Từ khi bắt đầu yêu tới cưới chỉ 3-6 tháng có nhanh quá không ?

iahgnoh

Reaction score
0
yêu chục năm còn chưa bên lâu được, phải tìm hiểu tầm 20 năm nhé mai fen

99.99

Reaction score
0
Bình thường mà fen, lúc mà ế quá rồi ý, có đứa cưới là may rồi mai fen.

vandaibk1

Reaction score
0
3-6 tháng coi như hên xui. k tiếp xúc nhiều k biết tính cách thật đâu. nhiều đứa cả trai lẫn gái sống giả tạo bỏ mẹ. lúc tán thì hiền lành thánh thiện, ga lăng...dịu dàng nết na nhưng lấy về quay ngược 180 độ nhé.

3conde

Reaction score
0
Lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống nhá fen, tìm hiểu kỹ gia đình bên gái thế nào đã, 3-6 tháng quan điểm mình thấy hơi ngắn, ít nhất 1-2 năm là đẹp.

vansang.kts

Reaction score
0
vandaibk1 said:
3-6 tháng coi như hên xui. k tiếp xúc nhiều k biết tính cách thật đâu. nhiều đứa cả trai lẫn gái sống giả tạo bỏ mẹ. lúc tán thì hiền lành thánh thiện, ga lăng...dịu dàng nết na nhưng lấy về quay ngược 180 độ nhé.
Tôi chứng kiến có đứa đăng ký xong là nó thái độ bố láo ngay :byebye:

gbpham

Reaction score
0
conquyghe said:
Tuổi tác gì đâu bác e mới 27 tôi cơ mà gấu bằng tuổi, để lâu cũng thiệt thòi cho ny e :pudency:
Chuyện nghĩ cho người yêu là đúng, nhất là trong tình cảnh bạn của thớt cũng có tuổi :stick:

Tuy nhiên với kn của 1 người từng ở trong hoàn cảnh của thớt thì mình khuyên luôn: "Đừng mang cái tư tưởng đấy khi cân nhắc đến chuyện cưới xin".

Vì sao? Vì cưới hay không nó phụ thuộc vào câu hỏi: 2 bạn đã hiểu rõ nhau và sẵn sàng chấp nhận con người của nhau hay chưa, chứ tuổi tác ko phải là yếu tố qđ :)

2 bạn đã gặp GĐ 2 bên chưa, đã đi du lịch cùng nhau chưa, có sở thích nào giống nhau hay không, thậm chí đã ch*ch nhau chưa... Tất cả đều là những thứ quyết định việc có ở lâu dài với nhau hay không :shame:

Những người gặp nhau, cưới nhau sau vài 3 tháng ko phải là có; nhưng 1 phần trong số đó họ là những người có tuổi, cả tuổi đời lẫn kinh nghiệm để nhìn và đánh giá 1 mối quan hệ. Còn như thớt vẫn đang phân vân thì cứ để 1 thời gian khoảng 6th nữa xem sao. Nhiều cặp cưới nhau xong mà phát hiện ko hợp thì ly dị trong 6th - 1 năm là bth; cá biệt có thằng em mình lấy vk xong ở được 3 ngày thì đường ai nấy đi luôn :D

conquyghe

Reaction score
0
gbpham said:
Chuyện nghĩ cho người yêu là đúng, nhất là trong tình cảnh bạn của thớt cũng có tuổi :stick:

Tuy nhiên với kn của 1 người từng ở trong hoàn cảnh của thớt thì mình khuyên luôn: "Đừng mang cái tư tưởng đấy khi cân nhắc đến chuyện cưới xin".

Vì sao? Vì cưới hay không nó phụ thuộc vào câu hỏi: 2 bạn đã hiểu rõ nhau và sẵn sàng chấp nhận con người của nhau hay chưa, chứ tuổi tác ko phải là yếu tố qđ :)

2 bạn đã gặp GĐ 2 bên chưa, đã đi du lịch cùng nhau chưa, có sở thích nào giống nhau hay không, thậm chí đã ch*ch nhau chưa... Tất cả đều là những thứ quyết định việc có ở lâu dài với nhau hay không :shame:

Những người gặp nhau, cưới nhau sau vài 3 tháng ko phải là có; nhưng 1 phần trong số đó họ là những người có tuổi, cả tuổi đời lẫn kinh nghiệm để nhìn và đánh giá 1 mối quan hệ. Còn như thớt vẫn đang phân vân thì cứ để 1 thời gian khoảng 6th nữa xem sao. Nhiều cặp cưới nhau xong mà phát hiện ko hợp thì ly dị trong 6th - 1 năm là bth; cá biệt có thằng em mình lấy vk xong ở được 3 ngày thì đường ai nấy đi luôn :D
Em gặp phụ huynh nc rồi bác ơi, Tết này đặt vé về quê Ny chơi 1 2 ngày ạ :( cái chính là e thấy mọi thứ đang hơi Nhanh quá e không quen lắm, cơ mà nhà e cũng suốt ruột, e cũng thế. Nhìn lũ bạn rục rịch cưới rồi con cái ham.

Holystar

Reaction score
0
Cưới xin hên xui nhiều nha, nhiều cặp yêu cả chục năm nhẵn mặt rồi cưới về nửa năm li hôn, bạn mình quen và cưới vợ đúng 2 tuần ae trố cả mắt ra, đc 6 năm 2 con r mà đến lúc nào cũng thấy vc nó quấn quýt như son, có tí ghen tị.

stark05

Reaction score
0
cưới liền tay là chuẩn rồi fen. Thường những đôi mà chia tay mà có người mới là chỉ khoảng 6 tháng đến 1 năm là chốt cưới luôn đỡ phải lắm mối tối k yên

Lietduong111

Reaction score
0
congadangyeu said:
t biết nhiều đôi yêu 7 năm xong cưới 2 năm thì bỏ nhau. và câu chuyện thằng bạn tao từ lúc tán tới lúc cưới đúng nửa tháng. nhanh tới mức nhà gái đéo đồng ý xong mãi vẫn phải cưới. lúc nó mời cưới t còn nghĩ nó nói đùa vì 1 tháng trước 2 thằng vẫn rủ nhau đi tán gái :))
Bậy bạ, tôi có quen anh bao giờ