Trong 3 hãng Panasonic, Toshiba & Sharp thì nên chọn tủ lạnh hãng nào?

smithangel

Reaction score
0
Last Updated 31-01-2018 at 10:48
Mình đang lựa tủ lạnh trong tầm giá 5~7tr và hiện giờ khoanh vùng lại còn 3 hãng này:
+ Panasonic sản xuất ở VN, bảo hành 2 năm.
+ Sharp sản xuất ở Thái, bảo hành 1 năm.
+ Toshiba sản xuất ở Thái, bảo hành 2 năm.
Giá của Panasonic và Sharp thì sêm sêm nhau, Toshiba nhỉnh hơn 2 thằng đó chút xíu. Đang hơi băn khoăn là Pana sản xuất ở VN thì chất lượng thế nào, cũng ham cái bảo hành 2 năm, Sharp bảo hành 1 năm ko ưng lắm.
Hitachi tốt nhất nhưng giá cao quá nên mình ko cân nhắc :sweat:
Thím nào biết thì cho mình xin ý kiến nhé :beauty:
Thank các thím :*

P/s: các thím đừng suggest mình Hitachi nhé, giá cao hơn hẳn 3 thằng kia và mình cũng đã loại ra khỏi danh sách cân nhắc rồi.
Ở đây mình cần tư vấn Pana, Sharp và Toshiba thôi. Và mình đang lăn tăn vụ sx ở VN và Thái ko biết chất lượng nó thế nào.

Last Updated 31-01-2018 at 10:48
Mình đang lựa tủ lạnh trong tầm giá 5~7tr và hiện giờ khoanh vùng lại còn 3 hãng này:
+ Panasonic sản xuất ở VN, bảo hành 2 năm.
+ Sharp sản xuất ở Thái, bảo hành 1 năm.
+ Toshiba sản xuất ở Thái, bảo hành 2 năm.
Giá của Panasonic và Sharp thì sêm sêm nhau, Toshiba nhỉnh hơn 2 thằng đó chút xíu. Đang hơi băn khoăn là Pana sản xuất ở VN thì chất lượng thế nào, cũng ham cái bảo hành 2 năm, Sharp bảo hành 1 năm ko ưng lắm.

P/s: các thím đừng suggest mình Hitachi nhé, giá cao hơn hẳn 3 thằng kia và mình cũng đã loại ra khỏi danh sách cân nhắc rồi.
Ở đây mình cần tư vấn Pana, Sharp và Toshiba thôi. Và mình đang lăn tăn vụ sx ở VN và Thái ko biết chất lượng nó thế nào.

Panasonic sản xuất ở VN, bảo hành 2 năm.
Sharp sản xuất ở Thái, bảo hành 1 năm.
Toshiba sản xuất ở Thái, bảo hành 2 năm.

duchien155

Reaction score
0
Hitachi điii :chaymau: giá cao nhưng chất lượng thì ko chê đc

smithangel

Reaction score
0
duchien155 said:
Hitachi điii :chaymau: giá cao nhưng chất lượng thì ko chê đc
Giá cao hơn hẳn 20~30%, cái này ko cân nhắc đc thím à :shame:

i'mpoor

Reaction score
0
pana và toshi ngang nhau thím à, né thằng sharp ra, thím xem thử beko xem, em cũng vừa làm 1 em chạy ngon phết.

sunshiner4

Reaction score
0
Vote Toshiba, nhà mình có cái tủ lạnh mua từ 2003 đến giờ vẫn chạy bình thường, chưa sửa chữa bất cứ cái gì @@
Chờ nó hỏng để mua cái mới to hơn mà không biết chờ đến khi nào nữa
Sent from my iPhone using vozForums

smithangel

Reaction score
0
i'mpoor said:
pana và toshi ngang nhau thím à, né thằng sharp ra, thím xem thử beko xem, em cũng vừa làm 1 em chạy ngon phết.
Đang lăn tăn thằng pana sx ở vn còn hai thằng sharp và toshiba sx ở thái. Sao lại né sharp nhỉ?

smithangel

Reaction score
0
sunshiner4 said:
Vote Pana, nhà mình có cái tủ lạnh mua từ 2003 đến giờ vẫn chạy bình thường, chưa sửa chữa bất cứ cái gì @@
Chờ nó hỏng để mua cái mới to hơn mà không biết chờ đến khi nào nữa

Sent from my iPhone using vozForums
Pana hồi xưa khác bây giờ. Pana bây giờ sx ở vn nên đang ngại :shame: