn. Quan trọng là sống với nhau thế nào thôi

Captain_US

Reaction score
0
conquyghe said:
Vâng e cũng nghĩ thế, h vẫn còn yêu bằng cảm xúc nhiều quá, lỡ cưới sớm sau này về không chịu đc thì làm ntn, e cũng nchuyen với nyeu e nhiều về những việc như thế này Image
Rủ đi du lịch ở đâu đó 1, 2 tháng hoặc tham gia hoạt động gì mà phải ở bên ngoài 2 đứa với nhau ấy. Chứ thật con người thì chưa sống với nhau chưa biết mặt nhau :chaymau: