Từ khi bắt đầu yêu tới cưới chỉ 3-6 tháng có nhanh quá không ?

gbpham

Reaction score
0
conquyghe said:
Em gặp phụ huynh nc rồi bác ơi, Tết này đặt vé về quê Ny chơi 1 2 ngày ạ :( cái chính là e thấy mọi thứ đang hơi Nhanh quá e không quen lắm, cơ mà nhà e cũng suốt ruột, e cũng thế. Nhìn lũ bạn rục rịch cưới rồi con cái ham.
Tình cảnh của thím trước mình cũng trải qua y hệt ấy. Nói chung thực sự trong giai đoạn này thì tâm trạng rối bời; ai cũng giục cả, nhìn bạn bè xung quanh mình cũng sốt ruột nên khó mà đưa ra quyết định khác. Tuy nhiên quan trọng nhất vẫn là bạn với gấu; nhất là gấu bạn kiểu gì mình cá nó bị hối & tâm trạng sốt ruột còn hơn bạn; nên mình sợ là cả 2 sẽ đưa ra quyết định khi mà chính mình còn chưa hiểu rõ đối phương ấy :gach:

Tóm lại là:
- 2 gia đình có hợp nhau ko, có ủng hộ 2 đứa ko, có gặp vđ gì môn đăng hội đối ko, văn hóa 2 nhà thế nào...
- Bạn hiểu rõ gấu của mình chưa: Sở thích, quan điểm, cách sống, trình độ văn hóa... thậm chí là cả sex... nói chung ko hợp nhau cái này thì phải hợp nhau cái khác. Trong quá trình tìm hiểu, nếu bạn thấy 2 đứa có điểm gì ko hợp nhau; mà ko giải quyết dc tận gốc thì nên từ từ suy nghĩ lại :)

jerry.love

Reaction score
0
conquyghe said:
Em gặp phụ huynh nc rồi bác ơi, Tết này đặt vé về quê Ny chơi 1 2 ngày ạ :( cái chính là e thấy mọi thứ đang hơi Nhanh quá e không quen lắm, cơ mà nhà e cũng suốt ruột, e cũng thế. Nhìn lũ bạn rục rịch cưới rồi con cái ham.
nhiu đây chưa đủ hiểu gì về gái cũng như nhà bên kia đâu. thử test quan điểm sống của ny xem có hợp m ko? ví dụ giả vờ đọc tin này tin kia trên báo, ngoài đời xem em nó có cùng suy nghĩ với m ko
tắt FB đi đừng xem tụi nó khoe con khoe vợ nữa, toàn ảo lòi ra, về chăm con phát điên ra khóc la ị tè đủ kiểu.
cưới xong phải kiêng 2 năm để chơi bời và điều chỉnh tính cách 2 bên, đẻ liền nên giờ nhiều đôi li dị đó

bdt195

Reaction score
1
gbpham said:
Tình cảnh của thím trước mình cũng trải qua y hệt ấy. Nói chung thực sự trong giai đoạn này thì tâm trạng rối bời; ai cũng giục cả, nhìn bạn bè xung quanh mình cũng sốt ruột nên khó mà đưa ra quyết định khác. Tuy nhiên quan trọng nhất vẫn là bạn với gấu; nhất là gấu bạn kiểu gì mình cá nó bị hối & tâm trạng sốt ruột còn hơn bạn; nên mình sợ là cả 2 sẽ đưa ra quyết định khi mà chính mình còn chưa hiểu rõ đối phương ấy :gach:

Tóm lại là:
- 2 gia đình có hợp nhau ko, có ủng hộ 2 đứa ko, có gặp vđ gì môn đăng hội đối ko, văn hóa 2 nhà thế nào...
- Bạn hiểu rõ gấu của mình chưa: Sở thích, quan điểm, cách sống, trình độ văn hóa... thậm chí là cả sex... nói chung ko hợp nhau cái này thì phải hợp nhau cái khác. Trong quá trình tìm hiểu, nếu bạn thấy 2 đứa có điểm gì ko hợp nhau; mà ko giải quyết dc tận gốc thì nên từ từ suy nghĩ lại :)
cả 2 cái tóm lại trên đều không ổn cả mà cứ làm tới liệu có nguy cơ lắm không thím :sweat: nghĩ yêu lâu để rồi lại toang thấy có lỗi lắm :pudency:

l24ever

Reaction score
0
Cái chính là sau những giai đoạn hứng tình, cảm xúc nhất thời mà gặp nhau vẫn dính như sam thì hãy nghĩ đến chuyện cưới

Vì có rất nhiều cặp cưới nhau vì sinh lý và cảm xúc nhất thời lắm, đến khi mọi thứ đã ở mức bão hòa thì đâm ra chán và từ đó mới thấy cái xấu của nhau rồi li dị

Còn những cặp quen lâu năm thì chỉ có lợi thế là nếu cưới nhau thì tỉ lệ ly hôn cũng thấp hơn do họ đã biết được những cái ko hay của nhau rồi

conquyghe

Reaction score
0
l24ever said:
Cái chính là sau những giai đoạn hứng tình, cảm xúc nhất thời mà gặp nhau vẫn dính như sam thì hãy nghĩ đến chuyện cưới
Vì có rất nhiều cặp cưới nhau vì sinh lý và cảm xúc nhất thời lắm, đến khi mọi thứ đã ở mức bão hòa thì đâm ra chán và từ đó mới thấy cái xấu của nhau rồi li dị
Còn những cặp quen lâu năm thì chỉ có lợi thế là nếu cưới nhau thì tỉ lệ ly hôn cũng thấp hơn do họ đã biết được những cái ko hay của nhau rồi
Vâng e cũng nghĩ thế, h vẫn còn yêu bằng cảm xúc nhiều quá, lỡ cưới sớm sau này về không chịu đc thì làm ntn, e cũng nchuyen với nyeu e nhiều về những việc như thế này

NAcomputer

Reaction score
0
tầm này cho đẹp, yêu lâu tốn tiền, dăm ba cái mối tình cũng dell tới đâu

biglaps

Reaction score
0
Adolf Hitler-VietVersion said:
Sừng cái l, dm, yêu nhau 10 năm mà thằng đàn ông đéo cho nó 1 danh phận thì yêu cái l, lợi dụng cả thanh xuân để địt thì có :canny: 10 năm tức là con bé kia cũng tầm 26-27, dm chờ đến 30 qua cái tuổi đẹp nhất rồi đéo lấy nó thì cuộc đời sau này của nó dành cho ai
Thông cảm thanh niên đó đọc chuyện ngôn tình nhiều quá nên cho mình cái quyền bắt phụ nữ yêu ai là phải chờ người đó cả cuộc đời :chaymau:

biglaps

Reaction score
0
conquyghe said:
Vâng e cũng nghĩ thế, h vẫn còn yêu bằng cảm xúc nhiều quá, lỡ cưới sớm sau này về không chịu đc thì làm ntn, e cũng nchuyen với nyeu e nhiều về những việc như thế này
Vậy thì giờ yêu bằng lý trí đi, các cặp đôi yêu nhau toàn làm màu như phim, sao trước khi cưới không sống thật với bản thân mà toàn giả tạo, đi chơi với người yêu vì sạch sẽ gọn gàng mà về phòng trọ như chuồng lợn :sogood:

AboboPowerOfLove

Reaction score
0
conquyghe said:
mới chỉ nói với về chơi thì chưa gì mà :adore: cứ tìm hiểu thôi.

cơ mà bạn cũng giống mình: quen tháng 7/2018, tháng 8 ẻm về quê, đầu tháng 9 mình về nhà gái chơi :adore: cũng nói chuyện với Cha Mẹ gái là muốn tìm hiểu :adore: rồi tháng 11 đám hỏi, tháng 6/2019 cưới luôn :adore:. tới nay thì chưa cãi lộn và đánh nhau lần nào :adore: bên nhà vợ cũng cưng chiều mình nên cứ rảnh là về quê vợ chơi, cảm giác chẳng khác gì nhà mình :adore:

tinhyeuliberty

Reaction score
0
Mình thì yêu đk 3 hay 4 năm gì đấy, giờ cưới thấy lộ nhiều cái xấu quá. Thêm khoản gia đình phức tạp nữa.

Nói chung trước khi cưới nên lân la hỏi về gia đình nhà gái này nọ, hỏi ngày trước nó như nào đã. Mới quen mấy tháng mà gái xác định cưới luôn thì chắc chắn là mới chia tay thằng ny cũ lâu năm, và trong thời gian quen dù chia tay vẫn có gặp lại và ứ ừ nhé