Trung Nguyên, cảm thấy có chút tự hào

saocon

Reaction score
1
dangmt said:
Bạn nói chuẩn. Bọn nước ngoài nó thấy rẻ nên nó mua nhiều. Lại tưởng nó thích uống. Ngu vãi. :look_down:
Bớt tự nhục đi fen ơi. Vị cafe nào cũng thế thôi, có thằng thích có thằng ko, 1 số thằng mua xong bỏ là có, nhưng có nhiều thằng nó thích thật, đòi mua làm quà rất nhiều. Hãng cafe hoà tan ở VN nhiều như cafe phố, vinacafe...nhưng tụi nó thích G7 nhiều hơn. Nhiều đứa sang đây chơi dc bạn bè nhờ mua hộ G7 là có

Rammus

Reaction score
0

bữa biếu sếp hộp này với khui 1 hộp ra cho mấy bà nhật. Uống khen ngọc cực luôn mà

hộp này có 9 gói thôi

Reaction score
0
saocon said:
Bớt tự nhục đi fen ơi. Vị cafe nào cũng thế thôi, có thằng thích có thằng ko, 1 số thằng mua xong bỏ là có, nhưng có nhiều thằng nó thích thật, đòi mua làm quà rất nhiều. Hãng cafe hoà tan ở VN nhiều như cafe phố, vinacafe...nhưng tụi nó thích G7 nhiều hơn. Nhiều đứa sang đây chơi dc bạn bè nhờ mua hộ G7 là có
thấy tụi TQ mới thk chứ tụi Nhật toàn vứt sọt rác thôi:lmao:
1430811

saocon

Reaction score
1
NickSpamCacModCuTuNhien said:
thấy tụi TQ mới thk chứ tụi Nhật toàn vứt sọt rác thôi:lmao:
1430811
Nhật nó giả tạo éo nói, chứ Trung Hàn nó thích thật
Tụi nó còn thích mít sấy nữa

Gửi từ ipad Pro bằng vozFApp

linklove3107

Reaction score
0
tụi Nhật Trung gì ko biết chứ chỗ em tụi ấn đụ với mấy thằng mũi lõ da trắng khen nức nở cái này. Tụi nó còn bảo loại này phê quá, mỗi lần tao chỉ dám uống nửa gói ko là thức nguyên đêm.

tonghuuhiep3

Reaction score
1
ajack said:
Bạn ơi,

Mình nói cho rõ là mình chẳng cần phải nâng cao quan điểm gì như bạn nói, đó là cái thứ nhất.

Thứ hai, khoan nói đến chuyện khẩu vị khác biệt nhau, nhưng cafe VN thì thiếu rất nhiều trong những dãy hương (aroma) và vị (taste) trong những cuộc thi quốc tế đề ra.

Cuối cùng, văn hóa, suy cho cùng là việc bạn trải nghiệm và có mong muốn nâng tầm cái sự thưởng thức lên. Bạn uống một thứ làm qua loacẩu thả, thì sao gọi cái đó là văn hóa được. :sosad:

Suy cho cùng, mình chẳng cần phải đứng ra chứng minh điều gì với bạn nữa. Nhưng mà phàm ở đời, tự hào về một thứ mà không ra sao thì rõ ràng đã là không nên rồi :sweat:
Văn hóa đếu gì
Trung nguyên tạo ra văn hóa, sao phải theo quy chuẩn quốc tế nào đó
Nói tới nói lui chắc bọn nó ngu mới uống nhỉ:chaymau: VN là thủ phủ cafe nên dân tình cảm thấy ko nhất thiết phải uống cafe hòa tan thôi

tonghuuhiep3

Reaction score
1
saocon said:
Nhật nó giả tạo éo nói, chứ Trung Hàn nó thích thật
Tụi nó còn thích mít sấy nữa

Gửi từ ipad Pro bằng vozFApp
Nhật giả tạo vậy bọn bán amazon bán cho ai? Du học sinh việt hả @@

Sniper_V2

Reaction score
0
Tặng Trung Nguyên Legend Mỳ ly hảo hảo nhé (tên gì quên rồi, của Acecook mà tầm 15-16k/ly ấy) là ok được khen nhé :sexy::sexy::sexy:

o0o_Hikaru_o0o

Reaction score
0
Nhiều bác trên này tỏ ra thượng đẳng vê lờ. Nói chuyện nghe có vẻ licht sự tri thức am hiểu lắm. Nhưng nghe là biết cái vẻ trịnh trượng, còn tự nhục nữa