dasunkid199x

Reaction score
0
Em cũng mới đi xin việc 5-6 nơi nên chưa có kinh nghiệm thật,cái mà em muốn lấy là cái sơ yếu lý lịch để đỡ phải mất công ra xã công chứng lại,còn cv thì họ muốn giữ cx được :stick:

Gửi từ Meizu M3s bằng vozFApp

matran241091

Reaction score
0
dasunkid199x said:
Em cũng mới đi xin việc 5-6 nơi nên chưa có kinh nghiệm thật,cái mà em muốn lấy là cái sơ yếu lý lịch để đỡ phải mất công ra xã công chứng lại,còn cv thì họ muốn giữ cx được :stick:

tốt nhất đi phỏng vấn mấy nơi chỉ cần CV thôi cho nó lành
chỗ đòi hồ sơ xin việc toàn nhảm lol
cơ mà hồ sơ xin việc cần để bổ sung khi vào làm chính thôi

Maxsetting

Member
Reaction score
2
dasunkid199x said:

Như thím trên nói, vào mấy chỗ chỉ cần CV xong PV ấy, đậu thì nó mới đòi SYLL.
Hôm trc đi PV xong trên đường về HR gọi đt xin SYLL là biết đậu cmnr :surrender:

vozerbua

Reaction score
0
Hr bên mình thấy tụi nó khá nhiều việc, toàn thấy OT thứ 7

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

haule_nth

Reaction score
0
dasunkid199x said:
Xin việc h còn phải nộp syll thì nghỉ đi fen. Nói chung giấy tờ nhân thân thì chỉ qtrong để làm hồ sơ khi đã vào làm chính thức. Còn đang đi xin việc thì cty nó chỉ cần đánh giá khả năng qua cv và phỏng vấn thôi, hoàn cảnh gd, ng thân hay địa phương k cần phải biết. Đòi biết thì next đi

1001060094

Reaction score
0
ctfore said:
2 năm hay 3 năm, nói rõ chứ bạn. Khác nhiều lắm à.
3 năm thì mạnh dạn trả 1,000usd trở lên đối với plants , khoảng 700usd đối với cty thương mại nhé.
lấy đâu ra lương cao vậy phen.
làm thu mua 3 năm kinh nghiệm mà trình độ tốt cũng chỉ $600-$700 thôi

Ress

Reaction score
0
kyoshi113 said:
HR không nhận được miếng nào từ phần chênh lệch lương đâu bác ạ.

Mình giải thích như vầy hơi dài, cũng tùy tình hình chưa chắc đúng với những anh/chị công ty khác và môi trường khác nha bác:

Mức lương mà công ty dự kiến cho vị trí đó khi tuyển dụng thì đã có sẵn. Nhưng tùy ứng viên mà có thể tăng giảm cho phù hợp. Tuy nhiên, nếu cùng 2 ứng viên mà 1 người giỏi hơn nhưng mức lương yêu cầu cao hơn người còn lại thì có khả năng BGĐ sẽ chọn người có mức lương thấp hơn. :pudency:
Vì thế mà nhiệm vụ của HR là deal lương của ứng viên xuống cho phù hợp với mức lương đề xuất cũng như là không chênh lệch quá nhiều với người kia để ứng viên đó được chọn bác ạ. :pudency:

Bác cứ để ý nếu trong cuộc phỏng vấn nào mà HR cố gắng deal lương với bác nhiều lần nghĩa là họ đánh giá bác cao hơn những ứng viên khác cũng như có cảm tình với bác, tuy nhiên mức lương bác đưa ra có thể sẽ khiến bác không được chọn bởi BGĐ ạ :sosad::sosad: nên phải cố gắng kéo bác lại :sosad:
đúng rồi, yêu cầu là 5d, có 2 thằng UV pass pv là 6d và 8d. Thằng 8d đòi lương cao hơn khả năng chi trả, HR sẽ tìm cách offer thấp xuống để tuyển thg đó, nếu ko đc thì chọn thằng 6d đòi lương thấp hơn

dasunkid199x

Reaction score
0
haule_nth said:
Xin việc h còn phải nộp syll thì nghỉ đi fen. Nói chung giấy tờ nhân thân thì chỉ qtrong để làm hồ sơ khi đã vào làm chính thức. Còn đang đi xin việc thì cty nó chỉ cần đánh giá khả năng qua cv và phỏng vấn thôi, hoàn cảnh gd, ng thân hay địa phương k cần phải biết. Đòi biết thì next đi
Vâng,e cảm ơn bác và mấy bác ở trên,dù sao cũng cảm thấy may mắn vì không đậu,cty này từng dính nhiều phốt về an toàn vệ sinh thực phẩm

Luna Lune

Reaction score
1
Quay lại chủ đề chính đi mấy bác, em chỉ care về cuộc sống của mấy con đó chứ mấy bác làm gì em không care đâu :chaymau:

ctfore

Reaction score
0
1001060094 said:
lấy đâu ra lương cao vậy phen.
làm thu mua 3 năm kinh nghiệm mà trình độ tốt cũng chỉ $600-$700 thôi
:gach: Bậy bạ không. Plant của tập đoàn lớn như Hitachi, Sony, Bayer, Bosch thì Budget là 1,500 usd đó à.