[ Truyện Tâm Linh ] Trẻ trâu và những chuyện ma vụn vặt chứng kiến trong cuộc đời.

linhlove3

Reaction score
0
Làm thế nào để đánh dấu bài lần sau đọc được nhỉ

minhladan9x

Reaction score
9
Thằng lớn nhất trong nhóm lao xuống dòng nước để cứu thằng Trung. Nó bơi ào ào đến chỗ thằng Trung giơ tay khi nãy. Trời đã nhá nhem tối, cách 5-7m là không thấy mặt người nữa, nên việc xác định điểm đó có đúng là điểm thằng Trung chìm xuống không cũng là khó khăn.

Sau một hai lần hụp lặn, thằng lớn tên Bùi không thấy thằng Trung đâu cả. Nó hét lên bờ bắt em chạy về gọi người lớn ra còn nó tiếp tục mò. Thằng nhỏ còn lại thì chạy vào trong đồng xem còn người lớn nào làm đồng không gọi ra kêu cứu. Em lọc tọc đạp cấp tốc về làng. Con đê cách làng em phải đến hơn 2km mà đường thì đường đất chứ nào có được đường bê tông như bây giờ. Thành ra phải mất hơn 10p em mới đạp về đến nhà nó. Em kêu bố mẹ nó bằng cậu mợ. Em chạy thằng vào nhà nó thì thấy bố nó đang đóng sửa gì cái ghế băng nhà nó. Thấy em hớt hải bố nó chặn lại hỏi:
- Gì thế Đ?
- Chìm, chìm rồi.
- Cái gì chìm, nói rõ coi nào - Hình như bố nó đã nghĩ ngay đến việc một trong 2 thằng con bị ngã nước.
- Thằng Trung tắm sông bị chết chìm rồi cậu ơi?
- Ở đâu? Bố nó phát hoảng lên.
Bố nó bế xốc em lên xe luôn, vừa chở em đi bố nó vừa hét kêu cứu để mọi người quanh làng ra phụ tìm chứ k có thời gian nhờ ai nữa.

Được cái thời ấy tình làng nghĩa xóm vẫn còn chan đầy nên nghe bố nó hét thế là khi bố nó chở em đến nơi thì chỉ một loáng sau là cả hơn chục trai tráng đã có mặt, chưa kể trẻ con và phụ nữ. Giờ em lớn rồi mới nghĩ lại không hiểu tại sao thằng Bùi ngụp lặn ở đó một mình mà bọn ma nó lại không lôi đi luôn.

Đến nơi thì thằng Bùi vẫn đang ngụp lặn giữa dòng. Thằng nhỏ kia thì chưa thấy đâu, chắc nó tìm mãi không thấy ai nên chạy quanh đồng rồi(ngu vãi). Thế là lúc đó cỡ tầm hơn 7h tối đã không nhìn thấy gì nữa. May sao người trong làng họ cũng nghĩ ra cầm theo 3-4 cái đèn pin. Ngày trước đèn pin cũng là một thứ quý giá, không mấy người có. Loại đèn 3 pin chiếu được lâu lại càng hiếm. Thế là hơn mười người ngụp lặn xuống cái thùng đấu đó để lặn tìm thằng Trung. Số còn lại chia ra hai bờ xem nó có dạt vào bờ không. Người ta tìm kiếm huyên náo cả một khúc sông. Bố mẹ em cũng tham gia tìm kiếm. Bố em bắt em ngồi im một chỗ cấm được đi đâu, di chuyển là về no đòn nên em không dám ngọ nguậy gì cả mà ngồi im một chỗ.

Bất giác em nhìn về phía bụi tre cách chỗ đó phải hơn 100m, hình như có một cái bóng trắng lờ mờ vắt vẻo trên bụi tre nhìn về hướng này. Em trừng trừng nhìn về hướng đó. Vì hơi xa xa nên em không rõ cái bóng trắng đó là thứ gì. Nhưng nhìn hình dáng thì hệt như cái thứ mà thằng cu con đi ị hồi trước nhìn thấy tả lại. Cũng tóc xõa sang hai bên, không có chân và mặc đồ rộng thùng thình. Em sợ quá chạy vội về phía đám đông đang hóng trên bờ mặc cho lệnh cấm không được rời đi của bố em.

toicmnr

Reaction score
0
Up up :D
Bác thớt biết dừng đúng điểm đấy
Làm anh em hóng quá :gach:
Sent from my iPhone using vozForums

minhladan9x

Reaction score
9
Nói ra thì xấu hổ, em định không kể rồi mà để câu chuyện cho đúng nguyên văn thì em xin kể. Đó là việc khi em chạy tới đám đông thậm chí em đã tè cả ra quần vì sợ. Tính em hồi nhỏ nhát lắm các thím ạ, giờ cũng vẫn nhát nhưng đỡ hơn. Mọi người cũng chả quan tâm đến việc đó vì một là do trời tối hai là mọi người đều ngóng kết quả tìm kiếm.

Không hiểu sao cái thùng đấu bé tí tẹo, nước thủy triều nên dòng nước cũng không chảy mấy mà mười mấy người ngụp lặn tìm kiếm khu đó mà mãi không thấy thằng Trung đâu cả. Đến hơn một tiếng sau thì mọi người mở rộng tìm kiếm về phía hạ lưu chứ tìm nát cái khúc thùng đấu đó rồi mà không thấy nó đâu cả.

Cỡ 10 phút sau khi mọi người mở rộng tìm kiếm thì bỗng một thanh niên trong làng thấy cái xác ở cách chỗ nó chết đuối hơn 100m tức là gần ngay sát chân bụi tre. Không hiểu vì lẽ gì mà cái xác đã trôi về tận đó. Tất nhiên thằng Trung đã chết đuối. Người ta lôi nó lên, mẹ nó khóc ngất, thằng Dũng em nó thì khóc òa lên vì thương anh. Bố nó thì đờ đần. Thực ra em chả muốn lại gần bụi tre ấy nữa, nhưng cái xác thằng Trung được lôi lên để ở đó, Mọi người lục tục kéo đến đó thì tất nhiên em cũng phải di chuyển theo. So với việc phải đứng một mình thì việc đi theo đám đông đến gần bụi tre an toàn hơn nhiều.

OPTIFONT

Reaction score
0
minhladan9x said:
Nói ra thì xấu hổ, em định không kể rồi mà để câu chuyện cho đúng nguyên văn thì em xin kể. Đó là việc khi em chạy tới đám đông thậm chí em đã tè cả ra quần vì sợ. Tính em hồi nhỏ nhát lắm các thím ạ, giờ cũng vẫn nhát nhưng đỡ hơn. Mọi người cũng chả quan tâm đến việc đó vì một là do trời tối hai là mọi người đều ngóng kết quả tìm kiếm.

Không hiểu sao cái thùng đấu bé tí tẹo, nước thủy triều nên dòng nước cũng không chảy mấy mà mười mấy người ngụp lặn tìm kiếm khu đó mà mãi không thấy thằng Trung đâu cả. Đến hơn một tiếng sau thì mọi người mở rộng tìm kiếm về phía hạ lưu chứ tìm nát cái khúc thùng đấu đó rồi mà không thấy nó đâu cả.

Cỡ 10 phút sau khi mọi người mở rộng tìm kiếm thì bỗng một thanh niên trong làng thấy cái xác ở cách chỗ nó chết đuối hơn 100m tức là gần ngay sát chân bụi tre. Không hiểu vì lẽ gì mà cái xác đã trôi về tận đó. Tất nhiên thằng Trung đã chết đuối. Người ta lôi nó lên, mẹ nó khóc ngất, thằng Dũng em nó thì khóc òa lên vì thương anh. Bố nó thì đờ đần. Thực ra em chả muốn lại gần bụi tre ấy nữa, nhưng cái xác thằng Trung được lôi lên để ở đó, Mọi người lục tục kéo đến đó thì tất nhiên em cũng phải di chuyển theo. So với việc phải đứng một mình thì việc đi theo đám đông đến gần bụi tre an toàn hơn nhiều.
Hóng

Sent from a phone using vozFApp