True 120m cũ vs socket AM4

vozvacation

Reaction score
0
Chào các bác :byebye:
Hiện tại mình đang dùng Thermalright True Spirit 120M BW Rev.A và khá hài lòng với hiệu năng của nó . Gần đây mình có ý định thay sang ryzen , tuy nhiên ko biết bộ kit AMD gốc của tản có lắp được cho socket AM4 ko vì thời điểm nó được sản xuất thì còn chưa có khái niệm về ryzen :byebye:
Mong các bác giải đáp thắc mắc là bộ kit AMD gốc của nó có lắp cho AM4 được ko ạ .Và giả sử ko lắp dc thì ở hn có chỗ nào bán bộ kit thay thế ko (bác nào biết giá thì cho mình xin luôn với :sexy:)

drxdroidx

Reaction score
0
Coi ông nào có cái clip AM4 cho true mới ấy, đem ra tiệm cơ khí nào nó cắt theo v đục lỗ y vậy là đx, trong HCM thì có bác gì ở Tân Phú quên tên rồi chuyên cắt mấy cái clip này giá khá là mềm.

congtiger

Reaction score
0
vozvacation said:
Chào các bác :byebye:
Hiện tại mình đang dùng Thermalright True Spirit 120M BW Rev.A và khá hài lòng với hiệu năng của nó . Gần đây mình có ý định thay sang ryzen , tuy nhiên ko biết bộ kit AMD gốc của tản có lắp được cho socket AM4 ko vì thời điểm nó được sản xuất thì còn chưa có khái niệm về ryzen :byebye:
Mong các bác giải đáp thắc mắc là bộ kit AMD gốc của nó có lắp cho AM4 được ko ạ .Và giả sử ko lắp dc thì ở hn có chỗ nào bán bộ kit thay thế ko (bác nào biết giá thì cho mình xin luôn với :sexy:)
1- Màu đỏ là ko đc

2- Phải mua clip am4 cho true spirit 120M

3- HN mua ở đâu? bạn search google, voz là có (Mình cũng mới mua 100k)

Tim-kun

Reaction score
0
Thật tế bác chỉ cần khoan 4 cái lỗ theo cỡ AM4 trên cái clip cũ là xài dc chứ chả cần phải mua hay chế clip mới :nosebleed:

vozvacation

Reaction score
0
congtiger said:
1- Màu đỏ là ko đc

2- Phải mua clip am4 cho true spirit 120M

3- HN mua ở đâu? bạn search google, voz là có (Mình cũng mới mua 100k)
thank bác ,mình đã hộp bác để xin info :sexy:
Tim-kun said:
Thật tế bác chỉ cần khoan 4 cái lỗ theo cỡ AM4 trên cái clip cũ là xài dc chứ chả cần phải mua hay chế clip mới :chaymau:
drxdroidx said:
Coi ông nào có cái clip AM4 cho true mới ấy, đem ra tiệm cơ khí nào nó cắt theo v đục lỗ y vậy là đx, trong HCM thì có bác gì ở Tân Phú quên tên rồi chuyên cắt mấy cái clip này giá khá là mềm.
Thank 2 bác , mà nếu có chỗ bán sẵn thì mình thích mua hơn , đi mod lười quá :gach:

sam66

Reaction score
0
Hà Nội thì bạn ra gland.vn nhé 50k 1 bộ, mình vừa lắp xong,

waxada321

Reaction score
0
Hcm thì wa dochoitinhoc ấy mình vừa hỏi ông khải 1 bộ clip có 50k hàng zin ko phải hàng mod gì cả . ko bk tandoanh có bán ko nữa ra td cho gần